Sao cộng 2 số trên excel lại ra kết quả =0

• Thread starter lapbitas
  • Ngày gửi
lapbitas

lapbitas

Cao cấp
24/1/11
365
37
28
40
Ha Noi
Nhờ các bác giải thích giúp mình trường hợp này ( lần đầu tiên mình gặp trường hợp oái oăm thế này)
( file đính kèm)
=D70+D100 ra kết quả =0

Đính kèm

• bang can doi ke toan.xlsx
    16.7 KB · Lượt xem: 108
Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Bình thường cộng các đối số kết quả trả về bằng 0 là do có 1 đối số nào đó có liên quan đến các đối số còn lại (thuật ngữ tin học gọi là tham chiếu vòng tròn).
Của bạn ở D82 xảy ra điều đó. Mở file của bạn ra excel đã cảnh báo nhưng chắc bạn ko hiểu nó báo bạn cái gì.

Đính kèm

• bang can doi ke toan.xlsx
    23.4 KB · Lượt xem: 53
  • Like
Reactions: lapbitas
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Nhờ các bác giải thích giúp mình trường hợp này ( lần đầu tiên mình gặp trường hợp oái oăm thế này)
( file đính kèm)
=D70+D100 ra kết quả =0
Bỏ công thức trong mã số 321 Dự phòng ngắn hạn đi là được bạn

• Like
Reactions: lapbitas
L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
@lapbitas Hi bạn, đây là bài tập hay thực tế vậy bn. Nếu thực tế mình hỏi chút nha. TS vô hình là gì vậy bạn, tính sao vậy. Còn tài khoản thuế phải thu và phải trả nhà nước mình ko bù trừ dc hả bn. Thanks b nhiều nha.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
@lapbitas Hi bạn, đây là bài tập hay thực tế vậy bn. Nếu thực tế mình hỏi chút nha. TS vô hình là gì vậy bạn, tính sao vậy. Còn tài khoản thuế phải thu và phải trả nhà nước mình ko bù trừ dc hả bn. Thanks b nhiều nha.
- 213: TSCĐ vô hình là tài sản không có hình thái vật chất, nhưng xác định được giá trị và do doanh nghiệp nắm giữ, sử dụng trong SXKD, cung cấp dịch vụ hoặc cho các đối tượng khác thuê, phù hợp với tiêu chuẩn ghi nhận TSCĐ vô hình.
Cách tính toán TSCĐ dựa trên nguyên tắc thẩm định giá.
- Trên bảng cân đối kế toán không bù trừ giữa nợ và có của các khoản thuế riêng biệt.

rchato

rchato

Sơ cấp
20/11/17
11
0
1
31
rchato.com
Tài sản vô hình là những tài sản không rờ được, không nắm được nhưng sử dụng được và có giá trị. Ví dụ phần mềm kế toán, phần mềm office, word,... là những tài sản vô hình. Để sử dụng thì phải trả phí.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA