Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
củ cải :))

củ cải :))

Thành viên thân thiết
21/9/17
45
15
8
30
Học khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu đúng không ạ? Chị học ở trung tâm kế toán nào vậy ạ? Em mới học kế toán thì có học được luôn kế toán thực hành không? Hay phải đi học một khóa học nguyên lý kế toán trước ạ? Em thấy bạn em bảo phải học Nguyên lý kế toán trước thì mới học kế toán thực hành được chị ạ . có cá nào học Nguyên Lý Kế Toán nhanh và hiệu quả không ạ
:Học Nguyên lý kế toán đúng là quan trọng nhất rồi em ạ/. E tập chung tốt vào các vấn đề sau:
1. số hiệu TK, tên TK
2. Hai mặt đối lập của TK (VD: Tiền mặt gồm có thu và chi)
3.học kết cấu của TK
4. Sau đó học sơ đồ các TK
Chúc em sớm học được kế toán nhé

• Like
Reactions: tranthilinh27
C

cà pháo

Sơ cấp
10/5/17
4
2
3
25
Mình khuyên các bạn nên học ít nhất một khóa học kế toán thực hành chứ với mấy kiến thức học trong trường lúc đi làm coi như học lại từ đầu. Từ lý thuyết tới thực tế có sự khác biệt khá lớn, đi học ở các trung tâm thì các bạn được học và làm kế toán trực tiếp trên các chứng từ thực tế mà quan trọng là được các kế toán trưởng hướng dẫn – Họ là những người có nhiều kinh nghiệm và đã đang điều hành hoạt động của một bộ máy kế toán trong doanh nghiệp vì vậy ngoài học được kiến thức các bạn còn học được những kỹ năng xử lý các công việc kế toán trong khi làm thực tế mà bạn khó có được nếu như tự mình đi làm
Mình thấy học kế toán ở Lê Ánh khá chất lượng, thông tin các giảng viên được công khai nên có thể lựa chọn giảng viên để đăng ký học

N

ngocngoc2312

Sơ cấp
20/2/19
2
0
1
20
Trước cũng từng học kế toán thực hành ở lê ánh. Công nhận giảng viên của họ giỏi mà nhiệt tình. Các thầy cô có nhiều kinh nghiệm nên mình thường mang chứng từ của công ty nhờ thầy cô giải đáp. Trên lớp không đủ thời gian thì về nhà hỏi, thầy cô cũng trả lời rất tận tình. Ai muốn học thì qua đây mà học

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
31
18
24
Theo mình nghĩ thì nhớ như vậy chỉ là một cách. Quan trọng vẫn là mình làm bài tập, có làm bài nhiều, đối chiếu so sánh giữa thực tế và lý thuyết thì mới tiến được,bạn phân theo nhóm như trong hệ thống đã phân sẵn cho bạn:nhóm 1,2-TS; nhóm 3,4- NV...bạn nắm sơ thui.sau đó làm btập hoặc đọc cũng được.
bạn muốn biết khi phát sinh như vậy thì dùng tk nào thì đọc thêm sách "kế toán tài chính"

• Like
Reactions: tranthilinh27
N

ngothithuuyen

Sơ cấp
25/2/19
1
0
1
21
E cũng học kế toán ở trường nhưng tốt nghiệp chỉ làm được kế toán kho thôi, chưa lên được báo cáo tài chính. Học kế toán thực hành ở Lê Ánh có lên được báo cáo tài chính không các a/c

S

sangoanphatran

Sơ cấp
31/7/18
5
0
1
29
sangoanpha.com
cũng xin 1 ít thông tin, mình có nhỏ em đang chuẩn bị vào nghề này, mọi người ai tư vấn giúp mình dc k.
Nhỏ em chuẩn bị sau này vào cty mình hix.
https://sangoanpha.com/

M

Meocon97

Sơ cấp
6/7/18
11
8
3
21
Nghề nào mới ra mà chả như thế cậu, mình đã chọn theo nghiệp kế toán thì phải cố yêu lấy cái nghề, chủ động học hỏi, trau dồi chuyên môn, đọc nhiều thông tư ...rồi sẽ có ngày bước lên đỉnh cao của nghề kế toán này, cuộc sống sẽ ko bạc đãi cậu đâu. Nếu trình độ chuyên môn chưa sâu cậu có thể đăng kí thêm một khóa kế toán thực tế xem có tốt hơn không? Mình đã đi học và thấy thật sự may mắn khi quyết định đi học

T

Tranthuthao34

Sơ cấp
26/2/19
1
0
1
19
Đăng ký học kế toán ở lê ánh trong tháng 1 âm lịch được giảm 300k đấy các bạn. Muốn học thì đăng ký luôn đi để được giảm học phí

L

lycherry

Sơ cấp
24/7/18
2
1
3
30
Chào cả nhà, cho mình hỏi, hóa đơn đầu ra cho khách vãng lai, nghĩa là khách mình bán lẻ, ko phải khách công ty, ko có mã số thuế, chỉ kê khai ko giao cho khách, mình có thể xuất tren 20 triệu được không, cộng dồn 2 đến 3 ngày xuất chung 1 lần ạ,

• Like
Reactions: Ngocmai246
O

oanhvu98

Sơ cấp
5/3/19
1
0
1
19
Mình ra trường mà vẫn chưa xin được việc do thiếu kinh nghiệm thực tế, qua tìm hiểu về các khóa học kế toán thực hành ở Hà Nội và được các anh chị giới thiệu mình đăng ký học tại kế toán Lê Ánh, được vỡ ra nhiều vấn đề mà nếu chỉ học lý thuyết thì không thế biết được, các thầy cô thì tận tình, cuối khóa học mình cung cấp CV qua kênh HR của trung tâm và nhận được một công việc phù hợp. Những ai còn đang phân vân thì nên học kế toán ở đây

N

nguyenthithuy98

Sơ cấp
7/3/19
1
0
1
23
Các bạn ơi cho mình hỏi chút, nếu đi học tại Lê Ánh thì trong quá trình học mình có mất thêm chi phí nào khác k, đang muốn học kế toán ở trung tâm này nên hỏi mn cho chắc thông tin.
bây giờ nhiều trung tâm lừa đảo wa nên k dám tin trung tâm nào cả dù nghe nói tốt nhiều về Lê Ánh rồi cũng phải hỏi lại cho chắc nà.

K

khongphaiem32

Sơ cấp
7/3/19
2
0
1
24
Trên nhiều diễn đàn, mọi người bảo học kế toán Lê Ánh được đấy mấy bạn, nghe nói giảng viên dạy hay lắm, mà còn được trả lại học phí nếu ko hài lòng về khóa học . nhưng mà không biết đã có bạn nào học bên đó thấy không hợp xong được trả lại học phí không nhỉ

M

moimoiki

Sơ cấp
23/7/18
4
4
3
25
vâng, em cảm ơn! AC có thể cho em tên những cuốn sách cần đọc khi bắt đầu học kế toán thực hành đc không, những cuốn mà các ac thích nhất đấy? Chứ e, thấy KT thì sách bao la mà không biết chọn đọc quyển nào ! Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

M

minhtan9847

Sơ cấp
8/3/19
1
0
1
23
M cũng chẳng biết học kế toán thực hành ở đâu đây, trung tâm nào cũng giới thiệu là tốt nhưng k biết thế nào. Mà mình học trái ngành thì có học rồi làm kế toán được ko các bạn???:))

T

tranthilinh27

Sơ cấp
6/11/17
6
5
3
23
Học khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu đúng không ạ? Chị học ở trung tâm kế toán nào vậy ạ? Em mới học kế toán thì có học được luôn kế toán thực hành không? Hay phải đi học một khóa học nguyên lý kế toán trước ạ? Em thấy bạn em bảo phải học Nguyên lý kế toán trước thì mới học kế toán thực hành được chị ạ . có cá nào học Nguyên Lý Kế Toán nhanh và hiệu quả không ạ
Em học khóa học kế toán tổng hợp thực hành thì sẽ được tặng khóa học Nguyên Lý kế toán e ạ. Trước chị học theo sự hướng dẫn của kế toán trưởng ở trung tâm. mình phải cố gắng nhiều hơn em ạ. Làm nhiều bài tập định khoản. tham khảo nhiều trên diễn đàn...

Thành viên trực tuyến

• MilkAnh
  • hungbach3
  • xediengiatot

Xem nhiều