Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
46
28
18
23
Hiện h kế toán mới ra trường đều rất khó xin việc.Vì vào công ty nào cũng cần phải có từ 2 năm kinh nghiệm trở lên,,à công ty nào cũng cần kinh nghiệm thì làm sao xin vào được cty nào mà lấy kinh nghiệm đây chứ.Em cũng học kế toán ra mà ko xin được đành phải làm trái ngành vậy. Chị xin đc việc đúng chuyên ngành là may mắn hơn e rồi
Chị nghĩ em phải kiên trì, vì thực tế có rất nhiều công ty tuyển thực tập và tuyển sinh viên mới ra trường có thể em chưa gặp được thôi. Vì thực tế số lượng doanh nghiệp cần kế toán đôi khi ít hơn số lượng sinh viên ra trường. Chưa kể hầu như trường nào cũng có khoa kế toán rồi các hệ sơ cấp, trung cấp, ... bạn nào cũng trang bị như em cả, ngành chị học ở trường chị thấy ứng dụng khi đi làm gần như là không có. Do đó chị nghĩ em kiên trì ứng tuyển tiếp.

N

nguyennhatminh0168

Sơ cấp
30/7/15
8
13
3
28
Hôm trước có đứa em đang có nhu cầu học kế toán. Vì đã tìm hiểu rất cẩn thận nên mình giới thiệu nó đến Kế toán Lê Ánh. Tuy nhiên, để cho thoải mái hơn, nó đã đi học thử ở 2 nơi là Kế toán Lê Ánh và Trung tâm gia sư kế toán trưởng. Học về nó cứ khen mãi kế toán Lê Ánh, nói các anh chị ấy nhiệt tình quá, lại giỏi nữa. Nó bảo chỉ Kế toán Lê Ánh mới công khai CV rõ của từng giảng viên là kế toán trưởng như vậy, các nơi khác thì không làm được điều đó. Nó còn hào hứng kể mình nghe là giảng viên dạy nó đang là kế toán trưởng của 1 tập đoàn lớn, quản lý gần 30 kế toán bên dưới. Thầy giỏi nhưng lại dễ gần khiến nó có cảm giác không bị căng thẳng.
Còn trung tâm gia sư kế toán trưởng mặc dù có lịch học linh hoạt nhưng cảm thấy chất lượng giảng viên không bằng bên Lê Ánh nên nó sẽ chọn học lớp kế toán thực hành ở đây. Nó bảo chắc kế toán Lê Ánh là địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất tp hcm rồi nên sẽ không mất thời gian tìm kiếm và học thử nữa, giờ thấy nó hăng say và chịu khó tìm hiểu kế toán lắm. Nên mình nghĩ đi học, hơn nhau là tìm được địa chỉ đào tạo chất lượng và phải phù hợp với mình.

L

lethuylinh90ht

Sơ cấp
2/11/16
5
3
3
28
Nếu vậy em thử xin làm kế toán kho đi, dễ được nhận hơn.
Đã là kế toán, thì em làm ở vị trí nào, dù không liên quan đến chuyên ngành, sau này cũng sẽ rất có ích. Nên khi được tuyển, cố gắng làm hết khả năng của bản thân, đừng phân biệt vị trí. Đến một ngày em sẽ thấy được nhiều hơn những gì em nghĩ
Mong em sớm tìm được việc nhé
proxy.php?image=http%3A%2F%2Fimg.webtretho.com%2Fforum%2Fimages%2Fsmilies%2FSmiling.gif&hash=c207545b885e95e97252292cf02e2d88
Kế toán kho cũng không đơn giản đâu bạn. Quản lý 1 cái kho với nhiều mặt hàng, đâu phải dễ. Nói chung làm gì cũng phải hiểu sâu, chắc, nếu không dễ sai sót lắm.

Thích: miencattrang001
N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
46
28
18
23
Kế toán bán hàng với thu ngân cũng na ná nhau đúng không a? Giờ kế toán ra trường thất nghiệp nhiều quá. E đi làm thu ngân lương tháng có 4tr thôi. chẳng bằng mấy đứa bạn đi làm công nhân dưới BD lương gần chục tr. haizz. nhiều lúc e nghĩ xuống đó làm còn hơn, cứ bon chen mãi trên cái tp Phồn hoa này
Chị nghĩ em không nên bỏ việc kế toán, làm công nhân vất vả lắm. em cứ tiếp tục công việc này, rồi đi học thêm để nâng cao nghiệp vụ. Và đừng làm ở cty nào quá 2 năm, cứ 2 năm thì chuyển việc tới khi nào em cảm thấy ổn định thì dừng để gắn bó với 1 công ty nào đó

Thích: miencattrang001
M

miencattrang001

Sơ cấp
3/7/17
26
13
3
28
Kế toán bán hàng với thu ngân cũng na ná nhau đúng không a? Giờ kế toán ra trường thất nghiệp nhiều quá. E đi làm thu ngân lương tháng có 4tr thôi. chẳng bằng mấy đứa bạn đi làm công nhân dưới BD lương gần chục tr. haizz. nhiều lúc e nghĩ xuống đó làm còn hơn, cứ bon chen mãi trên cái tp Phồn hoa này
Nếu giờ em xin kế toán tổng hợp thì không được nhận đâu, vì kinh nghiệm em không đủ. A nghĩ nếu em vẫn muốn theo nghề này, thì đi từ từ. Một là học thêm nghiệp vụ thực tế, 2 là thay đổi vị trí. Ví dụ như bây giờ em làm thu ngân, em thử xin qua kế toán kho, kế toán bán hàng học hỏi đàn anh đàn chị nào quen biết để xin vào vị trí kế toán không lương. Dần dần sẽ thấy nó mở mag hơn e ạ

M

miencattrang001

Sơ cấp
3/7/17
26
13
3
28
Kế toán kho cũng không đơn giản đâu bạn. Quản lý 1 cái kho với nhiều mặt hàng, đâu phải dễ. Nói chung làm gì cũng phải hiểu sâu, chắc, nếu không dễ sai sót lắm.
Đồng ý với chủ thớt, Làm cái gì cũng phải hiểu sâu và chắc chắc. Nhất là nghề kế toán như mình

H

hanguyeenn456

Sơ cấp
22/5/17
20
8
3
28
a nghĩ gg search để tìm trung tâm học k khách quan lắm đâu em ạ. Vì giờ các trung tâm qq trên google nhiều lắm đó. Cứ lên gg thấy cái nào gắn cc là phải loại ngay từ vòng gửi xe rồi. Mà a thấy e lên mấy diễn đàn hỏi mọi ng, để mọi ng review là chuẩn nhất đó
cơ mà em theo ba má ra ngoài bắc học anh ạ thế nên là cx chả bt hỏi ai mà tìm đc chỗ học vừa chi phí hợp lí lại có chất lượng thật sự

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Học kế toán ở đâu tốt nhất hn, hoc ke toan o dau tot nhat hn, học kế toán tổng hợp, hoc ke toan tong hop, hoc ke toan thue, học kế toán thuế, đào tạo kế toán tổng hợp,dao tao ke toan tong hop, Học kế toán ở đâu tốt nhất tphcm, hoc ke toan o dau tot nhat, học kế toán tổng hợp, hoc ke toan tong hop, hoc ke toan thue, học kế toán thuế, đào tạo kế toán tổng hợp,dao tao ke toan tong hop, Học kế toán ở đâu tốt nhất tphcm, hoc ke toan o dau tot nhat tphcm, học kế toán tổng hợp ở đâu tốt nhất tp hcm, hoc ke toan tong hop , học kế toán thuế, đào tạo kế toán tổng hợp,dao tao ke toan tong hop, Học kế toán ở đâu tốt nhất, hoc ke toan o dau tot nhat, học kế toán tổng hợp, hoc ke toan tong hop, hoc ke toan thue, học kế toán thuế, đào tạo kế toán tổng hợp,dao tao ke toan tong hop, học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tp hcm, học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tphcm, học kế toán tổng hợp thực hành ở đâu tốt nhất tphcm, học kế toán thực tế tại tphcm, địa chỉ đào tạo kế toán tổng hợp tốt nhất tphcm
Giúp e trả lời những câu hỏi . :)))))))))))))))
Ông này rảnh quá, thời gian viết ra đc những dòng này để mà học đi. Kinh nghiệm phỏng vấn xin việc đã có chưa thế? Kiến thức kế toán thế nào rồi? Toàn bầy trò linh tinh :(

H

hanguyeenn456

Sơ cấp
22/5/17
20
8
3
28
em thấy học ở đâu cx tốt cả thôi các chế ạ. qtrong là mình p nỗ lực vì hard work will pay off mà

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
em thấy học ở đâu cx tốt cả thôi các chế ạ. qtrong là mình p nỗ lực vì hard work will pay off mà
Đồng ý với ấy là QUAN TRỌNG NHẤT LÀ MÌNH PHẢI NỖ LỰC. Nhưng cái ý kiến học ở đâu cũng tốt cả thôi của ấy là k đúng đâu nhé . Theo như các ac ở đây chia sẻ ấy " Quan trọng là mình học được phương pháp làm việc của người ta để hành nghề cho tự tin. Phương pháp làm việc nó như bí quyết gia truyền ấy bạn ah nên rất quan trọng. " Mình nghĩ phải tìm đc thầy giỏi, tận tậm chỉ bảo + sự quyết tâm của bản thân.

H

Hoàng Bách Nhật

Sơ cấp
12/4/16
10
8
3
29
Lâu lâu a bận k vào diễn đàn, Các anh chị em bàn luận sôi nổi quá :)) cho a góp vui với nào. Đầu cầu Hà Nội trời đang âm u đấy

H

Hoàng Bách Nhật

Sơ cấp
12/4/16
10
8
3
29
Hi, chào cô bé
Đồng ý với em là việc quan trọng nhất là mình phải nỗ lực hết mình. Phải cố gắng bằng 200% công lực ấy chứ. Nhưng việc học ở đâu cũng tốt cả thôi là k đúng đâu nhé. Thầy phải giỏi, phương pháp truyền đạt phải tốt thì mới "kích thích "' được học viên học chứ em

Thích: hanguyeenn456
H

hanguyeenn456

Sơ cấp
22/5/17
20
8
3
28
Hi, chào cô bé
Đồng ý với em là việc quan trọng nhất là mình phải nỗ lực hết mình. Phải cố gắng bằng 200% công lực ấy chứ. Nhưng việc học ở đâu cũng tốt cả thôi là k đúng đâu nhé. Thầy phải giỏi, phương pháp truyền đạt phải tốt thì mới "kích thích "' được học viên học chứ em
vâng đúng thế anh ạ. cảm ơn anh vì chia sẻ hữu ích này.

T

Tường Vi Trắng

Sơ cấp
14/3/17
1
20
3
25
Trước em cũng đã học chuyên ngành kế toán. Nhưng khi ra trường thì em làm trái ngành, cụ thể em làm kinh doanh. Giờ nhận thấy ngành kinh doanh cũng vất vả đối với con gái, đi lại nhiều. Em muốn quay lại nghề kế toán để tìm một công việc nhẹ nhàng, làm hành chính để có thời gian chăm sóc gia đình. Nhưng kiến thức em quên nhiều quá rồi ạ. Mong muốn hiện tại của em là muốn tìm được nơi học kế toán thực hành tốt nhất tphcm để khi học xong em có thể tự tin đi xin việc ạ. Có anh chị nào có kinh nghiệm hay đã từng đi học ở đâu thấy tốt thì giới thiệu cho em với ạ! Em cảm ơn

H

Hoàng Bách Nhật

Sơ cấp
12/4/16
10
8
3
29
Nghề khác hướng dẫn không đúng thì có thể không sao, chứ kế toán mà hướng dẫn không đúng, cứ thế áp dụng, có ngày ăn quả đắng, không khắc phục được. Nên việc lựa chọn thầy để mình theo học là vô cùng quan trọng các e ạ
HN nhân ngày mưa gió ! A lại ngồi đây viết riview cho các em! Trước a đến với lớp học của c Ánh là vì bạn a rủ. A nghĩ mình đến học thử thôi. Nhưng sau buổi học đầu tiên. a thấy thật sự ấn tượng .

G

ginnieginie

Sơ cấp
2/6/17
10
6
3
31
Mình chưa có nhiều kinh nghiệm kế toán. Mình cũng tự học để lấy kinh nghiệm rồi nhưng không lên nhanh được bạn ah. Kinh nghiệm có được cũng k đc như mong mún và không có hệ thống. Mình nghĩ phải đi học nhưng quan trọng nhất là phải tìm được chỗ học uy tín. Thấy các trung tâm quảng cáo nhiều quá nên mình cũng phân vân. Gõ học kế toán tổng hợp thực hành ở đâu tốt nhất tphcm ? Toàn thấy hiện QC thôi
Mọi người khuyên em là nên học thực tế từ những người đi trước, đã có kinh nghiệm rồi thì học sẽ nhanh giỏi hơn . Chị thử học theo cách này xem sao. Nói là vậy, nhưng vì em không có người nhà làm kế toán nên em đi tìm chỗ học kế toán thực tế. Chị thử vào các diễn đàn tìm hiểu xem địa chỉ học kế toán thực hành ở đâu tốt tại hcm t, lớp học kế toán thực hành nào uy tín chất lượng thì hãy học. Không lại tiền thì mất mà kiến thức thu lại không xứng đồng tiền bỏ ra.

Thích: meo meo 345
N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
46
28
18
23
"trong thời kì mới, khi mà Việt Nam đang gỡ bỏ các hàng rào thuế quan, đang từng bước hướng tới mở cửa hoàn toàn với thế giới, việc KHÔNG biết Tiếng Anh đồng nghĩa với việc phần trăm bạn thất nghiệp hoặc có một công việc với số lương ít ỏi là rất cao. Hãy đầu tư thật nghiêm túc, thật bài bản. Hãy nhớ, Tiếng Anh là hành trang KHÔNG thể thiếu cho những năm tháng sắp tới của cuộc đời bạn!" E sợ học Tiếng Anh lắm :((
Mới đầu chị cũng nghĩ như em, cũng chán nản và thấy tiếc thời gian học giảng đường, càng nản hơn khi sinh viên ngành kế toán quá nhiều, trường nào cũng đào tạo khiến mức độ cạnh tranh gay gắt, tuy nhiên, cơ hội nghề nghiệp trong ngành cũng nhiều nên mình phải cố gắng hết mình em ah. E chịu khó đi học hỏi kinh nghiệm thực tiễn rồi đi xin việc, bắt đầu từ những công việc đơn giản nhất, rồi sẽ có 1 ngày mình sẽ trưởng thành thôi. Cố gắng lên!

nhunghongpham97

nhunghongpham97

Sơ cấp
18/4/17
1
1
3
21
Em chào các anh chị ạ, em sắp vào năm thứ 3 chuyên ngành kế toán kiểm toán, trường em không phải trường mạnh về ngành này, có thể nói là khá ít môn chuyên ngành so với các trường khác. Tuy nhiên em thấy nhiều anh chị đang học/làm các lĩnh vực như sale, HR vẫn rẽ sang làm kế kiểm được, vì thế, nói là quá hoang mang cũng không hẳn mà em chỉ không biết nên bắt đầu từ đâu. Em đang rất băn khoăn giữa kế, kiểm và tài chính, bạn em những đứa định hướng kiểm hay tài chính đều đang cày acca với cfa tương đối cả rồi, em muốn apply thực tập vào các công ty nhỏ để hiểu rõ thực sự các công việc này cần những đặc điểm gì ạ nhưng k chỗ nào nhận em cả :(( Em có qua topic này thấy việc học kế toán thực hành rất hữu ích nhưng bạn em đứa thì thuyết phục học acca đứa thì thuyết phục học cfa, :(( em đang hoang mang giữa bao nhiêu người học kế kiểm tài chính ngoài kia. Hiện tại thì vốn tiếng anh của em cũng tương đối và em đang tích lũy thêm tiếng nhật dự định ra trường xong sẽ hoàn thành trung cấp tiếng nhật luôn,em cũng có 1 chứng chỉ về excel cơ bản rùi. Hiện tại em mới chỉ tích lũy được tí xíu như vậy thôi ạ. Anh chị trong ngành có thể đưa lời khuyên giúp em không ạ :(( em cảm thấy mình ra trường đến nơi rồi mà hoang mang quá :((

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
46
28
18
23
Mình chưa có nhiều kinh nghiệm kế toán. Mình cũng tự học để lấy kinh nghiệm rồi nhưng không lên nhanh được bạn ah. Kinh nghiệm có được cũng k đc như mong mún và không có hệ thống. Mình nghĩ phải đi học nhưng quan trọng nhất là phải tìm được chỗ học uy tín. Thấy các trung tâm quảng cáo nhiều quá nên mình cũng phân vân. Gõ học kế toán tổng hợp thực hành ở đâu tốt nhất tphcm ? Toàn thấy hiện QC thôi
Chị đọc được chia sẻ này của bạn Thutran84 ở trên webketoan này. mọi người cùng tham khảo cách làm của bạn ấy,
"Mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình khi đến với kế toán xây lắp nhé.
Mình – 1 đứa tốt nghiệp HVTC chuyên ngành kế toán – Sau bốn năm đi làm nhưng không làm xây lắp, biết sơ sơ sổ sách, chứng từ … một số thứ liên quan về các loại hình công ty, các bề ngoài ghi sổ, nhưng làm trực tiếp thì chủ yếu làm NKC ( dù biết các vẻ ngoài ghi sổ chả không giống nhau nhiều, nhưng đến bề ngoài ghi sổ mới cũng phải làm quen chứ không thể thành thạo ngay được),các loại chứng từ sổ sách bên doanh nghiệp thi công đã được tiếp xúc nhưng chưa trực tiếp làm chứng từ đó bao giờ, mình làm trọn gói cho doanh nghiệp thương mại & sản xuất nhỏ, được nhận vào làm tại 1 công ty thi công hạch toán theo hình thức chứng từ ghi sổ với vị trí kế toán tổng hợp. Nhưng việc đầu tiên mình làm là 2 ngày chỉ ngồi xem chứng từ, xem xong thì đã hiểu, nhưng nếu chỉ ngồi đợi thì sẽ rơi vào hiện trạng ngồi chơi và không thể hiểu làm gì như bạn chủ top. Bên mình trước chỉ có KTT và 1 bạn nữa làm ngân quỹ, kê khai thuế, theo dõi công nợ ( KTT trực tiếp hạch toán), mình trao đổi thẳng với anh KTT, chứng từ thì e xem rồi, e cũng tiếp xúc nhiều rồi (tớ từng làm bên kiểm toán gần 4 năm), nhưng a hãy để e làm trực tiếp ( nhập chứng từ, hoàn thiện chứng từ), hoặc có gì cần làm thì a cứ hướng dẫn (chứ không nói là a cứ sai em làm) e làm rồi anh rà soát lại. Anh ý OK ngay, và sau khoảng 2 tuần thì mình nắm bắt được tương đối công việc, anh KTT chỉ cần kiểm tra lại khi quan trọng thôi.
Nên kinh nghiệm là, những người cũ đang rất bận việc, lại không thể hiểu kĩ năng của các bạn thế nào, người ta nhờ bạn thà người ta tự làm còn hơn. Nhưng nếu bạn chủ động muốn học hỏi, thì những cái dễ dàng, người ta sẽ đưa cho bạn trước, sau đó thì tùy kết quả sẽ giao tiếp. Mình nghĩ sẽ rất ít người bác bỏ giao việc cho bạn làm & học hỏi nếu bạn chủ động. Chứ chỉ ngồi đợi thôi thì rất khó. Đừng đổ lỗi cho người trước không muốn chia sẻ, mà hãy xem lại bản thân mình có học được cách nhận chia sẻ hay không.Chứ chỉ ngồi đợi thôi thì rất khó. Đừng đổ lỗi cho người trước không muốn chia sẻ, mà hãy xem lại bản thân mình có học được cách nhận chia sẻ hay không."

Thành viên trực tuyến

• HongLam18

Xem nhiều