Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi nguyenthixuan1992, 30 Tháng năm 2017.

183,450 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. hanguyeenn456

hanguyeenn456 Thành viên sơ cấp

bh nhiều chỗ học kế toán quá. search anh gg 1 phát ra liền cơ mà lo mỗi chất lượng thật thôi các bác ạ

2. ginnieginie

ginnieginie Thành viên sơ cấp

Mình chưa xin được thì mới phải nhờ mọi người tư vấn. Mới đi xin việc, công ty nào mình cũng ứng tuyển hết mà. Công ty nhỏ còn khó trúng huống chi công ty to.​

3. Ngocmai246

Ngocmai246 Thành viên sơ cấp

Chị nghĩ em phải kiên trì, vì thực tế có rất nhiều công ty tuyển thực tập và tuyển sinh viên mới ra trường có thể em chưa gặp được thôi. Vì thực tế số lượng doanh nghiệp cần kế toán đôi khi ít hơn số lượng sinh viên ra trường. Chưa kể hầu như trường nào cũng có khoa kế toán rồi các hệ sơ cấp, trung cấp, ... bạn nào cũng trang bị như em cả, ngành chị học ở trường chị thấy ứng dụng khi đi làm gần như là không có. Do đó chị nghĩ em kiên trì ứng tuyển tiếp.

4. nguyennhatminh0168

nguyennhatminh0168 Thành viên sơ cấp

Hôm trước có đứa em đang có nhu cầu học kế toán. Vì đã tìm hiểu rất cẩn thận nên mình giới thiệu nó đến Kế toán Lê Ánh. Tuy nhiên, để cho thoải mái hơn, nó đã đi học thử ở 2 nơi là Kế toán Lê Ánh và Trung tâm gia sư kế toán trưởng. Học về nó cứ khen mãi kế toán Lê Ánh, nói các anh chị ấy nhiệt tình quá, lại giỏi nữa. Nó bảo chỉ Kế toán Lê Ánh mới công khai CV rõ của từng giảng viên là kế toán trưởng như vậy, các nơi khác thì không làm được điều đó. Nó còn hào hứng kể mình nghe là giảng viên dạy nó đang là kế toán trưởng của 1 tập đoàn lớn, quản lý gần 30 kế toán bên dưới. Thầy giỏi nhưng lại dễ gần khiến nó có cảm giác không bị căng thẳng.
    Còn trung tâm gia sư kế toán trưởng mặc dù có lịch học linh hoạt nhưng cảm thấy chất lượng giảng viên không bằng bên Lê Ánh nên nó sẽ chọn học lớp kế toán thực hành ở đây. Nó bảo chắc kế toán Lê Ánh là địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất tp hcm rồi nên sẽ không mất thời gian tìm kiếm và học thử nữa, giờ thấy nó hăng say và chịu khó tìm hiểu kế toán lắm. Nên mình nghĩ đi học, hơn nhau là tìm được địa chỉ đào tạo chất lượng và phải phù hợp với mình.

5. lethuylinh90ht

lethuylinh90ht Thành viên sơ cấp

Kế toán kho cũng không đơn giản đâu bạn. Quản lý 1 cái kho với nhiều mặt hàng, đâu phải dễ. Nói chung làm gì cũng phải hiểu sâu, chắc, nếu không dễ sai sót lắm.

miencattrang001 thích bài này.
  6. Ngocmai246

Chị nghĩ em không nên bỏ việc kế toán, làm công nhân vất vả lắm. em cứ tiếp tục công việc này, rồi đi học thêm để nâng cao nghiệp vụ. Và đừng làm ở cty nào quá 2 năm, cứ 2 năm thì chuyển việc tới khi nào em cảm thấy ổn định thì dừng để gắn bó với 1 công ty nào đó

miencattrang001 thích bài này.
  7. miencattrang001

miencattrang001 Thành viên sơ cấp

Nếu giờ em xin kế toán tổng hợp thì không được nhận đâu, vì kinh nghiệm em không đủ. A nghĩ nếu em vẫn muốn theo nghề này, thì đi từ từ. Một là học thêm nghiệp vụ thực tế, 2 là thay đổi vị trí. Ví dụ như bây giờ em làm thu ngân, em thử xin qua kế toán kho, kế toán bán hàng học hỏi đàn anh đàn chị nào quen biết để xin vào vị trí kế toán không lương. Dần dần sẽ thấy nó mở mag hơn e ạ

8. miencattrang001

miencattrang001 Thành viên sơ cấp

Đồng ý với chủ thớt, Làm cái gì cũng phải hiểu sâu và chắc chắc. Nhất là nghề kế toán như mình

9. hanguyeenn456

cơ mà em theo ba má ra ngoài bắc học anh ạ thế nên là cx chả bt hỏi ai mà tìm đc chỗ học vừa chi phí hợp lí lại có chất lượng thật sự

10. Miuxinhdep123

Miuxinhdep123 Thành viên sơ cấp

Ông này rảnh quá, thời gian viết ra đc những dòng này để mà học đi. Kinh nghiệm phỏng vấn xin việc đã có chưa thế? Kiến thức kế toán thế nào rồi? Toàn bầy trò linh tinh :(

11. hanguyeenn456

em thấy học ở đâu cx tốt cả thôi các chế ạ. qtrong là mình p nỗ lực vì hard work will pay off mà

12. Miuxinhdep123

Miuxinhdep123 Thành viên sơ cấp

Đồng ý với ấy là QUAN TRỌNG NHẤT LÀ MÌNH PHẢI NỖ LỰC. Nhưng cái ý kiến học ở đâu cũng tốt cả thôi của ấy là k đúng đâu nhé . Theo như các ac ở đây chia sẻ ấy " Quan trọng là mình học được phương pháp làm việc của người ta để hành nghề cho tự tin. Phương pháp làm việc nó như bí quyết gia truyền ấy bạn ah nên rất quan trọng. " Mình nghĩ phải tìm đc thầy giỏi, tận tậm chỉ bảo + sự quyết tâm của bản thân.

13. Hoàng Bách Nhật

Hoàng Bách Nhật Thành viên hoạt động

Lâu lâu a bận k vào diễn đàn, Các anh chị em bàn luận sôi nổi quá :)) cho a góp vui với nào. Đầu cầu Hà Nội trời đang âm u đấy

14. Hoàng Bách Nhật

Hi, chào cô bé
    Đồng ý với em là việc quan trọng nhất là mình phải nỗ lực hết mình. Phải cố gắng bằng 200% công lực ấy chứ. Nhưng việc học ở đâu cũng tốt cả thôi là k đúng đâu nhé. Thầy phải giỏi, phương pháp truyền đạt phải tốt thì mới "kích thích "' được học viên học chứ em

hanguyeenn456 thích bài này.
  15. hanguyeenn456

vâng đúng thế anh ạ. cảm ơn anh vì chia sẻ hữu ích này.

16. Tường Vi Trắng

Tường Vi Trắng Thành viên sơ cấp

Trước em cũng đã học chuyên ngành kế toán. Nhưng khi ra trường thì em làm trái ngành, cụ thể em làm kinh doanh. Giờ nhận thấy ngành kinh doanh cũng vất vả đối với con gái, đi lại nhiều. Em muốn quay lại nghề kế toán để tìm một công việc nhẹ nhàng, làm hành chính để có thời gian chăm sóc gia đình. Nhưng kiến thức em quên nhiều quá rồi ạ. Mong muốn hiện tại của em là muốn tìm được nơi học kế toán thực hành tốt nhất tphcm để khi học xong em có thể tự tin đi xin việc ạ. Có anh chị nào có kinh nghiệm hay đã từng đi học ở đâu thấy tốt thì giới thiệu cho em với ạ! Em cảm ơn

17. Hoàng Bách Nhật

HN nhân ngày mưa gió ! A lại ngồi đây viết riview cho các em! Trước a đến với lớp học của c Ánh là vì bạn a rủ. A nghĩ mình đến học thử thôi. Nhưng sau buổi học đầu tiên. a thấy thật sự ấn tượng .

18. ginnieginie

ginnieginie Thành viên sơ cấp

Mọi người khuyên em là nên học thực tế từ những người đi trước, đã có kinh nghiệm rồi thì học sẽ nhanh giỏi hơn . Chị thử học theo cách này xem sao. Nói là vậy, nhưng vì em không có người nhà làm kế toán nên em đi tìm chỗ học kế toán thực tế. Chị thử vào các diễn đàn tìm hiểu xem địa chỉ học kế toán thực hành ở đâu tốt tại hcm t, lớp học kế toán thực hành nào uy tín chất lượng thì hãy học. Không lại tiền thì mất mà kiến thức thu lại không xứng đồng tiền bỏ ra.

meo meo 345 thích bài này.
  19. Ngocmai246

Mới đầu chị cũng nghĩ như em, cũng chán nản và thấy tiếc thời gian học giảng đường, càng nản hơn khi sinh viên ngành kế toán quá nhiều, trường nào cũng đào tạo khiến mức độ cạnh tranh gay gắt, tuy nhiên, cơ hội nghề nghiệp trong ngành cũng nhiều nên mình phải cố gắng hết mình em ah. E chịu khó đi học hỏi kinh nghiệm thực tiễn rồi đi xin việc, bắt đầu từ những công việc đơn giản nhất, rồi sẽ có 1 ngày mình sẽ trưởng thành thôi. Cố gắng lên!

20. nhunghongpham97

nhunghongpham97 Thành viên sơ cấp

Em chào các anh chị ạ, em sắp vào năm thứ 3 chuyên ngành kế toán kiểm toán, trường em không phải trường mạnh về ngành này, có thể nói là khá ít môn chuyên ngành so với các trường khác. Tuy nhiên em thấy nhiều anh chị đang học/làm các lĩnh vực như sale, HR vẫn rẽ sang làm kế kiểm được, vì thế, nói là quá hoang mang cũng không hẳn mà em chỉ không biết nên bắt đầu từ đâu. Em đang rất băn khoăn giữa kế, kiểm và tài chính, bạn em những đứa định hướng kiểm hay tài chính đều đang cày acca với cfa tương đối cả rồi, em muốn apply thực tập vào các công ty nhỏ để hiểu rõ thực sự các công việc này cần những đặc điểm gì ạ nhưng k chỗ nào nhận em cả :(( Em có qua topic này thấy việc học kế toán thực hành rất hữu ích nhưng bạn em đứa thì thuyết phục học acca đứa thì thuyết phục học cfa, :(( em đang hoang mang giữa bao nhiêu người học kế kiểm tài chính ngoài kia. Hiện tại thì vốn tiếng anh của em cũng tương đối và em đang tích lũy thêm tiếng nhật dự định ra trường xong sẽ hoàn thành trung cấp tiếng nhật luôn,em cũng có 1 chứng chỉ về excel cơ bản rùi. Hiện tại em mới chỉ tích lũy được tí xíu như vậy thôi ạ. Anh chị trong ngành có thể đưa lời khuyên giúp em không ạ :(( em cảm thấy mình ra trường đến nơi rồi mà hoang mang quá :((