báo cáo thuế cho cty ko xuất hóa đơn

• Thread starter dzuongqua
  • Ngày gửi
D

dzuongqua

Sơ cấp
15/6/17
9
1
3
34
do em cần mst và giấy phép kinh doanh , lên ko cần xuất hóa đơn nhưng vẫn phải làm báo cáo thuê a/c chị nào biết làm mảng này giúp em vs ạ
cám ơn mọi người ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chu thu

Guest
17/7/17
1
1
3
30
bên bạn có hóa đơn đầu vào k?

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
có cty thì xuất hay ko xuất hd đến kì kế toán phải làm báo cáo nộp mà, ko xuất thì vat ra bằng 0, doanh thu 0, còn đầu vào có thì kê vô, ko thì thôi b nhé

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Đúng luật thì đã đăng ký in hay mua hóa đơn của thuế rồi thì phải nộp BC dù phát sinh hay ko, chưa mua hóa đơn hay đăng ký tự in thì chưa phải kê khai.
Thực tế thì thôi cứ nộp thêm 1 bản trắng thừa hơn thiếu, các chi cục hay hỏi sao ko thấy nộp lại mất công giải trình.
Theo mình để hợp lý thì bạn cứ đăng ký mua hóa đơn bán hàng từ chi cục, còn ko phát sinh đầu ra thì thôi ko cần suất, hàng quý nộp BC là được.
Nếu cần dịch vụ kế toán thuế thì Inbox mình nhé, công ty mình chuyên nhận làm dịch vụ kế toán và đại lý thuế. Do CTy bạn sẽ ko có gì phát sinh, nên chi phí sẽ ít hợp lý bạn ạ

D

dzuongqua

Sơ cấp
15/6/17
9
1
3
34
có cty thì xuất hay ko xuất hd đến kì kế toán phải làm báo cáo nộp mà, ko xuất thì vat ra bằng 0, doanh thu 0, còn đầu vào có thì kê vô, ko thì thôi b nhé
vâng do em cần giấy phép kinh doanh thui lên chưa mua hóa đơn của chi cục thế em mới nộp thuế môn bài thui ạ

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
vâng do em cần giấy phép kinh doanh thui lên chưa mua hóa đơn của chi cục thế em mới nộp thuế môn bài thui ạ
vậy tức là bạn vẫn chưa đăng kí pp tính thuế khấu trừ, cũng chưa mua hóa đơn của thuế vậy thì đâu có gì đâu mà kê khai

L

Lai Hoai An

Guest
6/8/16
7
0
1
34
Cả nhà cho e hỏi ké với a, công ty e cũng mới thành lập, e nộp mẫu 06 lên cơ quan thuế người ta đóng dấu cho luôn, nhưng công ty e vẫn chưa hoàn thành hợp đồng thuê nhà cũng chưa có cơ quan thuế xuống kiểm tra thì quý này e đã khai thuế theo pp khấu trừ chưa hay là pp trực tiếp ạ?

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
@Lai Hoai An bạn nộp mẫu 06 với nộp luôn đơn đề nghị đặt in hóa đơn thuế chấp nhận rồi chứ ha? vậy thì bạn tiến hành đătị in hóa đơn rồi làm thông báo phát hành hd, khi đó thì hàng quý mới khai. còn nếu bạn mới nộp mẫu 06 thuế đóng dấu đã nhận mà chưa trả kết quả thì chưa phải làm gì

L

Lai Hoai An

Guest
6/8/16
7
0
1
34
@Lai Hoai An bạn nộp mẫu 06 với nộp luôn đơn đề nghị đặt in hóa đơn thuế chấp nhận rồi chứ ha? vậy thì bạn tiến hành đătị in hóa đơn rồi làm thông báo phát hành hd, khi đó thì hàng quý mới khai. còn nếu bạn mới nộp mẫu 06 thuế đóng dấu đã nhận mà chưa trả kết quả thì chưa phải làm gì
Mình chưa cần in hoá đơn nên mình chưa làm đơn đề nghị in bạn ạ, thuế mới đóng dấu nhận mẫu 06 vậy là Quý này mình vẫn kê khai theo pp trực tiếp hả bạn?

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
bạn chưa hoạt động, chưa đặt in thì làm gì có hd mà kê khai

T

tuanhoi

Guest
18/7/17
2
0
1
38
Cả nhà cho e hỏi ké với a, công ty e cũng mới thành lập, e nộp mẫu 06 lên cơ quan thuế người ta đóng dấu cho luôn, nhưng công ty e vẫn chưa hoàn thành hợp đồng thuê nhà cũng chưa có cơ quan thuế xuống kiểm tra thì quý này e đã khai thuế theo pp khấu trừ chưa hay là pp trực tiếp ạ?
Khi nào công ty bạn nhận được thông báo của thuế : "Thông báo Phương pháp tính thuế của NNT" thì công ty bạn mới được áp dụng theo pp khấu trừ. còn không nhận được thì bạn vẫn phải áp dụng pp trực tiếp. nếu cẩn thận bạn qua thuế hỏi sẽ rõ ngay mà

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
@Lai Hoai An Thuế chỉ mới đóng dấu nhận mẫu 06 của bạn chứ đã trả kq bên bạn được sd pp tính thuế khấu trừ đâu mà bạn kê. nếu ko nhận được kq thì vẫn hiểu dn mới thành lập là áp dụng thuế trực tiếp, mà bạn chưa mua HD của thuế thì đâu có gì mà kê khai

L

Lai Hoai An

Guest
6/8/16
7
0
1
34
@Lai Hoai An Thuế chỉ mới đóng dấu nhận mẫu 06 của bạn chứ đã trả kq bên bạn được sd pp tính thuế khấu trừ đâu mà bạn kê. nếu ko nhận được kq thì vẫn hiểu dn mới thành lập là áp dụng thuế trực tiếp, mà bạn chưa mua HD của thuế thì đâu có gì mà kê khai
Mình cảm ơn bạn nhiều, cho mình hỏi chút Quý này nộp tờ khai trắng thì mình vào HTKK vào tờ khai theo pp khấu trừ rồi để trống rồi nộp đc ko?Bạn biết chỉ cho mình với, công ty mình mua chữ ký số nên có 1 HDGTGT đầu vào chữ ký số b ạ

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Cứ nộp online bản trắng để chi cục đỡ làm phiền thôi.

còn theo luật thì bộ hồ sơ quý sẽ gồm tờ khai, báo cáo tình hình hóa đơn bán ra, do bạn chưa có hóa đơn bán ra nên không phải kê khai

L

Lai Hoai An

Guest
6/8/16
7
0
1
34
Cứ nộp online bản trắng để chi cục đỡ làm phiền thôi.

còn theo luật thì bộ hồ sơ quý sẽ gồm tờ khai, báo cáo tình hình hóa đơn bán ra, do bạn chưa có hóa đơn bán ra nên không phải kê khai
Mình có 1 HĐGTGT đầu vào vậy mình kê vào tờ khai luôn hay cứ để lại đã?

H

Hương0902

Guest
18/2/16
2
0
1
28
Em ké chủ top ạ! Em viết hoá đơn đỏ nhưng cách dòng chỗ nội dung đến nay mới biết là vi phạm, có cách nào khắc phục không ạ? Em xuất số lượng khá nhiều rồi, bị phạt có nặng không ạ, em lo quá!

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Mình có 1 HĐGTGT đầu vào vậy mình kê vào tờ khai luôn hay cứ để lại đã?
1 là cứ kê khai trắng, trực tiếp thì chỉ có kê khoán bán ra thôi, nên đầu vào có chỗ nào đâu mà kê
2 là ko kê gì cả, thuế có hỏi thì giải trình là chưa đăng ký đc khấu trừ cũng chưa mua hóa đơn, nên theo luật là chưa phải kê khai

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
@Lai Hoai An tum lại là bạn chưa phải làm gì cũng ko ai bắt bẻ gì cả, chưa có kq tính thuế theo pp khấu trừ, cũng chưa đặt inHD , mà cũng ko mua hóa đơn của thuế, là chưa xác định pp nào thì chưa cần kê khai, ko ai bắt lỗi hay phạt gì, còn cái tờ hóa đơn đầu vào kì này ko kê thì kì sau kê vẫn được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA