Học Kèm Tiếng Anh 1 Thầy 1 Trò Với Giáo Viên Bản Ngữ Có Tốt Không?

• Thread starter danaudit
  • Ngày gửi
D

danaudit

Sơ cấp
30/7/12
11
1
1
tp hcm
Mình đang cân nhắc học để phục vụ ra tết (khoảng 4-5 tháng nữa) nữa đi theo đoàn công tác sang Sing, mặc dù đoàn có phiên dịch rồi nhưng vẫn muốn có thể tự giao tiếp dạng cơ bản.
Ai có kinh nghiệm rồi chỉ mình kinh nghiệm học và cả chỗ học được nữa thì càng tốt nhé ạ.
Cảm ơn mn trước !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hightechman

Sơ cấp
30/7/12
9
0
1
hcm
Thế thì học một khóa giao tiếp đi. Mình nghĩ tư duy 1-1 của bạn kha tân tiến vì ngày trước mình cũng rơi vào tình trạng này, luống cuống đi hỏi rồi mọi người chỉ cho cách lên các club có tây nói chuyện, học nhóm này nọ. Nhưng đấy là cách luyện tập thôi còn kém thì phải học.
Cứ như mình hỏi trái hỏi phải xong cuối cùng mất hơn 1 tháng loay hoay may là sau cũng nhận ra khả năng của bản thân để nhồi nhét thêm.

H

hvannd999

Sơ cấp
1/11/17
1
0
1
34
Sao bạn không tới mấy chỗ nói chuyện với tây hoặc lên bờ hồ gặp tây nói chuyện cũng được.
Còn nếu muốn kè kè 1-1 thì tất nhiên là giáo viên bản ngữ rồi, giờ có nhiều lựa chọn mà

T

tamtinh240890

Sơ cấp
26/12/17
1
0
1
34
Muốn lên nhanh thì phải thuê kèm 1 - 1 thôi. Chứ lên bờ hồ nói chuyện với tây, hay club các thứ không ăn thua đâu. Cái đó dành cho luyện tập lâu dài Nhưng xác định học 1 -1 với gv bản ngữ thì không có giá rẻ được đâu. trung tâm nào cũng thế thôi. Lớn uy tín thì đắt, mà nhỏ thì chất lượng không đảm bảo, toàn tây balo. Học rồi tiền mất tật mang đấy.

D

danaudit

Sơ cấp
30/7/12
11
1
1
tp hcm
Thế thì học một khóa giao tiếp đi. Mình nghĩ tư duy 1-1 của bạn kha tân tiến vì ngày trước mình cũng rơi vào tình trạng này, luống cuống đi hỏi rồi mọi người chỉ cho cách lên các club có tây nói chuyện, học nhóm này nọ. Nhưng đấy là cách luyện tập thôi còn kém thì phải học.
Cứ như mình hỏi trái hỏi phải xong cuối cùng mất hơn 1 tháng loay hoay may là sau cũng nhận ra khả năng của bản thân để nhồi nhét thêm.
giống mình ghê...mình đang muốn tìm học 1 chỗ phù hợp mà trên mạng bây giờ mung lung quá
trước bạn học ở đâu v?

D

danaudit

Sơ cấp
30/7/12
11
1
1
tp hcm
Sao bạn không tới mấy chỗ nói chuyện với tây hoặc lên bờ hồ gặp tây nói chuyện cũng được.
Còn nếu muốn kè kè 1-1 thì tất nhiên là giáo viên bản ngữ rồi, giờ có nhiều lựa chọn mà
minh đang đi làm,k có thời gian....mình muốn tìm học 1 khóa cho nó bài bản và hiệu quả nhanh

• Like
Reactions: MINA
D

danaudit

Sơ cấp
30/7/12
11
1
1
tp hcm
Muốn lên nhanh thì phải thuê kèm 1 - 1 thôi. Chứ lên bờ hồ nói chuyện với tây, hay club các thứ không ăn thua đâu. Cái đó dành cho luyện tập lâu dài Nhưng xác định học 1 -1 với gv bản ngữ thì không có giá rẻ được đâu. trung tâm nào cũng thế thôi. Lớn uy tín thì đắt, mà nhỏ thì chất lượng không đảm bảo, toàn tây balo. Học rồi tiền mất tật mang đấy.
bạn nói thế làm mình hoang mang quá...

H

hightechman

Sơ cấp
30/7/12
9
0
1
hcm
giống mình ghê...mình đang muốn tìm học 1 chỗ phù hợp mà trên mạng bây giờ mung lung quá
trước bạn học ở đâu v?
trước mình cũng học ở trung tâm nhưng thấy nhiều cái bất cập,nhờ đứa bạn mình gt nên mình học 1 khóa ở trang eiv online bạn à....học tiếng anh trực tuyến với giáo viên nước ngoài 1 kèm 1, giá rẻ, giáo viên bản ngữ.

T

trotyeu1nguoivotam

Sơ cấp
26/12/17
1
0
1
32
thực ra cũng tùy thuộc vào nhu cầu học tiếng anh của mỗi người mà lựa chọn cho mình nơi ngoại ngữ phù hợp thôi…mình tóm gọn lại như thế này

-nếu có điều kiện kinh tế thì học Apollo,hội đồng anh—cái này phù hợp với trẻ nhỏ và học sinh

-nếu muốn học tiếng anh phục vụ cho công việc hiện tại, giao tiếp được thì học ở Aroma

-Còn về học online thì tốt nhất học ở EIV Online (thấy bảo EIV Online rất đa dạng khóa học từ cho trẻ nhỏ cho đến người đi làm với cả hình thức học 1 gv kèm 1 học viên nên cũng khá hay khi học ở đây) giá cả cũng phù hợp với mn…

Đây toàn là nhưng cơ sở co tiếng lâu rồi với gv là người nước ngoài

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
thuê tây dạy tiếng Anh cũng phải thuê cho đúng người chứ ko thì tiền mất tật mang. Ko phải anh tây, chị tây nào cũng có trình độ ngôn ngữ để dạy học đây nhé. cũng giống như chúng ta thôi, ai cũng nói tiếng Việt nhưng đâu phải ai cũng dạy dược tiếng Việt. nếu tự tin thì thử dạy 1 người nước ngoài nói tiếng Việt khoảng 3 tháng thì biết liền.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,028
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn không có thời gian, nên khi nào trong thời gian di chuyển trên ô tô hãy xem phim nghe tiếng & phụ đề tiếng Anh. Xem các clip các bài phát biểu nổi tiếng... như vậy sẽ hiệu quả hơn nhiều. Mình đã từng kèm một nhóm các bạn kế toán 6 bạn cùng học tiếng Anh bắt đầu và hiệu quả.

M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
5
1
3
32
nếu bạn nào có điều kiện học 1 thầy 1 trò cũng ok nhưng cũng tùy theo chương trình,theo như m thấy nếu ai đó muốn học giao tiếp thì nên đến trung tâm học nó sẽ chất lượng hơn có bạn bè trong lớp giúp ta giao tiếp được nhiều hơn,học với gv nước ngoài nữa thì càng ok hơn,còn nếu học ielts m yếu kĩ năng nào học 1 thầy 1 trò để bổ sung thêm kĩ năng đó thôi là ok rồi,chứ nếu học giao tiếp 1 thầy 1 trò cho chết tiền luôn ak

L

LienAnKieu

Sơ cấp
12/11/18
4
0
1
31
1-1 thế này tót thì cũng tót nhưng mà tốn tiền dữ lắm, với lại học tiếng Anh giao tiếp thì nên có nhiều bạn bè học với mình thì tốt hơn, mình học từ thầy nhưng cũng học được rất nhiều từ bạn bè nữa. Mình thì chọn học với giáo viên bản ngữ 1 lớp tầm 10-12 học viên là ok nhất. Còn chỗ học thì nhiều mà, có ACET, ILI, VUS, IDP, BC,...

H

hữu huỳnh 988

Sơ cấp
21/5/18
5
1
3
25
ai có điều kiện học 1-1 với giáo viên cũng tốt,thời gian tương tác khá nhiều khá thoải mái,nhưng mình nghĩ nếu được mình nên tham gia lớp học vẫn ok hơn,vì trên lớp có nhiều ng nhiều ý kiến sẽ giúp ta dễ học dễ phân biệt hơn,

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
1 kèm 1 mình thấy cũng ok ,nhưng có vẻ học phí hơi cao hơn nhiều,nhưng nếu được thì thấy học cũng tốt chứ không sao cả,học vậy mình sẽ được giáo viên hổ trợ giảng giải nhiều hơn

C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
nếu có điều kiện học 1-1 với gv bản ngữ thì thích biết mấy,chắc tiền sẽ tốn nhiều nhưng hiệu quả mình nhận được sẽ tốt hơn gấp nhiều lần,thời gian của họ dành cho mình nhiều thì mình sẽ có nhiều cơ hội hơn,mà tương tác với họ cũng làm mình tiến bộ nhanh hơn

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
nếu có điều kiện để học 1 1 mình cũng rất thích luôn ak,học cái đó chắc nhanh tiến bộ hơn nhiều,mà học với gv bản ngữ nữa thì quá hay luôn ,mình giờ thì chưa có đủ điều kiện để học cái đó thôi,chứ thích lăm luôn

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
nếu có điều kiện học 1 thầy 1 trò với bf bản ngữ thì rất ok luôn,mình cũng đã từng học với thầy nilson ở trung tâm ili,mình học chắc cũng gần 2 năm rồi,lú đó đang cần gấp ilets,học 1 1 tha hồ bạn có thể giải tỏa được nhưng khuất mắt mà được giao tiếp thoải mái nửa,thời gian không bị hạn hẹp,họ có thể có nhiều thời gian để chỉnh sửa cho mình những lỗi sai nửa

C

cô đơn

Sơ cấp
16/3/20
4
4
3
26
Cứ nghe học vs gv bản ngữ là thấy ok rồi,nhiều bạn nghĩ sẽ không ok kỷ năng viết này nọ,nhưng kỷ năng nghe nói phát âm ok là vui phơi phới rồi

• Like
Reactions: MINA

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA