???

• Thread starter dbsk266
  • Ngày gửi
D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Chào các anh /chị
xin phep ad xoá nội dung bài này

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào các anh /chị
anh chị có thể tư vấn cho em một chút, có một người quen (sếp công ty) muốn mở công ty và nhờ địa chỉ nhà riêng em để làm trụ sở công ty mới.
cái này có liên quan đến nhiều vấn đề các thủ tục pháp lý gì không? em đang rất phân vân nên giải quyết như thế nào?
Mong các anh chị tư vấn giúp em với,Em cám ơn nhiều!
Nếu chỉ để làm trụ sở chính, treo cái biển trước cửa nhà thì cũng ko có gì đâu.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Quan trọng là trả bao nhiêu tiền?
Chứ đừng có để treo biển free.

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Sếp đó bác, sếp nhờ cái bây giờ bảo sếp treo biển em lấy tiền nếu là bác thì bác nghĩ sao?

D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Quan trọng là trả bao nhiêu tiền?
Chứ đừng có để treo biển free.
đúng là chả ai muốn tư dưng có cái biển treo nhà mình,mà cũng ko chắc làm ở công ty lâu chẳng may có vấn đề gì cũng khá lằng nhằng^^

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Sếp đó bác, sếp nhờ cái bây giờ bảo sếp treo biển em lấy tiền nếu là bác thì bác nghĩ sao?
Xin lỗi.
Đã là sếp đừng nghĩ đến việc treo nhờ.
Đã treo nhờ. Ko phải sếp

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
nhưng nếu là nhà bạn,,bạn nghĩ sao,có nên làm theo ý sếp hay làm sếp phật lòng???
Theo ý thì đc cái gì?
Chung quy lại vẫn là lợi ích.
Đừng nghĩ như bạn. Hối ko kịp.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
đúng là chả ai muốn tư dưng có cái biển treo nhà mình,mà cũng ko chắc làm ở công ty lâu chẳng may có vấn đề gì cũng khá lằng nhằng^^
Chuẩn.
Muốn treo thì trả tiền trc đây.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Không biết các bác đọc không kỹ hay em hoa mắt, em thấy bác ấy hỏi là người quen của Sếp xin treo và Sếp nhờ mình, chứ không phải là Sếp của mình xin treo. Xem lại cái cty bạn thế nào cái đã rồi tính.

simple

simple

Cao cấp
29/3/10
206
66
28
daklak
Công ty làm ăn đàng hoàng không nói, lỡ nó lấy địa chỉ nhà mình làm bậy thì có sao không nhỉ?

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
nhưng nếu là nhà bạn,,bạn nghĩ sao,có nên làm theo ý sếp hay làm sếp phật lòng???
Tùy bạn thôi, với mình chỉ là treo 1 cái biển và 1 cái hợp đồng thuê tài sản.
Xin lỗi.
Đã là sếp đừng nghĩ đến việc treo nhờ.
Đã treo nhờ. Ko phải sếp
Thật lòng là em cũng chẳng bao h muốn trích dẫn lại lời bác đâu, vì kiểu gì bác cũng bảo vệ quan điểm của bác là đúng nhất nên em cũng cạn lời ở đây thôi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113

Thật lòng là em cũng chẳng bao h muốn trích dẫn lại lời bác đâu, vì kiểu gì bác cũng bảo vệ quan điểm của bác là đúng nhất nên em cũng cạn lời ở đây thôi.
Trong kinh tế ko nên vướng tình cảm.
Kinh nghiệm xương máu đấy bạn.

D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Công ty làm ăn đàng hoàng không nói, lỡ nó lấy địa chỉ nhà mình làm bậy thì có sao không nhỉ?
Không biết các bác đọc không kỹ hay em hoa mắt, em thấy bác ấy hỏi là người quen của Sếp xin treo và Sếp nhờ mình, chứ không phải là Sếp của mình xin treo. Xem lại cái cty bạn thế nào cái đã rồi tính.
Thực ra công ty hiện tại,làm ăn cũng ko khá khẩm lắm,nên sếp muốn mở thêm 1 công ty nữa
Mà em cũng làm đây chưa được một năm,nên cũng rất khó xử,may mà từ chối được rồi^^

D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong

Trong kinh tế ko nên vướng tình cảm.
Kinh nghiệm xương máu đấy bạn.[/QUOTE
liên quan đến vấn đề tình cảm,là vấn đề khó giải quyết nhất đấy^^

L

linhdophi

Guest
Thực ra công ty hiện tại,làm ăn cũng ko khá khẩm lắm,nên sếp muốn mở thêm 1 công ty nữa
Mà em cũng làm đây chưa được một năm,nên cũng rất khó xử,may mà từ chối được rồi^^
Đúng đấy bạn, chối được là nên chối, vì sau này vướng thủ tục pháp lý lằng nhằng khi bạn không có ý định làm lâu dài ở công ty

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Muốn mở thì phải làm cho nó đàng hoàng.
Lại đi mượn.
Nghe là biết cách làm nó ra làm sao rồi.
Khá thế nào đc.

• Like
Reactions: dbsk266

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA