cho mình hỏi về lương của lao của lao động trong cty

• Thread starter nguyet170316
  • Ngày gửi
N

nguyet170316

Guest
16/12/17
1
0
1
37
chỗ mình làm kế toán là 1 cty thương mại nên ít người và k có ký hợp đồng lao động với cty.
theo mình biết thì trong trường hợp này thu nhập của NLĐ phải nộp thuế TNCN 10% phải k (cư trú không HĐLĐ)
và lương khoáng theo tháng,khoản này do trả bằng tiền mặt (có bảng lương.)
như vậy khi đưa vào cp 641 v 642 (1 ke toan, 1 tai xe giao hang, 1phu xế, khi cần có thuê bóc vác) có hợp lệ chưa mấy bạn?
do k ký hợp đồng nen cty cung k đóng bảo hiểm cho nhân viên. vậy hiện tại có đúng quy định chưa mấy bạn.
giúp mình với, mình cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haihath

Sơ cấp
29/10/09
3
0
1
Ha Noi
Lao động thời vụ dưới 30 ngày không phải đóng BHXH

TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
chỗ mình làm kế toán là 1 cty thương mại nên ít người và k có ký hợp đồng lao động với cty.
theo mình biết thì trong trường hợp này thu nhập của NLĐ phải nộp thuế TNCN 10% phải k (cư trú không HĐLĐ)
và lương khoáng theo tháng,khoản này do trả bằng tiền mặt (có bảng lương.)
như vậy khi đưa vào cp 641 v 642 (1 ke toan, 1 tai xe giao hang, 1phu xế, khi cần có thuê bóc vác) có hợp lệ chưa mấy bạn?
do k ký hợp đồng nen cty cung k đóng bảo hiểm cho nhân viên. vậy hiện tại có đúng quy định chưa mấy bạn.
giúp mình với, mình cảm ơn
Lao động trên 1 tháng bạn phải đóng BH cho người lao động, và trích 10% TNCN nếu là LĐ thời vụ (<3 tháng). Và khi ng ta làm từ 3 tháng trở lên bạn phải ký HĐ chính thức và thuế TNCN tính theo lũy tiến. Và không có HĐ thì thuế không chấp nhận CP đó đâu bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA