Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi

301184 lượt xem

P

Phạm Thị Cẩm Nhung

Sơ cấp
29/3/19
0
1
0
24
Mình thấy học ở đâu cũng cần phải có sự chăm chỉ, và thật sự muốn học thì mới được. chứ cứ học cho có cái chứng nhận hay chứng chỉ thì cũng mệt lắm.Tìm được trung tâm nào uy tín là tốt nhất, không nên hùa theo đám đông, thấy chỗ này nổi mà đi học, vì nhiều chỗ họ quảng cáo kiểu gì siêu lắm, toàn đứng ngay đầu tìm kiểu gì cũng ra. Tốt nhất là phải học thử, xong rồi hẵng quyết, nếu được giới thiệu từ nguwoif thân thì càng tốt. Người thật việc thật luôn.

K

Kiều Hải Triều

Sơ cấp
9/4/19
0
0
0
24
  • K

Kiều Hải Triều

Em học tài chính ngân hàng mà giờ khó xin việc quá, Giờ muốn lấn sang kế toán mà chưa biết bắt đầu từ đâu.
anh chị em nào cũng cảnh ngộ với em không? Vào tư vấn cho em phát, có nên chọn nghề kế toán không? hay là vẫn ngân hàngạ

Xem 1 bình luận
R

ruby_8388

Sơ cấp
23/8/19
0
0
0
31
  • R

ruby_8388

em gái chị cũng học ngân hàng như em, sau đi làm ngân hàng 1 thời gian thấy áp lực thời gian chán quá nên lại bỏ việc. Giờ chuyển sang làm kế toán rồi. Lương cũng ổn lắm. Em đăng ký học ở trung tâm Lê Ánh đi. Em chị học ở đấy nó bảo tốt lắm, không bị đông học viên nên giáo viên họ chỉ cho từng người 1. Dậy dễ hiểu nữa chứ

N

Ngô Thuy Hương Ly

Sơ cấp
29/3/19
0
0
0
27
Đọc nhiều bài viết về vấn đề này quá, mà vẫn chưa dám đi học thử 1 khóa kế toán. mình làm trái ngành 6 năm rồi nên hầu như không còn nhớ kiến thức kế toán, không biết mình mình có thể học luôn lớp kế toán tổng hợp thực hành được không? Chỉ sợ giờ không còn tiếp thu được như trước, lại vớ phải trung tâm chán, phí tiền. Tiện thể bạn nào biết chỗ nào học được chỉ mình với ạ. Thank all

T

Trần Lý Huyền Hân

Sơ cấp
26/3/19
0
0
0
24
  • T

Trần Lý Huyền Hân

Học được bạn ạ. Bạn theo học ở kt Lê Ánh ý mình còn mới chưa biết gì còn học được mà. Chỉ tội là học hơi vất 1 chút, lúc đầu học hơi bị ngợp, song sau thì cũng đỡ học tiếp thu cũng ổn, mình cũng nhờ gvien hỗ trợ nhiều, có cái gì không hiểu cái phải hỏi ngay, không là trôi vào dĩ vãng luôn ấy. Về nhá làm them bài tập, chịu khó nhập liệu với đọc lại kiến thức buổi học, nói chung mình cũng k quá chăm, nhưng k lười, nên chỉ biết khuyên là đã xác định học thì phải tập trung học thôi, chứ k được chểnh mảng, không là phí tiền+tốn thời gian lắm.

T

Trần Tính Minh

Sơ cấp
26/3/19
0
0
0
30
Mình thấy học ở Lê Ánh được nhất, có cả kế toán Hà Nội nữa thì cũng tạm được. Trước ai bảo mình học kế toán tại Lê Ánh là mình ứ biết là chỗ nào luôn. Nhưng giờ thì khác rồi, may được bà chị mình "dụ dỗ" đi học thử cùng bà ý, mà mình đã được đi học ở kế toán Lê Ánh. Trước mình được học Cô Ánh phần nguyên lý, sau đó là cô Lam dạy thực hành. Mà 2 cô đều là giảng viên trường đại học chuyên ngành kế toán rồi đi làm thực tế ở ngoài nên khỏi phải bàn về việc truyền đạt, rồi kinh nghiệm thực tế. học xong rất ưng, lúc học xong mình cũng may gặp ngay lúc có doanh nghiệp liên kết với trung tâm có tuyển dụng, cũng ứng tuyển như ai và được nhận. Dù cũng chỉ là cty nhỏ, nhưng cũng là cty đầu tiền mình làm kế toán. Nên rất cảm ơn trung tâm luôn ấy.^^

T

Trần Lý Huyền Hân

Sơ cấp
26/3/19
0
0
0
24
Bạn nào đi học tại Lê Ánh thfi đăng ký sớm nhé. Vì mình thấy đang có chương trình khuyến mãi đó. Hoc tốt giá lại rẻ. Bạn mình mới đi học, nhưng phí năm nay có tăng học phí lế chút rồi, nhưng được khuyến mãi nhiều, trước mình đi học là không có chương trình gì luôn. tiếc quá.

Sửa lần cuối:
P

phuonghula1206

Sơ cấp
13/3/19
0
0
0
22
Ôi. Hôm trước mình mới gọi cho trung tâm để hỏi khóa học, thấy có phản hồi về lớp của chị ÁNh tốt, nên mình cũng định hỏi học thử lớp chị Ánh mà hóa ra chỉ có ở Hà Nội thôi, mình lại ở trong SG, nhưng mình đang xem học thử giảng viên khác xem như thế nào? Vì thấy trung tâm cũng uy tín và dịch vụ chăm sóc học viên tốt.

H

Hoàng Hiểu Minh

Sơ cấp
26/3/19
0
0
0
30
Học trung tâm nào chả thế mà. Cứ nói trung tâm này học tốt, trung tâm kia học dở, nhưng nhiều lúc các bạn lại không để ý đến việc tự học và ôn lại bài ở nhà. Cứ viện lý do mình có con nhà, nhà xa, mới đi làm vướng nhiều lịch,...cứ học xong trên lớp là về nhà vứt đấy thì làm mà giỏi lên được. Mà chắc chắc 1 điều là các bác mà chưa biết gì học sẽ vất hơn rất nhiều nhé, có khi học 2 lần vẫn chưa ngấm ấy chứ nói gì đến thành thạo, nên đừng tưởng bở quá. Chỗ nào kêu đào tạo cho người mới học 1 khóa ra là làm thành thạo ngon nghẻ thì không thật đâu. Công nhận là vẫn sẽ có những chỗ dạy tốt, ra vẫn làm được nhưng chắc chắn là chưa thành thạo được ngay. Góp ý 1 tý là các bác nên tìm chỗ nào được cam kết đào tạo đến khi thành thạo thì thôi, nhưng vẫn phải có lộ trinh học khoảng bao nhiêu thời gian. Chứ không phải như nhiều chỗ cứ cam kết là học đến khi thành thạo rồi cứ dạy lan ma lan man, học viên bỏ hết. Phí tiền.

Đ

Đặng Văn Tốt

Sơ cấp
9/4/19
0
1
2
29
Có b nào biết chỗ nào đào tạo kế toán 1-1 hay gia sư tại nhà tốt khong ạ. Trước mình đi học 2 chỗ rồi, 1 lần học lớp học offline, lớp đông khiếp luôn, giảng viên ở trên thì cứ nói, dưới có hiểu hay k cũng chẳng nắm được. Thỉnh thoảng lại hỏi các bạn có hiểu không ạ, nhưng mà mấy bạn hiểu thfi nói rõ to, bạn không hiểu thì nói bé thế là cũng kệ, lướt qua coi như cả lớp đã nắm được rôi. Trời ạ, mình đi học thật không thể hiểu nổi đào tạo như vậy khác gì đạo tạo trên trường đâu, học vậy thì nắm làm sao được. :(. Thế t học được 2-3 buổi t chán t cũng bỏ, và không lấy lại được tiền, haix. sau học 1-1 mà học onl nên cũng không được gì. Bạn nào biết bảo t với nhé. Thank all

H

Hoàng Thị Tuyền Hân

Sơ cấp
20/3/19
0
0
0
29
  • H

Hoàng Thị Tuyền Hân

Nhưng mà học 1-1 học phí cao lắm. Sao b k học tại trung tâm Lê Ánh ý, mô hình lớp nhỏ, hồi trước sau khi bị mấy vố t cùng vào đây học. Lớp khoảng 10 bạn, lúc sau có mỗi 9 nguwfoi vì 1 c bảo lưu nghỉ để. Giảng viên dạy hay mà hướng dẫn nhiệt tình, vì lớp ít người. Chứ chỗ khác t thấy toàn 20-30 người thì học hành cái gì được

Đ

Đặng Thiên Ngân

Sơ cấp
23/8/19
0
0
0
26
mình đã từng họ ở Gia sư kế toán trưởng ở 123 Bạch Đằng, Q. Tân bình. Giáo viên dậy cũng khá tốt. N có nhược điểm là ít cơ sở quá. Mình ở tận Q4 đi xa thôi rồi. Nhiều khi cũng nản muốn nghỉ

T

Tăng Thành Công

Sơ cấp
23/8/19
0
0
0
30
  • T

Tăng Thành Công

mình học xa y chang bạn. Học đúng đợt SG mùa mưa. Học được nửa chừng mình bỏ đấy

N

Nguyễn Hoàng Hoa

Sơ cấp
23/8/19
0
2
0
30
Mình từng học ở Lê Ánh. Trong Sài Gòn nhiều cơ sở lắm. Rất tiện đi lại. Mình thấy học phí rất phù hợp với chất lượng

• Like
Reactions: thuydung0808
T

thuydung0808

Sơ cấp
24/8/19
0
0
0
25
Mình học chuyên ngành kế toán nhưng ra trường lại đi làm kinh doanh. Giờ con cái vào rồi, muốn tìm công việc ngồi văn phòng thôi. Chắc lại phải đi học khoá ôn lại kiến thức thôi. 5 năm không động đến quên hết rồi

L

luonghuyen888

Sơ cấp
24/8/19
0
0
0
31
  • L

luonghuyen888

công nhận đấy bạn. Có con vào đi làm sale hạn chế lắm. Không có thời gian chăm con. Kế toán có bận thì bận giờ hành chính thôi

T

thamnguyen112

Sơ cấp
24/8/19
0
0
0
26
trước mình có học ở trung tâm Lê Ánh Q3. Cũng lên google search các trung tâm đào tạo tốt nhất ở SG. Học phí thì cũng chênh nhau 1 ít. Nhưng mỗi Lê Ánh cho học thử 3 buổi thôi bạn. Mình học 1 buổi quyết dịnh nộp học phí luôn. Ngoài ra, Lê Ánh còn làm tốt công tác hỗ trợ học viên cũng như có nhiều chính sách ưu đãi như hoàn lại học phí nếu không hài lòng về chất lượng khóa học kế toán thực hành trong 3 buổi đầu tiên, không giới hạn số lượng buổi học, đào tạo đến khi thành thạo hay tư vấn nghiệp vụ miễn phí trước, trong và sau sau khóa học

T

thuyduongkt1997

Sơ cấp
28/8/19
0
0
0
24
Mình vừa đăng ký xong 1 khoá thực hành kế toán ở Trung tâm tư vấn đào tạo GEC. Mình đăng ký vì thấy rẻ hơn các chỗ khác mà lại trực thuộc trường ĐH kinh tế TP HCM :D. Đợi mình học xong mình sẽ review các bạn sau nhé !

L

luonghuyen888

Sơ cấp
24/8/19
0
0
0
31
mình vừa gọi cho bên Trung tâm kế toán VAFT xong. Bạn tư vấn như kiểu không biết cái gì ý. Hỏi gì cũng k biết. Tư vấn thì ậm à ậm ờ. Bảo gửi email chi tiết khoá hoc cho thì mãi không thấy gửi

T

trangtran201091

Sơ cấp
28/8/19
0
0
0
28
  • T

trangtran201091

mình thấy tình trạng tư vấn viên không có kiến thức và kỹ năng bây giờ rất nhiều. Các trung tâm nên tuyển dụng và đạo tạo kiến thức tư vấn cho các bạn ý. Gọi điện đến trung tâm gặp được 1 bạn tư vấn hiểu và xếp lớp phù hợp cho học giúp mình rất nhiều. Nhiều bạn cơ sở đã có mà các bạn ấy lại đi tư vấn lớp nguyên lý kế toán. Như vậy rất tốn thời gian và tiền bạc của những người đi học

P

phuongthaonguyen2112

Sơ cấp
28/8/19
0
0
0
31
Nhắc đến vấn đề gọi điện đến trung tâm tư vấn tớ thấy trung tâm Lê Ánh rất ok. Gọi hỏi các bạn ấy rất lễ phép, hỏi mình kiến thức biết đến đâu rồi để các bạn ấy xếp lớp. Mình đăng ký đi học được mấy buổi thì bị ốm. Các bạn ấy gọi điện hỏi han rất chu đáo. Không như các trung tâm khác, đóng tiền học phí xong rồi thích đi học thì đi, không thì thôi

T

thuhanguyen11

Sơ cấp
28/8/19
0
0
0
27
đọc review của các bạn xong mình cảm giác như mình vừa bị lừa mua 1 khoá học online 699k ý :rolleyes:

H

honghanhtrinh22

Sơ cấp
28/8/19
0
0
0
30
  • H

honghanhtrinh22

giờ nhiều người mua khoá học online thật. Mình thấy mấy cái học hành nên đi học trực tiếp hay hơn. Giờ công nghệ phát triển thật đấy, học online đi đâu cũng học được. Nhưng cái gì cũng fai thực hành, làm bài tập có giáo viên kiểm tra, chữa bài và chỉ những chỗ sai đến khi mình hiểu thì thôi. Giáo trình online cũng không linh hoạt, mình mua mấy khoá học online xong toàn bỏ dở

H

Hương Vũ 03

Sơ cấp
28/8/19
0
0
0
27
Bên Trung tâm Lê Ánh có hỗ trợ học viên máy tính không các anh chị?

N

Nguyễn Hoàng Hoa

Sơ cấp
23/8/19
0
2
0
30
  • N

Nguyễn Hoàng Hoa

Bên Lê Ánh không hỗ trợ máy tính các bạn nhé! Vì họ cài phần mềm kế toán Misa bản quyền cho từng học viên. Sau này học xong vẫn dùng để làm việc được. Như các trung tâm khác họ hỗ trợ máy tính ở lớp, thực hành trên máy họ, ra đi làm bạn lại phải làm quen lại ở máy tính khác, cũng phải tự đi mua phần mềm

• Like
Reactions: củ cải :))

Thành viên trực tuyến

• hoaithu9x
  • Tràm trà
  • Nukita13506
  • LanHuongNguyen12
  • đệ nhất ô tô
  • ctvinh
  • prokhong5
  • kiristbn
  • damyngheninhbinh