Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
V

vanthu171123

Sơ cấp
12/3/19
1
0
1
19
Muốn học kế toán thực hành ở Hà Nội thì cũng nên học ở Lê Ánh. Trước học thấy rất hài lòng, cô giáo nhiều kinh nghiệm và nhiệt tình. Chất lượng dịch vụ cũng tương đối tốt, cho Lê Ánh 1 like

T

tranthilinh27

Sơ cấp
6/11/17
6
5
3
23
Em chào anh ạ, em đang muốn học kế toán tổng hợp thực hành thì sẽ học những gì và học như thế nào ạ? Em trước đây chưa từng học kế toán thì có học được không ạ? A cho em xin lộ trình học thích hợp với ạ
Kinh nghiệm được xây dựng từ thất bại của mình ... hay của người khác . Đấy là điều mình cảm nhận sâu sắc trong quá trình đi học kế toán thực tế ngoài trung tâm, Trước mình đi học, mình thấy học được nhiều thứ hay lắm. nói chung là nên đi học, học để hiểu, để làm đúng.. chứ tự học. Đôi khi tự học, hoặc học hỏi không đúng người , dạy không đúng là mất công lắm luôn

củ cải :))

củ cải :))

Thành viên thân thiết
21/9/17
45
15
8
30
vâng, em cảm ơn! AC có thể cho em tên những cuốn sách cần đọc khi bắt đầu học kế toán thực hành đc không, những cuốn mà các ac thích nhất đấy? Chứ e, thấy KT thì sách bao la mà không biết chọn đọc quyển nào ! Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
Có cuốn sách linh động và đầy đủ thông tin nhất chính Google em ah.
Còn nếu em chưa biết về kế toán mà bảo làm được việc thì khó lắm đấy. Tốt nhất là đi học thêm em nhé, nếu không thích hợp học trong trường nữa thì em chọn học ở các trung tâm dạy kế toán thực hành uy tín, để học là làm được tối thiểu là những công việc cơ bản của kế toán là phải nắm được. Em có thể tham khảo trung tâm kế toán Lê Ánh

M

moimoiki

Sơ cấp
23/7/18
4
4
3
25
Kinh nghiệm được xây dựng từ thất bại của mình ... hay của người khác . Đấy là điều mình cảm nhận sâu sắc trong quá trình đi học kế toán thực tế ngoài trung tâm, Trước mình đi học, mình thấy học được nhiều thứ hay lắm. nói chung là nên đi học, học để hiểu, để làm đúng.. chứ tự học. Đôi khi tự học, hoặc học hỏi không đúng người , dạy không đúng là mất công lắm luôn
vâng, Đấy cũng là cái mà em đang sợ đây nè chị. Đi học mà nếu không gặp được thầy giỏi thì cũng khó lắm. sợ bị dạy sai ấy. Vì nhiều thứ kế toán nếu mà mình được học sai thì khi đó, áp dụng vào thực tế sao mà được...
Chị đang làm kế toán mảng nào vậy ạ? em mới làm thì nên làm mảng nào là dễ nhất ạ

M

Mai Khôi15032018

Sơ cấp
27/7/18
2
2
3
41
Chào cả nhà,
Dạo này lên webketoan có nhiều người hỏi về học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM. Cũng có khá nhiều bạn inbox hỏi về vấn đề này. Vì vậy hôm nay, mình sẽ dành thời gian để làm vài dòng Review để mọi người có thông tin tham khảo.
Mình đã trải nghiệm học kế toán thực hành ở 1 số các trung tâm lớn, quảng cáo nhiều trên mạng. Điểm chung của các công ty, trung tâm này là quảng cáo rất rầm rộ để nhiều người biết đến, nhưng khi đến học thì chất lượng không được như các trung tâm đã cam kết, bởi giáo viên là những kế toán chỉ có vài năm kinh nghiệm, lớp học lại quá đông, chương trình học rời rạc. Học viên học chán nên nghỉ rất nhiều, đến buổi cuối cùng chỉ còn lác đác 3,4 người, chủ yếu là sinh viên theo học để lấy chứng chỉ. Kinh nghiệm của mình khi đi học thử là xin học vào buổi đầu tiên và buổi cuối cùng của khóa học, có như vậy những nhận xét của mình chính xác hơn.
Sau khi đi học thử chán chê mà vẫn không tìm được trung tâm đào tạo ưng ý, mình gác việc đi học nghiệp vụ kế toán tại các trung tâm lại và lọ mọ lên các diễn đàn tìm hiểu những chia sẻ về nghề, về cách làm, cách học kế toán của những tiền bối đi trước. Vì không có kiến thức nền nên mình thực sự thấy mông lung trước những kinh nghiệm kế toán mà mọi người đang nói. Mình nghe như vịt nghe sấm, và thấy cực kỳ lo sợ cho tương lai của mình.
Mang hồ sơ đi xin việc nhưng chẳng thể xin nổi 1 công việc kế toán cũng chỉ vì thiếu kinh nghiệm thực tế, chán quá, mình xin đi trực tổng đài 1 thời gian. Nhưng những uất ức về sự bất lực của bản thân khiến mình không thể tập trung cho công việc, mình lại xin nghỉ và lần này quyết tâm đi tìm 1 chỗ học uy tín để theo học.
Do đã có kinh nghiệm lựa chọn trung tâm từ trước, nên lần này mình vào thẳng các diễn đàn uy tín như webketoan để hỏi kinh nghiệm của mọi người. Mình được mọi người tư vấn rất nhiệt tình, qua những feedback đó, mình tìm đến lớp học kế toán thực hành của chị Ánh để đăng ký học. Mình thấy rất ngạc nhiên, vì chi phí cho 1 khóa học kế toán thực hành từ A đến Z (tức học lại từ đầu) ở đây chỉ 3tr đối với người đi làm và 2.8tr đối với sinh viên, mà lại do các kế toán trưởng rất lâu năm kinh nghiệm đứng lớp. Ở đây, lớp kế toán chị Ánh công khai luôn CV của từng giảng viên lên website để mọi người tìm hiểu cụ thể, mình thấy đây là 1 điểm thực sự khác biệt mà hiện nay chỉ thấy mình trung tâm kế toán Lê Ánh làm được điều đó, nó giúp người học có thông tin rõ ràng, không chịu cảm giác treo đầu dê, bán thịt chó như những trung tâm khác.
Vào học rồi thì mình thấy càng hài lòng hơn, nhất là chất lượng từ đội ngũ giảng viên. Khóa học kế toán tổng hợp thực hành của mình được chị Ánh dạy phần Nguyên lý kế toán, hướng dẫn mọi người cách định khoản kế toán rất dễ hiểu, chỉ sau 6 buổi học mà khái niệm về Nợ, Có, về những tài khoản kế toán, phương pháp định khoản kế toán với bọn mình đã rất sáng tỏ. Kể cả từ những người chưa có kinh nghiệm hoặc học trái ngành kế toán cũng biết cách định khoản rất OK.
Khi đã học chắc Nguyên lý kế toán rồi, bọn mình mới được chị Ánh đưa vào học kế toán thực hành trên chứng từ sống, với sự giảng dạy từ các anh chị kế toán trưởng rất nhiều kinh nghiệm, nhiệt tình và tâm huyết. Chương trình, phương pháp giảng dạy của các anh chị rất bài bản (có lẽ là do các anh chị ấy đã có nhiều kinh nghiệm đào tạo nhân viên) nên mình và mọi người không có cảm giác bị mông lung. Có 3 kỹ năng mà bọn mình được nhấn và đào tạo rất kỹ trong khóa học là: (i) kỹ năng về hạch toán kế toán; (ii) kỹ năng về chứng từ kế toán; (iii) Kỹ năng sử dụng phần mềm kế toán. 3 kỹ năng này luôn được giảng dạy và đi sát theo những Luật thông tư, nghị định về Thuế, Kế toán mới nhất hiện nay. Cuối mỗi buổi học là những tổng kết ngắn gọn, và bọn mình được giao rất nhiều bài tập và tình huống về tìm hiểu và thực hành tại nhà. Có gì không biết thì nhờ anh chị hướng dẫn, giải đáp thêm. Mình nhớ, có lần mình loay hoay không biết xử lý nghiệp vụ được giao như thế nào, đánh liều vào hỏi chị Nhung (KTT hơn 15 năm kinh nghiệm tại DN xây dựng) lúc gần 12h đêm. Không ngờ vẫn được chị ấy teamview, hướng dẫn đến gần 1h sáng. Sau lần đó, mình rất cảm động và luôn cố gắng làm tất cả các nội dung được giao trước khi đến lớp, để không phụ lòng những người đã tâm huyết, hướng dẫn mình. Với lớp học kế toán Lê Ánh, mình thực sự đã nhận được sự chỉ bảo nhiệt tình, được truyền động lực, định hướng nghề nghiệp cũng như giác ngộ về 4 chữ "đạo đức nghề nghiệp" trong kế toán.
Kết thúc khóa học, mình đã xin được công việc kế toán tại 1 doanh nghiệp nước ngoài, với kinh nghiệm, kỹ năng hoàn chỉnh hơn xưa rất nhiều. Trong quá trình làm việc, có chỗ nào không hiểu mình lại inbox để nhờ các anh chị kế toán trưởng bên lớp học của chị Ánh hướng dẫn. Nhờ vậy mà mình đã làm tốt hơn và tự tin hơn rất nhiều với công việc kế toán hiện tại.
Vì thế, nếu có ai đó hỏi về học kế toán ở đâu tốt tại HN hay TP HCM, mình đều khuyên các bạn đến với lớp học kế toán thực hành của chị Ánh. Mình thực sự tin tưởng chị Ánh và các anh chị kế toán trưởng tại đó sẽ giúp các bạn thành công, giống như đã từng giúp mình vậy...
Hi vọng những thông tin mình cung cấp sẽ giúp các bạn lựa chọn được địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất Tp HCM!
Chúc các bạn thành công!
Các bài viết khác:
Cám ơn Bạn rất nhiều. Mình cũng đang loay hoay tìm chổ học. Bạn cho mình xin địa chỉ cụ thể hoặc Link được không ajh? Cám ơn Bạn

N

ngothuhoai98

Sơ cấp
15/3/19
1
0
1
19
Phải công nhận là giảng viên ở Lê Ánh có tâm thật. Hôm trước mình có vài vấn đề chưa giải quyết được trong công ty, mang chứng từ đến hỏi cô Nhung thì cô giải đáp rất nhiệt tình. Qua nói chuyện với cô thấy cô vừa xinh vừa giỏi. Hiện cô đang làm kế toán trưởng cho công ty hoa sen vàng( công ty này to lắm nghe nói vốn hơn 200 tỷ) ngưỡng mộ cô vô cùng. Tiếp xúc với những người giỏi mới biết họ đã cố gắng như thế nào. Mình nghĩ những bạn khác khi học kế toán ở đây cũng có chung suy nghĩ giống mình, cho Lê Ánh 1 like

T

tranhuy23121996

Sơ cấp
18/3/19
1
0
1
19
Đang học 1 lớp kế toán thực hành tại Lê Ánh nên muốn review 1 chút về trung tâm này. Phải công nhận là giảng viên ở Lê Ánh có tâm thật. Hôm trước mình có vài vấn đề chưa giải quyết được trong công ty, mang chứng từ đến hỏi cô Nhung thì cô giải đáp rất nhiệt tình. Qua nói chuyện với cô thấy cô vừa xinh vừa giỏi. Hiện cô đang làm kế toán trưởng cho công ty hoa sen vàng( công ty này to lắm nghe nói vốn hơn 200 tỷ) ngưỡng mộ cô vô cùng. Tiếp xúc với những người giỏi mới biết họ đã cố gắng như thế nào. Mình nghĩ những bạn khác khi học ở đây cũng có chung suy nghĩ giống mình, cho Lê Ánh 1 like

L

lanvuhuyen

Sơ cấp
19/3/19
1
0
1
20
Mình đang học năm tư ở Đại học Luật TPHCM rồi, kỳ này không có nhiều môn học nên cũng có nhiều thời gian rảnh. Đợt vừa rồi mình cũng đăng ký học một lớp kế toán cho người mới bắt đầu do cô Kiều An dạy. Lúc đầu mình cũng không định học ở đây đâu tại thấy bảo cô Ánh dạy kế toán nên không có nhiều kinh nghiệm đào tạo kế toán. Nghe vậy với lại cũng lười nên không định học xong rồi tính. Sau tự nhiên con bạn rủ đi học chung, mà nó cứ bảo là nghe học Lê Ánh được nên muốn đi học thử, nếu không thích thì nghỉ cũng được. Thế là đi học thử 2 buổi. Nói thật là kiểu như nghe review thì không biết được gì chứ đi học rồi mới biết là tốt hay dở. Giờ mình học xong rồi nên mới dám review cho mấy bạn đang có nhu cầu về học kế toán. Học lúc đầu cô dạy về lý thuyết, mà dạy kĩ lắm người ngoài ngành như mình mà còn hiểu rõ luôn mà. Về sau học thực hành được làm trực tiếp trên phần mềm rồi thao tác nên thấy kế toán cũng không đau đầu như nhiều người nói. Cô An dạy kỹ mà nhiều kinh nghiệm nên không hiểu chỗ nào là cô chỉ từng chỗ một. Sau 1 khóa học thấy ngộ ra nhiều điều thật

M

minhnguyenngoc34

Sơ cấp
20/3/19
1
0
1
20
Khóa học kế toán tổng hợp thực hành là học những cái gì vậy ạ? E học ngành khác nhưng muốn học kế toán để làm cho công ty của nhà. Từ nhỏ e đã không thích môn toán rồi, không biết như thế có học được không ạ? E cảm ơn

M

minhanh1110

Sơ cấp
20/3/19
3
1
3
20
Em chào mọi người ạ. Em đã ra trường hơn 3 năm và chỉ đi làm thu ngân ở cửa hàng , t2 vừa rồi e mới chính thức nghỉ việc để quay lại tìm đc công việc mà e muốn theo đuổi từ lâu nhưng liệu bây giờ với e có muộn quá ko ạ. E đi phỏng vấn giờ chắc e ko bằng các bạn mới ra trg mất khi nghiệp vụ ko nắm rõ, thực tế chưa dc nhập bao giờ, e hoang mang lắm. Liệu có ai chịu bỏ thời gian dạy e ko các anh chị? Và e muốn lên đây hỏi ý kiến mọi người về lớp dạy kế toán có tâm, có tiếng và mở trong tầm tháng 3 này để e có thể học dc sớm nhất, e chắc e sẽ tiếp thu nhanh và e biết e fai thật cố gắng nên e sẽ ko nản đâu. Mọi người giúp e nhé, lớp quanh khu Quận 3, quận 10, tân bình .... Và anh chị tuyển dụng nào có thể cho e cơ hội để e dc làm kế toán cho e xin JD ở dưới luôn ạ, e biết cơ hội của e nhỏ lắm nhưng e thật sự cần môi trường thực tế kèm đi học. Em cảm ơn mọi người ạ!!!!

V

vyvynguyen234

Sơ cấp
21/3/19
1
0
1
19
hiuhiu e cần bài review của trung tâm Lê Ánh ở Hà Nội ạ. E đang định học khóa kế toán thực hành ở đây cơ mà vẫn muốn nghe review nhiều hơn. E nghe nói trung tâm có chính sách học thử 3 buổi, thế là học mà không ưng thì được trả học phí à các a/c??

M

minhanh1110

Sơ cấp
20/3/19
3
1
3
20
Cho em hỏi ,Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất hcm vậy ạ? em trước có học kế toán rồi nhưng không đi làm kế toán , Giờ muốn học lại kế toán từ đầu thì bắt đầu học kế toán từ đâu? Phần Nguyên lý kế toán em quên hết rồi , thì giờ có trung tâm nào dạy kế toán thực hành được ôn lại nguyên lý kế toán không? hay em phải học 1 khóa riêng ạ?
ac đi qua tư vấn cho em cách học kế toán thực hành hiệu quả với ạ

M

moimoiki

Sơ cấp
23/7/18
4
4
3
25
Cám ơn Bạn rất nhiều. Mình cũng đang loay hoay tìm chổ học. Bạn cho mình xin địa chỉ cụ thể hoặc Link được không ajh? Cám ơn Bạn
em cũng đang tìm hiểu về khóa học này chị. Chị có thể tham khảo ở link bài này xem, Em có đoc rất kỹ nội dung khóa học trên website cũng như đọc phản hồi của mọi người đã học ở đó rồi. thấy trung tâm này cũng uy tín c ạ. C có đi học không? Đăng kí cùng nhau học cho được giảm học phí ạ

• Like
Reactions: Lê Huyền Anh
L

Lê Huyền Anh

Sơ cấp
7/7/17
14
7
3
25
em cũng đang tìm hiểu về khóa học này chị. Chị có thể tham khảo ở link bài này xem, Em có đoc rất kỹ nội dung khóa học trên website cũng như đọc phản hồi của mọi người đã học ở đó rồi. thấy trung tâm này cũng uy tín c ạ. C có đi học không? Đăng kí cùng nhau học cho được giảm học phí ạ
Đăng kí học đi em ạ , giảm thì cũng không được giảm nhiều đâu em , Mà đợi rủ thì lâu. C nghĩ cứ đi học sớm,,Thì cơ hội cũng nhanh đến với mình hơn.. chứ trờ đợi ng khác làm gì em

C

changbaogionho

Sơ cấp
21/8/17
14
15
3
24
Đăng kí học đi em ạ , giảm thì cũng không được giảm nhiều đâu em , Mà đợi rủ thì lâu. C nghĩ cứ đi học sớm,,Thì cơ hội cũng nhanh đến với mình hơn.. chứ trờ đợi ng khác làm gì em
ukm, mình cũng nghĩ như bạn này . Cứ chần chừ thì nhiều cơ hội cũng vụt mất . Trước có ng cũng định giới thiệu việc làm cho mình, mà khi ấy mình mới chỉ đi học xong 1 khóa học kế toán ở trường.. Chả biết gì nên cũng chẳng giám nhận, híc. Giờ mới thấy tiếc ý chứ

• Like
Reactions: min xù 95
M

min xù 95

Sơ cấp
5/8/17
10
10
3
24
ukm, mình cũng nghĩ như bạn này . Cứ chần chừ thì nhiều cơ hội cũng vụt mất . Trước có ng cũng định giới thiệu việc làm cho mình, mà khi ấy mình mới chỉ đi học xong 1 khóa học kế toán ở trường.. Chả biết gì nên cũng chẳng giám nhận, híc. Giờ mới thấy tiếc ý chứ
ukm, cơ hội thì khó đến nhiều lần lắm bạn ạ. Thế nên mình phải cố gắng thôi, Trước mình cũng phân vân không biết có nên học không. sau khi đi học rồi thì mới thấy không đi học thì đúng là sai lầm lớn nhất luôn ,
Ở trường , mình học kiểu hời hợt lắm, Lúc ra ngoài, phải chiến đấu với cơm áo gạo tiền rồi. mới chính thức học cho mình

• Like
Reactions: changbaogionho
M

min xù 95

Sơ cấp
5/8/17
10
10
3
24
Trước cũng một lần tình cờ mình vào tìm trung tâm dạy kế toán thực hành uy tín ở hn thì thấy cái bài học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tp hcm này, Thế là tò mò vào xem. Vậy là biết đến trung tâm kế toán Lê ánh có cả cơ sở ở HN và HCM. Vào học rồi mới thực sự cảm nhận đc gì mọi ng đánh giá là đúng,
Nói chung là ,phải cố gắng nỗ lực nhiều cho bản thân ,

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
31
18
24
vâng, em cảm ơn! AC có thể cho em tên những cuốn sách cần đọc khi bắt đầu học kế toán thực hành đc không, những cuốn mà các ac thích nhất đấy? Chứ e, thấy KT thì sách bao la mà không biết chọn đọc quyển nào ! Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
Chủ yếu là làm bài tập, với xem thêm tài liệu trên diễn đàn em ạ. chứ đọc sách dày lắm. mà mình cũng hiểu hết được,. chủ yếu là xem thông tin trên các diễn đàn kế toán uy tín. Rồi từ đó mình đọc , hiểu , Có gì không hiểu thì hỏi luôn, Học như vậy là nhanh nhất em ạ

M

minhanh1110

Sơ cấp
20/3/19
3
1
3
20
  • M

minhanh1110

Em cũng đang hỏi mọi người cách học lại kế toán hiệu quả , nhất là phần Nguyên Lý kế toán ấy chị , Không biết bắt đầu từ đâu luôn chị ạ , Mọi ng chỉ cách là em phải nhiều bài tập Nguyên lý kế toán , nhưng thực sự là em k biết gì để làm ấy ạ

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều