học kế toán tổng hợp thực hành tại Bình dương

L

lethuylinh21

Sơ cấp
12/10/17
2
1
3
24
Em chào các anh chị trên diễn đàn web kế toán !
em là thành viên mới của diễn đàn, năm nay 24 tuổi . Em lấy chồng sớm. Vì Bác sĩ bảo cưới :)) Em sinh em bé được 8 tháng rồi. Trước em học chuyên ngành Tài chính của một trường cao đẳng ở HCM, Nhưng mải chơi, yêu đương đi học em cũng chẳngs nhớ gì với chẳng biết gì mấy. Tốt nghiệp ra trường em cũng chưa đi làm ở đâu cả. Bây giờ em dự định là sẽ đi làm lại, làm kế toán. Em muốn được các anh chị tư vấn cho em về nơi học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tại bình dương. Nếu không thì mong các mẹ gửi vào email của em linh0888@gmail.com Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ
P/s: Mong các trung tâm không vào đây tự quảng cáo ạ.

L

lethuylinh21

Sơ cấp
12/10/17
2
1
3
24
Chị bầu bí, Rồi lại sinh em bé, chăm em bé đến bây giờ thì quên hết kiến thức cũng là điều dễ hiểu thôi chị ạ , Em vừa học xong ra trường đã quên hết kiến thức rồi. Chứ đừng nói là NGỦ ĐÔNG hơn 2 năm trời như chị., Ở Bình Dương nhiều khu công nghiệp như vậy, Em nghĩ tìm việc kế toán hay làm công nhân trong nhà máy cũng dễ thôi chị ha. Chúc chị sớm tìm đc việc,
good lucky (y)
tks bé nhìu nha, trước đi học chij mải chơi, nên cũng chẳng nhớ gì nhiều cả. giờ mới hối hận nè. Hối hận vì chống lầy sớm quá. Khi mà mình vẫn còn ở tuổi ăn tuổi chơi. Lúc bạn bè tung tăng đi ăn, đi chơi. Thì mình bầu bì. Giờ chị chỉ có niềm vui duy nhất là cún con của chị thôi. Giờ mụ ta cũng gần 1 tuổi rôi. Chị phải đi kiếm tiền thoai. Lo cho con bằng bạn nữa. Hi. Giờ các bé có thời gian thì cứ tranh thủ chơi đi, Đừng chồng con sớm làm gì.Không như chị buồn lắm lun

M

minh anh 97

Sơ cấp
19/9/17
3
1
1
21
Mọi người ai ra trường làm kinh tế tư vấn chút cho em với ạ
Em đang học năm cuối khoa kế toán chuẩn bị đi thực tập. Mải chơi quá kiến thức lý thuyết em không đc chắc. Em đang định đi học lớp kế toán thực tế bên ngoài dạy lại từ đầu về các nghiệp vụ và cách định khoản luôn. Lười quá mà e không biết mai sau đi làm thực tế có cần biết định khoản lý thuyết như trên trường dạy không nữa rồi cách xử lý giấy tờ sao cho đúng.

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Em đang học năm cuối khoa kế toán chuẩn bị đi thực tập. Mải chơi quá kiến thức lý thuyết em không đc chắc. Em đang định đi học lớp kế toán thực tế bên ngoài dạy lại từ đầu về các nghiệp vụ và cách định khoản luôn. Lười quá mà e không biết mai sau đi làm thực tế có cần biết định khoản lý thuyết như trên trường dạy không nữa rồi cách xử lý giấy tờ sao cho đúng.

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Học thực hành kế toán là việc hoàn toàn nên làm. Sinh viên hay người đi làm nếu chưa hiểu bản chất thì nên đi học lại, cứ tưởng tưởng rằng bảo tự học, nhưng tự học sẽ mất thời gian, mất rất nhiều chi phí cơ hội. Bỏ 1 số tiền để đi học nhưng sẽ có được nhiều thứ: kinh nghiệm, kiến thức, mối quan hệ. Mình thấy rất tốt & có ích.
Mà cũng nhận ra 1 vấn đề là sinh viên và người VN cái khoản tự học hơi kém nên nếu cứ bảo để tự học thì e rằng không hợp lý.
Kế toán là 1 nghề mà kinh nghiệm được đo bằng tuổi kinh nghiệm, do vậy nếu càng để mất thời gian thì tuổi nghề càng ngắn, kĩ năng cạnh tranh của bạn càng yếu.
Theo mình, sinh viên nên đi học kế toán thực hành sớm nhất có thể

E

Em phải làm sao

Sơ cấp
20/10/17
0
0
0
27
Em chào các anh chị. Em mới học xong cao đẳng kế toán rồi. Ac em mới xin cho e 1 công việc ở khu công nghiệp dưới Bình dương. Em chuẩn bị đi làm mà hiện giờ vẫn chưa biết gì về kế toán nhiều cả. Em không đủ tự tin các anh chị ơi. Em thấy bạn em biểu đi học một lớp học dạy kế toán tổng hợp thực hành để có hiểu biết thực tế hơn. Đi làm cho dễ. E đang tham khảo một vài trung tâm dạy kế toán thực hành trên tphcm. Em sợ ở Bình dương không có trung tâm kế toán nào uy tín. Tình cờ thấy cái topic này. Vậy anh chị em nào biết địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành ở bình dương mà tốt, uy tín thì giới thiệu em với ạ. Em cảm ơn

E

Em phải làm sao

Sơ cấp
20/10/17
0
0
0
27
Học thực hành kế toán là việc hoàn toàn nên làm. Sinh viên hay người đi làm nếu chưa hiểu bản chất thì nên đi học lại, cứ tưởng tưởng rằng bảo tự học, nhưng tự học sẽ mất thời gian, mất rất nhiều chi phí cơ hội. Bỏ 1 số tiền để đi học nhưng sẽ có được nhiều thứ: kinh nghiệm, kiến thức, mối quan hệ. Mình thấy rất tốt & có ích.
Mà cũng nhận ra 1 vấn đề là sinh viên và người VN cái khoản tự học hơi kém nên nếu cứ bảo để tự học thì e rằng không hợp lý.
Kế toán là 1 nghề mà kinh nghiệm được đo bằng tuổi kinh nghiệm, do vậy nếu càng để mất thời gian thì tuổi nghề càng ngắn, kĩ năng cạnh tranh của bạn càng yếu.
Theo mình, sinh viên nên đi học kế toán thực hành sớm nhất có thể[/QUOTE

Em chào chị. Chị nói hay quá. Còn giống em nữa. Trước em đi học em lười lắm. Chẳng học hành gì mấy. Giờ ra trường rồi. Ac em xin cho làm kế toán mới tá hoả ra làm mình chẳng biết cái gì mà làm. E tính thời gian chưa đến nhận việc thì ở nhà tự học kế toán mà khó quá. Học nó không vô chị ạ.
Bạn em nó cũng khuyên nên đi học kế toán thực hành cho nó mở rộng tầm mắt. Mà đang phân vân quá. K biết học ở trung tâm kế toán nào cho uy tín nữa ạ . Chị giúp e với

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Chị rút ra kinh nghiệm từ bản thân mình em ạ. Trước chưa biết đến việc đi học kế toán thực hành ở trung tâm kế toán, Chị cũng đã có một thời gian dài mất phương hướng, không biết bản thân mình phải học và làm như thế nào cả, Kiểu tương lai mờ mịt âý, Không biết bắt đầu từ đâu, hehe, Giờ đi qua quãng thời gian đó rồi, Thấy trường hợp của em y chang chị đó

H

hoaanhdaotronggio

Sơ cấp
23/10/17
2
2
3
27
Em chào các chị, Em học xong kế toán ở trường rồi. Mà giờ em cũng chẳng biết gì về kế toán cả. giờ em vẫn chưa biết định hướng công việc nghề nghiệp sau này của mình ntn nữa. vẫn chưa hình dung ra quãng đường phải đi sau này như thế nào, haizz. Em thì em không ở Bình dương, Không tìm địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành tại bình dương như chủ thớt. nhờ 500ae tư vấn giúp muốn làm kế toán thì cần phải làm những gì

E

Em phải làm sao

Sơ cấp
20/10/17
0
0
0
27
Chị rút ra kinh nghiệm từ bản thân mình em ạ. Trước chưa biết đến việc đi học kế toán thực hành ở trung tâm kế toán, Chị cũng đã có một thời gian dài mất phương hướng, không biết bản thân mình phải học và làm như thế nào cả, Kiểu tương lai mờ mịt âý, Không biết bắt đầu từ đâu, hehe, Giờ đi qua quãng thời gian đó rồi, Thấy trường hợp của em y chang chị đó
híc, em chẳng biết nữa chị ạ, giờ cảm thấy mình chứ kiểu chênh vênh như thế nào ấy, Thấy bạn bè em chúng nó xin được việc hết rồi, Đi làm rồi, công việc thăng tiến này kia mà mình cứ dậm chân tại chỗ, Mà e nghĩ là đi thụt lùi ấy chứ, Vì thời gian không đụng chạm đến kế toán em quên gần hết rồi. Trước chị em khuyên em theo học ngành khác em không nghe lời. Giờ học mấy ngành kinh tế xong lại k biết gì nữa, khó xin việc quá chị à

E

Em phải làm sao

Sơ cấp
20/10/17
0
0
0
27
Em chào các chị, Em học xong kế toán ở trường rồi. Mà giờ em cũng chẳng biết gì về kế toán cả. giờ em vẫn chưa biết định hướng công việc nghề nghiệp sau này của mình ntn nữa. vẫn chưa hình dung ra quãng đường phải đi sau này như thế nào, haizz. Em thì em không ở Bình dương, Không tìm địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành tại bình dương như chủ thớt. nhờ 500ae tư vấn giúp muốn làm kế toán thì cần phải làm những gì
Cùng cảnh ngộ giống tui rồi, Học xong, ra trường thất nghiệp mà giờchẳng biết cái gì cả, Cũng tính tham gia học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành này. Ở Bình dương mình cũng thấy có nhiều trung tâm kế toán uy tín tại bình dương mà, bà thử tìm hiểu xem sao

củ cải :))

củ cải :))

Thành viên thân thiết
21/9/17
45
15
8
30
Cùng cảnh ngộ giống tui rồi, Học xong, ra trường thất nghiệp mà giờchẳng biết cái gì cả, Cũng tính tham gia học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành này. Ở Bình dương mình cũng thấy có nhiều trung tâm kế toán uy tín tại bình dương mà, bà thử tìm hiểu xem sao
Thời buổi cạnh tranh khốc liệt. Mỗi năm có mấy chục nghìn sinh viên tốt nghiệp, lứa này chưa có việc thì lứa kia lại ra trường. Cái dây chuyền mỗi năm mỗi tiếp diễn và ngày càng chồng chất thêm. Vì thế, muốn có việc làm mà không lăn xả tìm cơ hội cho chính mình thì nguy cơ bị đẩy ra bên lề cuộc chiến là rất lớn. Cạnh tranh mà, ai giỏi hơn, xuất sắc hơn, ưu tú hơn, biết nắm bắt cơ hội thì thắng thôi. Không thể cứ thụ động ngồi chờ được ban việc, phải tự mình đi giành lấy công việc thôi. Không biết gì thì phải học nhanh còn kịp các em ạ, Chứ còn cứ suy nghĩ rồi đợi chờ này kia thì lâu lắm

D

Diệp 28

Sơ cấp
4/7/17
30
19
8
27
Thời buổi cạnh tranh khốc liệt. Mỗi năm có mấy chục nghìn sinh viên tốt nghiệp, lứa này chưa có việc thì lứa kia lại ra trường. Cái dây chuyền mỗi năm mỗi tiếp diễn và ngày càng chồng chất thêm. Vì thế, muốn có việc làm mà không lăn xả tìm cơ hội cho chính mình thì nguy cơ bị đẩy ra bên lề cuộc chiến là rất lớn. Cạnh tranh mà, ai giỏi hơn, xuất sắc hơn, ưu tú hơn, biết nắm bắt cơ hội thì thắng thôi. Không thể cứ thụ động ngồi chờ được ban việc, phải tự mình đi giành lấy công việc thôi. Không biết gì thì phải học nhanh còn kịp các em ạ, Chứ còn cứ suy nghĩ rồi đợi chờ này kia thì lâu lắm
Hầu hết các bạn sinh viên khi chuẩn bị hoặc mới tốt nghiệp chuyên ngành kế toán tại các trường đại học cao đẳng đều phải đối diện với áp lực xin việc làm cho đúng với chuyên ngành mà mình được học, việc học kế toán ra trường làm trai ngành học là điều sảy ra như cơm bữa rồi. bởi vì sao, mình thấy hiện nay, khối lượng sinh viên được đào tạo kế toán là không hề nhỏ, trong khi đó, các nhà tuyển dụng tại các doanh nghiệp thì ngày càng khắt khe hơn. vì vậy việc xin việc kế toÁN đối với các bạn sinh viên mới ra trường là tương đối khó khăn. và phụ thuộc nhiều vào chính con người các bạn đó

D

Diệp 28

Sơ cấp
4/7/17
30
19
8
27
Em chào các anh chị trên diễn đàn web kế toán !
em là thành viên mới của diễn đàn, năm nay 24 tuổi . Em lấy chồng sớm. Vì Bác sĩ bảo cưới :)) Em sinh em bé được 8 tháng rồi. Trước em học chuyên ngành Tài chính của một trường cao đẳng ở HCM, Nhưng mải chơi, yêu đương đi học em cũng chẳngs nhớ gì với chẳng biết gì mấy. Tốt nghiệp ra trường em cũng chưa đi làm ở đâu cả. Bây giờ em dự định là sẽ đi làm lại, làm kế toán. Em muốn được các anh chị tư vấn cho em về nơi học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất tại bình dương. Nếu không thì mong các mẹ gửi vào email của em linh0888@gmail.com Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ
P/s: Mong các trung tâm không vào đây tự quảng cáo ạ.
Trong cuộc sống, những chuyện ta không mong muốn vẫn luôn xảy ra, và mỗi chuyện đều dẫn đến những kết thúc khác nhau tùy từng cách ứng xử. Bản thân mỗi sự việc chưa phải là vấn đề; chính thái độ và cách xử lý không thích hợp của chúng ta mới thực sự biến chúng thành vấn đề.
Cố gắng lên em nhé, chúc em sớm tìm được nơi học kế toán tổng hợp thực hành tại bình dương

E

em là nhà 542

Sơ cấp
24/10/17
7
0
1
25
híc, em chẳng biết nữa chị ạ, giờ cảm thấy mình chứ kiểu chênh vênh như thế nào ấy, Thấy bạn bè em chúng nó xin được việc hết rồi, Đi làm rồi, công việc thăng tiến này kia mà mình cứ dậm chân tại chỗ, Mà e nghĩ là đi thụt lùi ấy chứ, Vì thời gian không đụng chạm đến kế toán em quên gần hết rồi. Trước chị em khuyên em theo học ngành khác em không nghe lời. Giờ học mấy ngành kinh tế xong lại k biết gì nữa, khó xin việc quá chị à
HAHA, CHO PHÉP BẢN THÂN MÌNH ĐI LÙI VÀI BƯỚC CŨNG ĐƯỢC CHỨ SAO BÀ ƠI. CHO NGƯỜI TA ĐI TRƯỚC RỒI MÌNH ĐỨNG SAU MÌNH NHÌN XEM NG TA ĐI NHƯ THẾ NÀO ĐỂ MÌNH CÒN BIẾT HƯỚNG MÀ ĐI CHỨ. NÓI ĐÙA VẬY THÔI. CHỨ GIỜ CŨNG ĐẾN LÚC PHẢI LỚN RỒI, CỨ DẪM CHÂN TẠI CHỖ MÃI SAO ĐƯỢC BÀ, TÔI CŨNG ĐANG NGÁN NGẨM LẮM ĐÂY. HỌC KẾ TOÁN GIỜ AI CŨNG HỌC, MÀ VIỆC LÀM THÌ NGÀY CÀNG ÍT. LẠI CÒN ĐÒI HỎI CAO NỮA CHỨ. tÔI CŨNG ĐANG MUỐN TÌM ĐỂ THEO HỌC MỘT KHÓA KẾ TOÁN TỔNG HỢP THỰC HÀNH TẠI BÌNH DƯƠNG MÀ CHƯA BIẾT HỌC Ở ĐÂU ĐÂY

E

Em phải làm sao

Sơ cấp
20/10/17
0
0
0
27
HAHA, CHO PHÉP BẢN THÂN MÌNH ĐI LÙI VÀI BƯỚC CŨNG ĐƯỢC CHỨ SAO BÀ ƠI. CHO NGƯỜI TA ĐI TRƯỚC RỒI MÌNH ĐỨNG SAU MÌNH NHÌN XEM NG TA ĐI NHƯ THẾ NÀO ĐỂ MÌNH CÒN BIẾT HƯỚNG MÀ ĐI CHỨ. NÓI ĐÙA VẬY THÔI. CHỨ GIỜ CŨNG ĐẾN LÚC PHẢI LỚN RỒI, CỨ DẪM CHÂN TẠI CHỖ MÃI SAO ĐƯỢC BÀ, TÔI CŨNG ĐANG NGÁN NGẨM LẮM ĐÂY. HỌC KẾ TOÁN GIỜ AI CŨNG HỌC, MÀ VIỆC LÀM THÌ NGÀY CÀNG ÍT. LẠI CÒN ĐÒI HỎI CAO NỮA CHỨ. tÔI CŨNG ĐANG MUỐN TÌM ĐỂ THEO HỌC MỘT KHÓA KẾ TOÁN TỔNG HỢP THỰC HÀNH TẠI BÌNH DƯƠNG MÀ CHƯA BIẾT HỌC Ở ĐÂU ĐÂY
ukm, thế bà đã tìm được trung tâm dạy kế toán thực hành ở Bình Dương nào chưa vậy? tôi thấy các anh chị ấy chia sẻ là trung tâm dạy kế toán thực hành của cô Ánh chuẩn bị mở thêm cơ sở dạy kế toán thực hành ở bình dương đó bà, Đọc review thấy mọi người cũng khen trung tâm kế toán Lê Ánh lắm.Tôi đinh là sẽ qua HCM học kế toán thực hành ở trên đó nhưng sắp tới có lớp mở ở Bình dương rồi nên thôi, đợi thêm một thời gian bà ạ

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
ukm, thế bà đã tìm được trung tâm dạy kế toán thực hành ở Bình Dương nào chưa vậy? tôi thấy các anh chị ấy chia sẻ là trung tâm dạy kế toán thực hành của cô Ánh chuẩn bị mở thêm cơ sở dạy kế toán thực hành ở bình dương đó bà, Đọc review thấy mọi người cũng khen trung tâm kế toán Lê Ánh lắm.Tôi đinh là sẽ qua HCM học kế toán thực hành ở trên đó nhưng sắp tới có lớp mở ở Bình dương rồi nên thôi, đợi thêm một thời gian bà ạ
Chị thấy hiện nay càng ngày càng nhiều trung tâm mở các lớp kế toán thực hành ngắn hạn, Kế toán tổng hợp thực hành tốt nhất tại bình dương. trung tâm nào cũng quảng cáo rầm rỗ nhưng thực tế chất lượng thì không được đảm bảo. Nên các e sinh viên sắp hoặc vừa ra trường có ý định đi học kế toán thực tế thì hãy thật cẩn thận khi lựa chọn điạ điểm học. Tốt nhất bạn nên hỏi những người đã học ở đó rồi, sau đó vào trang web của họ tìm hiểu thông tin giảng viên (Trong phần này thì lưu ý các bạn nếu tìm hiểu hãy tìm hiểu cả phần tin tuyển dụng giảng viên của trung tâm vì nhiều trung tâm quảng cáo là kế toán trưởng dạy nhưng thực chất khi tuyển giảng viên chỉ tuyển những kế toán có khoảng 3-5 năm kinh nghiệm để giảm chi phí). Sau đó, bạn hãy tìm hiểu số lượng học viên trên lớp, nên lựa chọn những địa chỉ có số lượng học viên ít.Trước chị đã tìm theo những tiêu chuẩn đó. Và quyết định theo học ở trung tâm kế toán Lê Ánh, Nếu trung tâm có mở lớp dạy kế toán tổng hợp thực hành ở bình dương thì hãy đăng kí tham gia học thử xem có ổn không nhé, bản thân chị học và thấy rất hài lòng

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
22
9
3
24
Phải có đam mê nghề nghiệp chứ em à, ,chắc về nghiệp vụ em cũng chưa chắc chắn nên mới nản trí như vậy! Đi học 1 khóa kế toán tổng hợp thực hành đi ở Bình dương chị thấy cũng có khá nhiều trung tâm dạy ké toán tại bình duong đó em. Cứ Cố gắng hết mình sẽ nhận đc những đền đáp xứng đáng ;);););)

H

hay ve day ben em

Sơ cấp
26/10/17
0
0
0
25
em chào các chị, có ai sinh viên mới ra trường mới đi làm còn ngu ngơ, chậm chạp, làm sai sót nhiều, bị xếp mắng ngu chưa ạ? Bản thân làm sai nhiều cái, khi sếp sai, mà cứ nói lỗi do mình, không dám cãi, ức phát khóc. Giờ sếp cứ để ý hoài, làm sai là bị mắng, nghe mắng hoài, em nghe mọi người khuyên rằng mặt cứ phải dày lên, nhưng áp lực quá
proxy.php?image=https%3A%2F%2Fwww.facebook.com%2Fimages%2Femoji.php%2Fv9%2Ff40%2F1%2F16%2F1f62d.png&hash=67df2591290428b47a88fa2cee8112b7
proxy.php?image=https%3A%2F%2Fwww.facebook.com%2Fimages%2Femoji.php%2Fv9%2Ff40%2F1%2F16%2F1f62d.png&hash=67df2591290428b47a88fa2cee8112b7
. Em đã cố găng lắm rồi, cẩn thận hơn, để ý hơn, nhanh hơn nhưng vẫn chưa là gì, làm sai thì vẫn cứ bị coi là ngu ngơ, chậm chạp thôi.
Sếp em bảo kế toán phải nhanh nhẹn, linh hoạt, nhạy bén... chứ ngu ngơ, chậm chạp thì muốt mùa cũng k làm kế toán được. Sếp nói thế thì em biết làm gì đây

H

hay ve day ben em

Sơ cấp
26/10/17
0
0
0
25
Phải có đam mê nghề nghiệp chứ em à, ,chắc về nghiệp vụ em cũng chưa chắc chắn nên mới nản trí như vậy! Đi học 1 khóa kế toán tổng hợp thực hành đi ở Bình dương chị thấy cũng có khá nhiều trung tâm dạy ké toán tại bình duong đó em. Cứ Cố gắng hết mình sẽ nhận đc những đền đáp xứng đáng ;);););)
Học kế toán ở trung tâm dạy kế toán thực hành có thực sự mang lại hiệu quả không chị? Em bị mắng hoài mà em ức quá, huhu,Em đang ở Dĩ an. bình dương, Nếu có khóa dạy kế toán tổng hợp thực hành tại bình dương tốt thì em cũng muốn theo học, buồn quá đi, em học xong ra trường bằng gần giỏi mà di làm lại bị chửi là ngu, quá buồn

Thành viên trực tuyến

• HD192
  • hahuuthuong
  • phamtienthanh
  • auyeuch
  • khanhnguyennt
  • homeclassic.vn1
  • lachongcorp123
  • lyset.aug
  • phong2810
  • ĐINH SAO BĂNG
  • daongocnam0603