Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
H

hanguyeenn456

Thành viên sơ cấp
22/5/17
20
8
3
28
em thấy học ở đâu cx tốt cả thôi các chế ạ. qtrong là mình p nỗ lực vì hard work will pay off mà

M

Miuxinhdep123

Thành viên sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
em thấy học ở đâu cx tốt cả thôi các chế ạ. qtrong là mình p nỗ lực vì hard work will pay off mà
Đồng ý với ấy là QUAN TRỌNG NHẤT LÀ MÌNH PHẢI NỖ LỰC. Nhưng cái ý kiến học ở đâu cũng tốt cả thôi của ấy là k đúng đâu nhé . Theo như các ac ở đây chia sẻ ấy " Quan trọng là mình học được phương pháp làm việc của người ta để hành nghề cho tự tin. Phương pháp làm việc nó như bí quyết gia truyền ấy bạn ah nên rất quan trọng. " Mình nghĩ phải tìm đc thầy giỏi, tận tậm chỉ bảo + sự quyết tâm của bản thân.

H

Hoàng Bách Nhật

Thành viên sơ cấp
12/4/16
10
8
3
29
Lâu lâu a bận k vào diễn đàn, Các anh chị em bàn luận sôi nổi quá :)) cho a góp vui với nào. Đầu cầu Hà Nội trời đang âm u đấy

H

Hoàng Bách Nhật

Thành viên sơ cấp
12/4/16
10
8
3
29
Hi, chào cô bé
Đồng ý với em là việc quan trọng nhất là mình phải nỗ lực hết mình. Phải cố gắng bằng 200% công lực ấy chứ. Nhưng việc học ở đâu cũng tốt cả thôi là k đúng đâu nhé. Thầy phải giỏi, phương pháp truyền đạt phải tốt thì mới "kích thích "' được học viên học chứ em

Thích: hanguyeenn456
H

hanguyeenn456

Thành viên sơ cấp
22/5/17
20
8
3
28
Hi, chào cô bé
Đồng ý với em là việc quan trọng nhất là mình phải nỗ lực hết mình. Phải cố gắng bằng 200% công lực ấy chứ. Nhưng việc học ở đâu cũng tốt cả thôi là k đúng đâu nhé. Thầy phải giỏi, phương pháp truyền đạt phải tốt thì mới "kích thích "' được học viên học chứ em
vâng đúng thế anh ạ. cảm ơn anh vì chia sẻ hữu ích này.

T

Tường Vi Trắng

Thành viên sơ cấp
14/3/17
1
20
3
25
Trước em cũng đã học chuyên ngành kế toán. Nhưng khi ra trường thì em làm trái ngành, cụ thể em làm kinh doanh. Giờ nhận thấy ngành kinh doanh cũng vất vả đối với con gái, đi lại nhiều. Em muốn quay lại nghề kế toán để tìm một công việc nhẹ nhàng, làm hành chính để có thời gian chăm sóc gia đình. Nhưng kiến thức em quên nhiều quá rồi ạ. Mong muốn hiện tại của em là muốn tìm được nơi học kế toán thực hành tốt nhất tphcm để khi học xong em có thể tự tin đi xin việc ạ. Có anh chị nào có kinh nghiệm hay đã từng đi học ở đâu thấy tốt thì giới thiệu cho em với ạ! Em cảm ơn

H

Hoàng Bách Nhật

Thành viên sơ cấp
12/4/16
10
8
3
29
Nghề khác hướng dẫn không đúng thì có thể không sao, chứ kế toán mà hướng dẫn không đúng, cứ thế áp dụng, có ngày ăn quả đắng, không khắc phục được. Nên việc lựa chọn thầy để mình theo học là vô cùng quan trọng các e ạ
HN nhân ngày mưa gió ! A lại ngồi đây viết riview cho các em! Trước a đến với lớp học của c Ánh là vì bạn a rủ. A nghĩ mình đến học thử thôi. Nhưng sau buổi học đầu tiên. a thấy thật sự ấn tượng .

G

ginnieginie

Thành viên sơ cấp
2/6/17
10
6
3
30
Mình chưa có nhiều kinh nghiệm kế toán. Mình cũng tự học để lấy kinh nghiệm rồi nhưng không lên nhanh được bạn ah. Kinh nghiệm có được cũng k đc như mong mún và không có hệ thống. Mình nghĩ phải đi học nhưng quan trọng nhất là phải tìm được chỗ học uy tín. Thấy các trung tâm quảng cáo nhiều quá nên mình cũng phân vân. Gõ học kế toán tổng hợp thực hành ở đâu tốt nhất tphcm ? Toàn thấy hiện QC thôi
Mọi người khuyên em là nên học thực tế từ những người đi trước, đã có kinh nghiệm rồi thì học sẽ nhanh giỏi hơn . Chị thử học theo cách này xem sao. Nói là vậy, nhưng vì em không có người nhà làm kế toán nên em đi tìm chỗ học kế toán thực tế. Chị thử vào các diễn đàn tìm hiểu xem địa chỉ học kế toán thực hành ở đâu tốt tại hcm t, lớp học kế toán thực hành nào uy tín chất lượng thì hãy học. Không lại tiền thì mất mà kiến thức thu lại không xứng đồng tiền bỏ ra.

Thích: meo meo 345
N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
"trong thời kì mới, khi mà Việt Nam đang gỡ bỏ các hàng rào thuế quan, đang từng bước hướng tới mở cửa hoàn toàn với thế giới, việc KHÔNG biết Tiếng Anh đồng nghĩa với việc phần trăm bạn thất nghiệp hoặc có một công việc với số lương ít ỏi là rất cao. Hãy đầu tư thật nghiêm túc, thật bài bản. Hãy nhớ, Tiếng Anh là hành trang KHÔNG thể thiếu cho những năm tháng sắp tới của cuộc đời bạn!" E sợ học Tiếng Anh lắm :((
Mới đầu chị cũng nghĩ như em, cũng chán nản và thấy tiếc thời gian học giảng đường, càng nản hơn khi sinh viên ngành kế toán quá nhiều, trường nào cũng đào tạo khiến mức độ cạnh tranh gay gắt, tuy nhiên, cơ hội nghề nghiệp trong ngành cũng nhiều nên mình phải cố gắng hết mình em ah. E chịu khó đi học hỏi kinh nghiệm thực tiễn rồi đi xin việc, bắt đầu từ những công việc đơn giản nhất, rồi sẽ có 1 ngày mình sẽ trưởng thành thôi. Cố gắng lên!

nhunghongpham97

nhunghongpham97

Thành viên sơ cấp
18/4/17
1
1
3
21
Em chào các anh chị ạ, em sắp vào năm thứ 3 chuyên ngành kế toán kiểm toán, trường em không phải trường mạnh về ngành này, có thể nói là khá ít môn chuyên ngành so với các trường khác. Tuy nhiên em thấy nhiều anh chị đang học/làm các lĩnh vực như sale, HR vẫn rẽ sang làm kế kiểm được, vì thế, nói là quá hoang mang cũng không hẳn mà em chỉ không biết nên bắt đầu từ đâu. Em đang rất băn khoăn giữa kế, kiểm và tài chính, bạn em những đứa định hướng kiểm hay tài chính đều đang cày acca với cfa tương đối cả rồi, em muốn apply thực tập vào các công ty nhỏ để hiểu rõ thực sự các công việc này cần những đặc điểm gì ạ nhưng k chỗ nào nhận em cả :(( Em có qua topic này thấy việc học kế toán thực hành rất hữu ích nhưng bạn em đứa thì thuyết phục học acca đứa thì thuyết phục học cfa, :(( em đang hoang mang giữa bao nhiêu người học kế kiểm tài chính ngoài kia. Hiện tại thì vốn tiếng anh của em cũng tương đối và em đang tích lũy thêm tiếng nhật dự định ra trường xong sẽ hoàn thành trung cấp tiếng nhật luôn,em cũng có 1 chứng chỉ về excel cơ bản rùi. Hiện tại em mới chỉ tích lũy được tí xíu như vậy thôi ạ. Anh chị trong ngành có thể đưa lời khuyên giúp em không ạ :(( em cảm thấy mình ra trường đến nơi rồi mà hoang mang quá :((

N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
Mình chưa có nhiều kinh nghiệm kế toán. Mình cũng tự học để lấy kinh nghiệm rồi nhưng không lên nhanh được bạn ah. Kinh nghiệm có được cũng k đc như mong mún và không có hệ thống. Mình nghĩ phải đi học nhưng quan trọng nhất là phải tìm được chỗ học uy tín. Thấy các trung tâm quảng cáo nhiều quá nên mình cũng phân vân. Gõ học kế toán tổng hợp thực hành ở đâu tốt nhất tphcm ? Toàn thấy hiện QC thôi
Chị đọc được chia sẻ này của bạn Thutran84 ở trên webketoan này. mọi người cùng tham khảo cách làm của bạn ấy,
"Mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình khi đến với kế toán xây lắp nhé.
Mình – 1 đứa tốt nghiệp HVTC chuyên ngành kế toán – Sau bốn năm đi làm nhưng không làm xây lắp, biết sơ sơ sổ sách, chứng từ … một số thứ liên quan về các loại hình công ty, các bề ngoài ghi sổ, nhưng làm trực tiếp thì chủ yếu làm NKC ( dù biết các vẻ ngoài ghi sổ chả không giống nhau nhiều, nhưng đến bề ngoài ghi sổ mới cũng phải làm quen chứ không thể thành thạo ngay được),các loại chứng từ sổ sách bên doanh nghiệp thi công đã được tiếp xúc nhưng chưa trực tiếp làm chứng từ đó bao giờ, mình làm trọn gói cho doanh nghiệp thương mại & sản xuất nhỏ, được nhận vào làm tại 1 công ty thi công hạch toán theo hình thức chứng từ ghi sổ với vị trí kế toán tổng hợp. Nhưng việc đầu tiên mình làm là 2 ngày chỉ ngồi xem chứng từ, xem xong thì đã hiểu, nhưng nếu chỉ ngồi đợi thì sẽ rơi vào hiện trạng ngồi chơi và không thể hiểu làm gì như bạn chủ top. Bên mình trước chỉ có KTT và 1 bạn nữa làm ngân quỹ, kê khai thuế, theo dõi công nợ ( KTT trực tiếp hạch toán), mình trao đổi thẳng với anh KTT, chứng từ thì e xem rồi, e cũng tiếp xúc nhiều rồi (tớ từng làm bên kiểm toán gần 4 năm), nhưng a hãy để e làm trực tiếp ( nhập chứng từ, hoàn thiện chứng từ), hoặc có gì cần làm thì a cứ hướng dẫn (chứ không nói là a cứ sai em làm) e làm rồi anh rà soát lại. Anh ý OK ngay, và sau khoảng 2 tuần thì mình nắm bắt được tương đối công việc, anh KTT chỉ cần kiểm tra lại khi quan trọng thôi.
Nên kinh nghiệm là, những người cũ đang rất bận việc, lại không thể hiểu kĩ năng của các bạn thế nào, người ta nhờ bạn thà người ta tự làm còn hơn. Nhưng nếu bạn chủ động muốn học hỏi, thì những cái dễ dàng, người ta sẽ đưa cho bạn trước, sau đó thì tùy kết quả sẽ giao tiếp. Mình nghĩ sẽ rất ít người bác bỏ giao việc cho bạn làm & học hỏi nếu bạn chủ động. Chứ chỉ ngồi đợi thôi thì rất khó. Đừng đổ lỗi cho người trước không muốn chia sẻ, mà hãy xem lại bản thân mình có học được cách nhận chia sẻ hay không.Chứ chỉ ngồi đợi thôi thì rất khó. Đừng đổ lỗi cho người trước không muốn chia sẻ, mà hãy xem lại bản thân mình có học được cách nhận chia sẻ hay không."

N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
Hơi dài, mọi người cố gắng đọc hết nhé

M

meo meo 345

Thành viên sơ cấp
3/8/17
14
13
3
26
Lại mất ngủ các bác ah. Tâm trạng quá chẳng biết tỏ cùng ai vào diễn đàn các bác cùng nghề xem có ai từng zậy không ? Cho khuây khoả bớt để ngủ cho ngon giấc. Các bác thuế nhà ta thì muốn thu thật nhiều tiền về cho nhà nước còn các giám đốc nhà ta lại muốn nộp thật ít. Vậy là kế toán ở giữa tự dưng thành con nợ bất đắc dĩ . Các bác thuế gọi điện đến mê mẩn dạ vâng này nọ để em về báo cáo lãnh đạo chị nhé. Đến khi báo cáo ,lãnh đạo bảo cứ từ từ hãn nộp abc này nọ. Vậy là đợi lâu các bác thuế nhà ta nóng ruột thôi cho an luôn văn bản quyết đinh cưỡng chế cho khỏi dài dòng. con nợ bất đắc dĩ như kế toán lại bị giám đốc mắng te tua cô làm ăn kiểu gì … ma tiền ở túi người ta chứ có ở túi mềnh đâu mà mình quyết đươc. Chán cái nghề nghe thì sang ma lương k đủ cho con uống sữa.

Thích: Diệp 28
N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
Lại mất ngủ các bác ah. Tâm trạng quá chẳng biết tỏ cùng ai vào diễn đàn các bác cùng nghề xem có ai từng zậy không ? Cho khuây khoả bớt để ngủ cho ngon giấc. Các bác thuế nhà ta thì muốn thu thật nhiều tiền về cho nhà nước còn các giám đốc nhà ta lại muốn nộp thật ít. Vậy là kế toán ở giữa tự dưng thành con nợ bất đắc dĩ . Các bác thuế gọi điện đến mê mẩn dạ vâng này nọ để em về báo cáo lãnh đạo chị nhé. Đến khi báo cáo ,lãnh đạo bảo cứ từ từ hãn nộp abc này nọ. Vậy là đợi lâu các bác thuế nhà ta nóng ruột thôi cho an luôn văn bản quyết đinh cưỡng chế cho khỏi dài dòng. con nợ bất đắc dĩ như kế toán lại bị giám đốc mắng te tua cô làm ăn kiểu gì … ma tiền ở túi người ta chứ có ở túi mềnh đâu mà mình quyết đươc. Chán cái nghề nghe thì sang ma lương k đủ cho con uống sữa.
Đừng nên từ bỏ hay kêu thán cái nghề đang nuôi mình từng ngày.
Nếu không thích và từ bỏ nghề thì cũng nên cảm ơn cái nghề đó đã cho ta biết được kiếm được đồng tiền không phải dễ ????

Chị đọc được lời chia sẻ này của 1 bạn trên web kế toán. Thấy bạn ấy nói hay quá.

N

nguyenhaibinh1992

Thành viên sơ cấp
2/11/16
3
2
3
25
Hôm nay đứa bạn trong HCM vừa đi khai giảng khóa K67 của chị Ánh, chương trình kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu tại TP HCM. Đến tham gia khóa học, thấy chị Ánh và anh Tuấn, Kế toán trưởng rất tâm huyết. Nghe chị Ánh giảng về kiến thức Nguyên lý kế toán mà thấy dễ hiểu thế, ngày xưa khái niệm Nợ, Có cứ lung tung và trừu tượng, nhưng chỉ sau ít phút giảng dạy của chị Ánh, bạn mình, từ đứa ngày xưa khoong hề biết định khoản kế toán mà giờ nó nói, nó đã thấy rõ ràng hơn rất nhiều.
Bạn mình tâm sự:"Ngồi nghe mọi người trong lớp chia sẻ về kinh nghiệm, mong muốn trong công việc mà tao thực sự thấy chúng ta giống nhau, đó là đều yếu và thiếu kinh nghiệm thực tế, phương pháp hành nghề chuẩn. Vì vậy mà cơ hội đc học với các anh chị kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm tại kế toán Lê Ánh thực sự rất đáng quý. Bởi các anh chị ấy đều rất nhiệt tình chỉ dạy và vô cùng tâm huyết. Nó làm tao thấy thoải mái hơn khi hỏi và học. Vì vậy mà thấy lớp học kế toán thực hành của chị Ánh rất tốt, thực sự là địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất tại HCM. Nó thực sự khác biệt với những trung tâm khác. Cám ơn mày đã giới thiệu 1 lớp học rất chất lượng cho tao!"
Đó là chia sẻ của bạn mình, 1 đứa vốn rất khó tính. Mình xin trích dẫn thêm ở đây để mọi ng có thêm thông tin tham khảo.

Sửa lần cuối:
Thích: Ngocmai246
N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
Nghề kế toán mình thấy kiếm tiền cũng ổn mà bạn. Quan trọng là do sự cố gắng của mình thôi bạn ạ . Tuổi trẻ nông nổi mình cũng nghĩ như bạn này.
Nhưng cái gì cũng cần nền tảng. Mình vừa làm, vừa phải học hỏi rất nhiều. Nên mình vẫn ủng hộ mấy bạn nào từ từ đi lên và tận dụng cơ hội học hỏi mình có được.
Kế toán mà làm thật, làm đúng thì không khó. Làm sai mà thành đúng thì mới khó, và khi đó mới là Kế toán thực sự giỏi. hehe. Cố lên nào các mem. kêu ca phỏng có ích gì

N

Ngocmai246

Thành viên sơ cấp
4/7/17
49
25
18
23
Hôm nay đứa bạn trong HCM vừa đi khai giảng khóa K67 của chị Ánh, chương trình kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu tại TP HCM. Đến tham gia khóa học, thấy chị Ánh và anh Tuấn, Kế toán trưởng rất tâm huyết. Nghe chị Ánh giảng về kiến thức Nguyên lý kế toán mà thấy dễ hiểu thế, ngày xưa khái niệm Nợ, Có cứ lung tung và trừu tượng, nhưng chỉ sau ít phút giảng dạy của chị Ánh, bạn mình, từ đứa ngày xưa khoong hề biết định khoản kế toán mà giờ nó nói, nó đã thấy rõ ràng hơn rất nhiều.
Bạn mình tâm sự:"Ngồi nghe mọi người trong lớp chia sẻ về kinh nghiệm, mong muốn trong công việc mà tao thực sự thấy chúng ta giống nhau, đó là đều yếu và thiếu kinh nghiệm thực tế, phương pháp hành nghề chuẩn. Vì vậy mà cơ hội đc học với các anh chị kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm tại kế toán Lê Ánh thực sự rất đáng quý. Bởi các anh chị ấy đều rất nhiệt tình chỉ dạy và vô cùng tâm huyết. Nó làm tao thấy thoải mái hơn khi hỏi và học. Vì vậy mà thấy lớp học kế toán thực hành của chị Ánh rất tốt, thực sự là địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất tại HCM. Nó thực sự khác biệt với những trung tâm khác. Cám ơn mày đã giới thiệu 1 lớp học rất chất lượng cho tao!"
Đó là chia sẻ của bạn mình, 1 đứa vốn rất khó tính. Mình xin trích dẫn thêm ở đây để mọi ng có thêm thông tin tham khảo.
với 1 đứa rảnh rang, hay đi lượn lờ các diễn đàn như mình. Mình thấy trung tâm kế toán Lê Ánh được các bạn khen khá nhiều, Có nhiều bạn vote đây là địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất tphcm. mà kế toán Lê Ánh này có cơ sở cả ngoài HN mà

M

min xù 95

Thành viên sơ cấp
5/8/17
12
10
3
23
Chào mọi người, em học kế toán chuẩn bị ra trường. Liệu có nơi nào nhận kế toán chưa có kinh nghiệm không? em thật sự rất lo lắng. Nếu k nơi nào nhận, em biết lấy đâu ra kinh nghiệm đây?
proxy.php?image=http%3A%2F%2Fimg.webtretho.com%2Fforum%2Fimages%2Fsmilies%2FSad.gif&hash=323c805a0ac2d266224bbd5903b14505
Mong mọi người chỉ bảo em với.

N

nguyentechcombank91

Thành viên sơ cấp
2/11/16
5
3
1
27
Chào mọi người, em học kế toán chuẩn bị ra trường. Liệu có nơi nào nhận kế toán chưa có kinh nghiệm không? em thật sự rất lo lắng. Nếu k nơi nào nhận, em biết lấy đâu ra kinh nghiệm đây?
proxy.php?image=http%3A%2F%2Fimg.webtretho.com%2Fforum%2Fimages%2Fsmilies%2FSad.gif&hash=323c805a0ac2d266224bbd5903b14505
Mong mọi người chỉ bảo em với.
Kinh nghiệm được hình thành từ nhiều yếu tố. Với người mới ra trường như em, thì cách hiệu quả nhất là đi tham gia học 1 khóa học kế toán tổng hợp thực hành đã. Học khóa học này em sẽ hình dung được cách làm việc ngoài thực tế, sau đó đi làm sẽ không bị bỡ ngỡ và lóng ngóng. Là sinh viên mới ra trường nên em càng phải chịu khó, có như vậy người khác mới chỉ dạy thêm cho mình em ah. Phải cố gắng nhiều đấy.

D

Diệp 28

Thành viên sơ cấp
4/7/17
30
19
8
27
Đừng nên từ bỏ hay kêu thán cái nghề đang nuôi mình từng ngày.
Nếu không thích và từ bỏ nghề thì cũng nên cảm ơn cái nghề đó đã cho ta biết được kiếm được đồng tiền không phải dễ ????

Chị đọc được lời chia sẻ này của 1 bạn trên web kế toán. Thấy bạn ấy nói hay quá.
Nghề nào cũng có cái khó bạn ạh, rắc rối j cũng có hướng giải quyết of nó, quan trọng là bạn có chịu tìm hỏi hay k thôi. Theo mình thì mình thấy nghề kt này nếu bạn có sự đam mê, bạn sẽ thấy đc ưu điểm of nó, đồng ý là suốt ngày chỉ toàn những con số vô tri vô giác, khô khan. Nhưng nếu bạn biết cách, bạn sẽ thấy, KT là ng có thể biến cái k có thành có, biến cái có thành cái k có. Còn biến hoá nó ntn thì cũng còn tuỳ thuộc vào KN, năng lực và sự khéo léo đấy...

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều