Review Học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TP HCM

• Thread starter nguyenthixuan1992
  • Ngày gửi
M

min xù 95

Thành viên sơ cấp
5/8/17
12
10
3
23
cố lên bạn ơi. Ngoại hình nếu k bằng ng ta rồi thì bạn hãy trang bị chominhf thật nhiều kiến thức, tham gia học 1 khóa học kế toán tổng hợp thực hành. Học các kỹ năng mềm, tự tin lên đi bạn\. Còn nhiều việc đang chờ mình mà, Cố gắng là 1 kế toán giỏi. Sau này có mà hét ra lửa ấy. bạn có biết quả ớt tiêu nhỏ hông? tuy nhỏ mà quả ớt ấy cay nhất đó. Tự tin lên nhé, Chuyejn gì rồi cũng sẽ có cách giải quyết cả
ukm. mình cũng tự nhận thức được về ngoại hình của bản thân. mình cũng đã cố gắng rất nhiều từ lúc nhỏ. thực ra từ nhỏ mình học cũng khá tốt rồi, Giờ ra trường mình hơi bơ ngỡ. Đọc nhiều bài viết của mọi người nói về sv kế toán thất nghiệp cũng thấy lo lắng. thời gian này rảnh cũng muốn học 1 cái gi đó . học kế toán thực hành là học y chang đi làm luôn đó hả bạn, bạn đã đi học chưa? cho mình xin ít kinh nghiêm đi

G

ginnieginie

Thành viên sơ cấp
2/6/17
10
6
3
30
ukm. mình cũng tự nhận thức được về ngoại hình của bản thân. mình cũng đã cố gắng rất nhiều từ lúc nhỏ. thực ra từ nhỏ mình học cũng khá tốt rồi, Giờ ra trường mình hơi bơ ngỡ. Đọc nhiều bài viết của mọi người nói về sv kế toán thất nghiệp cũng thấy lo lắng. thời gian này rảnh cũng muốn học 1 cái gi đó . học kế toán thực hành là học y chang đi làm luôn đó hả bạn, bạn đã đi học chưa? cho mình xin ít kinh nghiêm đi
học kế toán tổng hợp thực hành giống y như đi làm đó bạn, Mình được học và làm giống y chang 1 kế toán viên vậy đó. Học và thực hành trên chứng từ thực tế của doanh nghiệp., Các anh chị kế toán trưởng sẽ hướng dẫn mình nhập số liệu vào phần mềm. Hướng dẫn tự làm BCTC.Học đến khi các bạn tự lên đc BCTC thì thôi. Khóa học kế toán tổng hợp thực hành này mình học thấy khác ở trường nhiều. Nói chung là lên học ấy ạ

N

nguyenanhtuan1601

Thành viên thân thiết
6/7/16
16
42
18
23
Mình cũng đang có nhu cầu món này, nhưng mình muốn tìm địa chỉ học kế toán thực tế ở Hà Nội. Bạn nào biết địa chỉ nào ở Hà Nội đào tạo tốt thì cho mình xin review nhé, thanks all
mọi người chia sẻ nhiều trên diễn đàn đó @Nghĩa-VTTC em, tham khảo xem phù hợp với nội dung chương trình & thời gian nào thì đăng ký em nhé!

H

hongngoc208

Thành viên sơ cấp
2/6/17
15
2
3
33
Mình chuẩn bị kết thúc khóa học kế roán tổng hợp thực hành rồi. Chia sẻ cho bạn @Min xù ít kinh nghiệm rút ra từ bản thân mình nhé. Trước khi đến với khóa học kế toán thực hành. mình cũng khá phân vân. Phân vân vì không biết có lên đi học hay không? Phân vân vì không biết Trung tâm mình theo học có đươc như quảng cáo không? 4 năm học trên giảng đường cũng còn không được nhiều kiến thức. Liệu khóa học khoảng 3 tháng có mang lại kết quả gì không.Và mình thấy rằng: Việc học 1 khóa học kế toán thực hành là cực kỳ cần thiết Mình đã theo học Lớp học kế toán tổng hợp thực hành tại tphcm của Trung tâm Kế toán Lê Ánh. Đây cũng là lựa chọn đúng đắn của mình . Ở trường các kiến thức mình nhận đc từ thầy cô chỉ mang tầm lý thuyết, Vì thực tế, các thầy cô chỉ đi dạy học. chứ ít thầy cô đã từng đi làm kế toán ngoài thực tế. Anh kế toán trưởng dạy bọn mình ở trung tâm kế toán Lê Ánh có kinh nghiệm 15 năm làm kế toán. Trong đó đã có gần 10 năm đảm nhiệm vị trí kế toán trưởng. Kiến thức cùng kinh nghiệm thực tế của a đó quá đỉnh luôn ấy. Còn nhiệt tình nữa. Như kiểu truyền lửa cho mình ấy, Bạn cân nhắc thử xem sao

M

miencattrang001

Thành viên sơ cấp
3/7/17
24
10
3
28
Mình chuẩn bị kết thúc khóa học kế roán tổng hợp thực hành rồi. Chia sẻ cho bạn @Min xù ít kinh nghiệm rút ra từ bản thân mình nhé. Trước khi đến với khóa học kế toán thực hành. mình cũng khá phân vân. Phân vân vì không biết có lên đi học hay không? Phân vân vì không biết Trung tâm mình theo học có đươc như quảng cáo không? 4 năm học trên giảng đường cũng còn không được nhiều kiến thức. Liệu khóa học khoảng 3 tháng có mang lại kết quả gì không.Và mình thấy rằng: Việc học 1 khóa học kế toán thực hành là cực kỳ cần thiết Mình đã theo học Lớp học kế toán tổng hợp thực hành tại tphcm của Trung tâm Kế toán Lê Ánh. Đây cũng là lựa chọn đúng đắn của mình . Ở trường các kiến thức mình nhận đc từ thầy cô chỉ mang tầm lý thuyết, Vì thực tế, các thầy cô chỉ đi dạy học. chứ ít thầy cô đã từng đi làm kế toán ngoài thực tế. Anh kế toán trưởng dạy bọn mình ở trung tâm kế toán Lê Ánh có kinh nghiệm 15 năm làm kế toán. Trong đó đã có gần 10 năm đảm nhiệm vị trí kế toán trưởng. Kiến thức cùng kinh nghiệm thực tế của a đó quá đỉnh luôn ấy. Còn nhiệt tình nữa. Như kiểu truyền lửa cho mình ấy, Bạn cân nhắc thử xem sao
ukm. quan điểm của mình từ trước đến giờ là tìm được người quen làm kế toán có kinh nghiệm chỉ dạy cho là tốt. còn nếu không có người quen, Thì việc tìm được lớp học có giảng viên đứng lớp là các kế toán trưởng có nhiều kinh nghiệm là sự lựa chọn đúng đắn nhất. Những trung tâm như vậy không nhiều. Mình thấy đa số các trung tâm đều thuê giảng viên là các giảng viên đại học. Nếu tìm lớp học để theo học, khuyên các bạn học ở địa chỉ lóp học có giảng viên là các anh chị kế toán trưởng. Đang làm việc thực tế ấy.

H

hongngoc208

Thành viên sơ cấp
2/6/17
15
2
3
33
ukm. quan điểm của mình từ trước đến giờ là tìm được người quen làm kế toán có kinh nghiệm chỉ dạy cho là tốt. còn nếu không có người quen, Thì việc tìm được lớp học có giảng viên đứng lớp là các kế toán trưởng có nhiều kinh nghiệm là sự lựa chọn đúng đắn nhất. Những trung tâm như vậy không nhiều. Mình thấy đa số các trung tâm đều thuê giảng viên là các giảng viên đại học. Nếu tìm lớp học để theo học, khuyên các bạn học ở địa chỉ lóp học có giảng viên là các anh chị kế toán trưởng. Đang làm việc thực tế ấy.
Ở trung tâm kế toán Lê Ánh, giảng viên đứng lớp đều là các anh chị kế toán trưởng có từ hơn 13 năm kinh nghiệm trở lên. Cá nhân mình đi học ở đó mình thấy, giảng viên nhiệt tình+ kinh nghiệm xử lý thực tế khá tốt. Mình thấy, nhiều anh chị trong lớp có vấn đề gì ở công ty mà chưa có cách giairi quyết thỏa đáng. Đều đc kế toán trưởng tư vấn những cách giải quyết hợp lý. Mà trung tâm cam kết hỗ trợ đó là hỗ trợ mag tính trọn đời. Kể cả khi mình đã kết thúc khóa học ở đó

D

Diệp 28

Thành viên sơ cấp
4/7/17
30
19
8
27
Chị thấy hiện nay càng ngày càng nhiều trung tâm mở các lớp kế toán thực hành ngắn hạn, trung tâm nào cũng quảng cáo rầm rỗ nhưng thực tế chất lượng thì không được đảm bảo. Nên các bạn sinh viên sắp hoặc vừa ra trường có ý định đi học kế toán thực tế thì hãy thật cẩn thận khi lựa chọn điạ điểm học. Tốt nhất bạn nên hỏi những người đã học ở đó rồi, sau đó vào trang web của họ tìm hiểu thông tin giảng viên (Trong phần này thì lưu ý các bạn nếu tìm hiểu hãy tìm hiểu cả phần tin tuyển dụng giảng viên của trung tâm vì nhiều trung tâm quảng cáo là kế toán trưởng dạy nhưng thực chất khi tuyển giảng viên chỉ tuyển những kế toán có khoảng 3-5 năm kinh nghiệm để giảm chi phí).

C

changbaogionho

Thành viên sơ cấp
21/8/17
12
9
3
24
Chị thấy hiện nay càng ngày càng nhiều trung tâm mở các lớp kế toán thực hành ngắn hạn, trung tâm nào cũng quảng cáo rầm rỗ nhưng thực tế chất lượng thì không được đảm bảo. Nên các bạn sinh viên sắp hoặc vừa ra trường có ý định đi học kế toán thực tế thì hãy thật cẩn thận khi lựa chọn điạ điểm học. Tốt nhất bạn nên hỏi những người đã học ở đó rồi, sau đó vào trang web của họ tìm hiểu thông tin giảng viên (Trong phần này thì lưu ý các bạn nếu tìm hiểu hãy tìm hiểu cả phần tin tuyển dụng giảng viên của trung tâm vì nhiều trung tâm quảng cáo là kế toán trưởng dạy nhưng thực chất khi tuyển giảng viên chỉ tuyển những kế toán có khoảng 3-5 năm kinh nghiệm để giảm chi phí).
Cảm ơn bạn nhiều. Đợt vừa rồi tìm trung tâm định học luôn mà nhà mình lại có việc nên chưa học được, chắc đầu tháng 10 mình mới học. Lời khuyên của bạn rất hữu ích, mình toàn có thói quen vào search xong vào luôn trang đầu tiên thôi mà chẳng để ý có phải trang quảng cáo hay không nữa.

C

changbaogionho

Thành viên sơ cấp
21/8/17
12
9
3
24
Ở trung tâm kế toán Lê Ánh, giảng viên đứng lớp đều là các anh chị kế toán trưởng có từ hơn 13 năm kinh nghiệm trở lên. Cá nhân mình đi học ở đó mình thấy, giảng viên nhiệt tình+ kinh nghiệm xử lý thực tế khá tốt. Mình thấy, nhiều anh chị trong lớp có vấn đề gì ở công ty mà chưa có cách giairi quyết thỏa đáng. Đều đc kế toán trưởng tư vấn những cách giải quyết hợp lý. Mà trung tâm cam kết hỗ trợ đó là hỗ trợ mag tính trọn đời. Kể cả khi mình đã kết thúc khóa học ở đó
Có chắc chắn được như vậy không bạn? Bạn đã đi học thực sự ở đó chưa? Hay chỉ nghe người ta nói vậy thôi? Mình cũng đang có muốn tìm một lớp kế toán như vậy. Nếu thực sự như bạn nói thì tốt quá (y)(y)

Thích: THANH6217
N

nguyenduykhanh36

Thành viên thân thiết
20/11/09
469
152
43
34
Tô hiệu, Hải Phòng
Có chắc chắn được như vậy không bạn? Bạn đã đi học thực sự ở đó chưa? Hay chỉ nghe người ta nói vậy thôi? Mình cũng đang có muốn tìm một lớp kế toán như vậy. Nếu thực sự như bạn nói thì tốt quá (y)(y)
Dạo này nhiều bạn trẻ muốn học kế toán quá nhỉ. Cái quan trọng ngoài nghiệp vụ kế toán thì các bạn nên tìm hiểu thêm cách hoạt động của một doanh nghiệp, đừng quá chú trọng đến hạch toán kế toán vì khi đi làm, thời gian làm những công việc đó của các bạn chỉ chiếm 30% thời gian làm việc. Ví dụ trong thực tế không bao giờ có chuyện bạn cầm một cái hóa đơn rồi định khoản, lên sổ và xong đâu. Mà bạn phải làm các công việc như đặt hàng, chọn nhà cung cấp, mua hàng, thanh toán, theo dõi công nợ, nhận hóa đơn kiểm tra sự hợp lý và tất cả những việc đó nó chiếm phần lớn thời gian làm việc của các bạn, và cái quan trọng nhất đối với một kế toán thì ngoài việc hạch toán đúng là bắt buộc đó thì phải hiểu là mình hạch toán cái gì. Nếu công ty bạn chuyên bán bánh kẹo bạn phải biết cách thức công ty hoạt động, từ lúc muốn nhập hàng đến khi hàng về, bán đi thế nào, các thủ tục đó phải biết, việc hạch toán chỉ là ghi chép lại những việc này thôi. Các kế toán trưởng người ta đều đạt đến cái trình độ này, còn kế toán viên thì chỉ biết chỉ đâu đánh đó thôi, trong trường học vì các giáo viên thứ nhất là ít khi làm thực tế, thứ 2 là dạy theo giáo trình nên hầu như không dạy sinh viên cách tách bạch giữa kế toán và quản lý nên sinh viên ra trường ù ù cạc cạc không hình dung phải làm cái gì. Trong các trung tâm thì do dạy theo nhu cầu người học nên giáo viên cũng chỉ cắm đầu dạy định khoản, lên sổ chứ không dạy cái mấu chốt là kế toán phải làm gì khi vào một doanh nghiệp. Mình lấy ví dụ chính trường hợp của mình. Khi đi làm kế toán cho một công ty đóng tàu, trước mắt mình phải tìm hiểu cách thức một công ty đóng tàu nó hoạt động và các bộ phận trong công ty có vai trò gì, sau đó mình phải tìm hiểu các bước để đóng ra một con tàu, các bộ phận của công ty tham gia gì vào các bước ấy sau đó mới rút ra được kết luận kế toán cần làm gì trong hệ thống này, như vậy khi mình làm kế toán mình mới hiểu được là cần làm gì, làm thế nào, kết quả ra có hợp lý không và đó mới là công việc quan trọng nhất của kế toán.

H

huynh anh 21

Bà già khó tính
21/8/17
4
20
3
26
Em thấy học mấy năm ở trường Đại học còn không biết gì. học ngắn hạn mấy tháng làm sao mà kịp được vậy? Có ai giải đáp thắc mắc cho em không?

M

Miuxinhdep123

Thành viên sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Các anh chị ơi, Công ty của các anh chị có chỗ nào cần kế toán thực tập thì cho em theo với. E cảm ơn ạ.
Ps: Em không cần nhận lương cũng được ạ

M

Miuxinhdep123

Thành viên sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
E ở quận Nhất a ơi, Vậy a cứ cho em qua để e thử nhé. A cho em xin sđt của a cho tiện liên lạc được không? Em ib có thấy a nói gì đâu ạ . híc

N

nhung nguyen25

Thành viên sơ cấp
23/8/17
2
0
1
25
Bạn hãy cân nhắc nếu định xin vào công ty làm dịch vụ kế toán nhé. Mình không nói là tất cả nhưng đa số các công ty này đều cần người để sắp xếp lại chứng từ, nhập số liệu vào phần mềm cho họ thôi, họ chẳng có đủ thời gian & lòng tốt để hướng dẫn bạn, chỉ bảo bạn nọ kia đâu. Cái bạncần phải trang bị cho mình là những hiểu biết chắc chắn về nghề để có thể xử lý được các nghiệp vụ kinh tế phát sinh tại doanh nghiệp. Chứ việc nhập liệu chứng từ thì không khó, bạn chỉ cần có người hướng dẫn 1 vài buổi là có thể làm được. BẠN cần đầu tư thời gian và tìm kiếm người giỏi để học, được người ta chỉ bảo hướng dẫn theo phương pháp làm của họ, có như vậy BẠN mới tiến bộ được. giờ cũng không còn trẻ nữa nên mình phải chọn lựa chỗ học tốt để không bị mất đi thời gian, tiền bạc và tuổi thanh xuân vô ích
Ôi, siêu chuẩn chị ơi . Tốt nhất là tìm 1 người giỏi để học, chứ đi làm học việc kiểu này không ăn thua đâu. Em cũng mất gần 2 tháng đi học việc không công này nên em thấm lắm! Đến đó chẳng học được gì, áp lực nữa chứ

L

Lê Huyền Anh

Thành viên sơ cấp
7/7/17
14
6
3
24
Hic, theo hay không nó không phải phụ thuộc vào lý do bạn nói bạn ah. Cái quan trọng là bạn cần phải xem xét lại mục đích nghề nghiệp, xem bạn học vì lý do gì, bạn có thực sự thích nó không. Nếu thích rồi thì không còn cách nào khác là phải tìm cách bước qua khó khăn thôi!
Lâu lắm rồi em không vào diễn đàn. giờ em đang làm nhân viên kinh doanh bất động sản rồi các anh chị ạ. Tháng nào mà em bán được căn nào coi như tháng đó " tươm" . Còn không thì cũng " Đói" lắm. huhu. Mẹ e cứ khuyên em con gái đi ;làm văn phòng. rồi mất 4 năm học đại học tốn bao nhiêu tiền của, cuối cùng nghề nghiệp cứ bấp bệnh. Sớm ổn định công việc rồi chồng con nữa. E buồn quá mọi người ạ. có ai đã từng bỏ nghề kế toán Sau đó lại đi học lại từ đầu chưa? Sao em thấy khó quá. híc. Ai biết việc gì đỡ bấp bênh hơn việc "bán nhà " thì chỉ em với nha.

M

Miuxinhdep123

Thành viên sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Ôi, siêu chuẩn chị ơi . Tốt nhất là tìm 1 người giỏi để học, chứ đi làm học việc kiểu này không ăn thua đâu. Em cũng mất gần 2 tháng đi học việc không công này nên em thấm lắm! Đến đó chẳng học được gì, áp lực nữa chứ
Chị ơi, đi học việc sao lại không học được gì? E thấy các anh chị vẫn khuyên xin đi thực tập ở các công ty để lấy kinh nghiệm mà chị. e cũng đang định xin đi thực tập đây, chị nói vậy, làm e nản quá đi

Thích: Lê Huyền Anh
L

Lê Huyền Anh

Thành viên sơ cấp
7/7/17
14
6
3
24
Vì công việc kế toán đòi hỏi em phải thực sự yêu nghề, đây là yếu tố quan trọng nhất để em có quyết định lựa nghề kế toán hay không ? Nếu em là một người ưa hay bay nhảy, thích các hoạt động giao tiếp rộng, quan hệ cộng đồng thì cần suy nghĩ kỹ trước khi chọn bắt đầu lại với nghề kế toán. Kế toán không khó, chỉ cần em có lòng đam mê! Em chắc chắn sẽ làm đc thôi. tin chị đi
Dạ, em cảm ơn chị. Mấy ngày hôm nay. E cũng tham khảo ý kiến của nhiều người, Ở trên các diễn đàn. Các anh chị ấy cũng chia sẻ với em nhiều thứ. Có chị thì khuyên em đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành ngắn hạn để cập nhật thêm kiến thức, có chị khuyên em đi làm kinh doanh, Khuyên em làm những gì em thích. Đừng tự gò ép bản thân mình., E cảm thấy hoang mang quá

M

Miuxinhdep123

Thành viên sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Dạ, em cảm ơn chị. Mấy ngày hôm nay. E cũng tham khảo ý kiến của nhiều người, Ở trên các diễn đàn. Các anh chị ấy cũng chia sẻ với em nhiều thứ. Có chị thì khuyên em đi học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành ngắn hạn để cập nhật thêm kiến thức, có chị khuyên em đi làm kinh doanh, Khuyên em làm những gì em thích. Đừng tự gò ép bản thân mình., E cảm thấy hoang mang quá
Yêu hay ghét cũng vậy thôi.
Kế toán hay bất cứ nghề nào khác, nếu đã xác định sẽ theo nó 1 thời gian thì đều phải phấn đấu để có thể đáp ứng được yêu cầu của công việc, nâng cao kiến thức và kinh nghiệm..Đó cũng là con đường để phát triển nghề nghiệp, hoàn thiện bản thân.Yêu thì yêu, ghét thì ghét. Thiết nghĩ cũng chẳng cần phải cố yêu làm gì. Hãy cứ để "vạn sự tùy duyên" . Nếu chị không thích thì làm kinh doanh . Em thấy cũng ổn mà

N

nhung nguyen25

Thành viên sơ cấp
23/8/17
2
0
1
25
Chị ơi, đi học việc sao lại không học được gì? E thấy các anh chị vẫn khuyên xin đi thực tập ở các công ty để lấy kinh nghiệm mà chị. e cũng đang định xin đi thực tập đây, chị nói vậy, làm e nản quá đi
Chị thấy chả học được gì nhiều, Đến đó chỉ làm chân sai vặt thôi em ạ. thực ra cũng muốn được sai lắm, nhưng ng ta sợ mình làm k đc. hoặc chỉ mình lại mất thời gian của họ. thời gian họ chỉ mình. Thà họ tự làm còn hơn ấy. việc của chị ở đó, chỉ là kiểm tra thông tin về thuế, mã số thuế. Thỉnh thoảng làm phiếu thu. Chị thấy k học đươc gì nhiều đâu em ạ

D

Diệp 28

Thành viên sơ cấp
4/7/17
30
19
8
27
Lâu lắm rồi em không vào diễn đàn. giờ em đang làm nhân viên kinh doanh bất động sản rồi các anh chị ạ. Tháng nào mà em bán được căn nào coi như tháng đó " tươm" . Còn không thì cũng " Đói" lắm. huhu. Mẹ e cứ khuyên em con gái đi ;làm văn phòng. rồi mất 4 năm học đại học tốn bao nhiêu tiền của, cuối cùng nghề nghiệp cứ bấp bệnh. Sớm ổn định công việc rồi chồng con nữa. E buồn quá mọi người ạ. có ai đã từng bỏ nghề kế toán Sau đó lại đi học lại từ đầu chưa? Sao em thấy khó quá. híc. Ai biết việc gì đỡ bấp bênh hơn việc "bán nhà " thì chỉ em với nha.
Bạn cho mình hỏi nhé! Ước mơ của bạn là gì? trong cuộc sống bạn phải biết ước mơ của bạn là gì, mục tiêu của bạn là gì thì bạn làm việc mới có định hướng và đích đến chứ?. Nếu bạn đã có ước mơ thì hãy cố gắng thực hiện nó nhé!

Thành viên trực tuyến

• ktkthh

Xem nhiều