DỊCH VỤ CHO NHÂN VIÊN ĐI NGHỈ MÁT

• Thread starter phamlien2009
  • Ngày gửi
P

phamlien2009

Guest
10/11/11
3
0
1
39
hạ nội
Sếp mình và gia đình đi nghỉ mát có lấy hóa đơn ghi tên cty của cty cp dv chu du, nội dung hóa đơn là: dịch vụ đặt phòng booking . Tổng của 9 hóa đơn ( số tiền khác nhau) gần 100 triệu ghi vào 9 ngày liên tiếp. Mình định cho vào sếp đi công tác, nhưng với cty mình thì công tác thế thì hơi lâu và hơi nhiều tiền. Nên mình định cho vào dịch vu cho nhân viên đi nghỉ mát. Nhưng chứng từ để thuế ko loại được những hóa đơn này là gồm những gì ạ?
Mọi người hướng dẫn hộ mình, mình cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhtunghc

Sơ cấp
30/12/10
23
6
3
33
Ha Noi
Theo mình biết thì nếu tính vào chi phí cho nhân viên đi nghỉ mát thì sẽ k được khấu trừ thuế gtgt

P

Phuongliên2016

Trung cấp
19/9/17
110
30
28
Hà Nội
Theo mình biết thì nếu tính vào chi phí cho nhân viên đi nghỉ mát thì sẽ k được khấu trừ thuế gtgt
Có quy dinh nao huong dan cụ the chi phi cjo nhanh vjen ko dc khau tru o dau vay bạn

F

fresh89

Sơ cấp
18/6/15
45
0
8
34
ủa sao mình đọc thì thấy được khấu trừ mà

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
@fresh89 uhm, mình cũng thấy dc khấu trừ mà, ko biết bạn kia nói ko khấu trừ là sao nữa. Nhưng có quy định là chỉ bằng 1 tháng lương nhân viên thôi.

Q

quocthanh0404

Guest
20/5/12
10
1
3
35
Quảng Ngãi
5saigon.com
Bạn chịu khó đọc thông tư kỹ tí, và bổ sung các văn bản, chứng từ cần thiết: như du lịch thì có quyết định của giám đốc không?, đi thì phải có danh sách, hóa đơn đi lại, ăn uống... thấy hợp lí thì bạn lấy chi phí không thì bỏ ra bạn

T

thanhtunghc

Sơ cấp
30/12/10
23
6
3
33
Ha Noi
Tại đợt năm ngoái bên mình có làm hoàn thuế, bên thuế họ loại hết chi phí thuế của các hoạt động golf của ông sếp, chi phí đi nghỉ mát cho cán bộ công nhân viên và không cho khấu trừ thế nên từ đấy đến h bên mình cho vào 811 hết chứ k cho vào thuế gtgt được khấu trừ

K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
@thanhtunghc A xem công văn 4005/TCT-CS 29/9/2015 của Tổng Cục Thuế hướng dẫn khấu trừ thuế GTGT đối với các khoản phúc lợi đó ạ.

T

thanhtunghc

Sơ cấp
30/12/10
23
6
3
33
Ha Noi
Căn cứ các hướng dẫn trên, trường hợp doanh nghiệp có khoản chi phúc lợi mà người lao động được thụ hưởng trực tiếp thì khoản chi đó được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế đối với khoản chi có tính chất phúc lợi cho người lao động nếu có đầy đủ hóa đơn chứng từ và tổng số chi không quá 01 tháng lương bình quân thực tế thực hiện trong năm tính thuế theo quy định, đồng thời doanh nghiệp được khấu trừ thuế GTGT đối với những khoản chi phúc lợi tương ứng với khoản tiền được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế nêu trên nếu đáp ứng được các điều kiện về khấu trừ theo quy định.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA