Học Kế Toán Thực Hành Ở Đâu Tốt Nhất Tại TPHCM ???

• Thread starter lehongnhungz
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
lehongnhungz

lehongnhungz

Sơ cấp
26/1/18
3
2
3
Chào anh chị trên Webketoan. Em tốt nghiệp kế toán ra mà đang thấy mông lung quá :(, tại đi xin việc mãi toàn làm trái ngành, xin việc kế toán thì công ty nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm mà em chưa đi làm kế toán bao giờ, thành ra tốt nghiệp một thời gian rồi mà công việc chẳng đâu vào đâu, nhiều khi thấy bất lực quá. em tốt nghiệp đại học kinh tế Luật TPHCM xong, tuy nhiên kiến thức nghiệp vụ kế toán cũng chẳng có gì nhiều ngoài tấm bằng Đại Học. Trước kia cũng có tìm hiểu học kế toán thực hành ở đâu tốt rồi đăng ký học một khóa ở gần trường mà rốt cuộc cũng chẳng khá hơn bao nhiêu, mất tiền mà học chẳng thấy hiểu quả với lại học hơi lan man, thực hành cũng không nhiều. Không biết có phải do em không hợp với ngành kế toán hay sao nữa. Dạo này em tạm thời nghỉ bên công ty cũ đi làm Sale cho một công ty chuyên thi công golf. Rất mong các anh chị đi trước cho em xin lời khuyên để có thể đi đúng hướng. Thực sự em cảm thấy rất bế tắc không biết con đường đi sau này sẽ như thế nào cứ mãi đi làm trái ngành như bây giờ thì cũng không ổn, tạm thời đi được chứ về lâu dài em vấn muốn làm đúng nghề, nhưng đi xin việc kế toán thì chưa nơi nào nhận vì chưa có kinh nghiệm! :(:(:(
P/s: Nhờ mọi người tư vấn thêm giúp em là nếu e xin đi thử việc ở các công ty để tích lũy kinh nghiệm, học hỏi nghiệp vụ kế toán dần dần thì có ổn không, hay là lại tìm địa chỉ học nghiệp vụ kế toán tốt ở TPHCM để theo học lại. Cá nhân em thì vẫn muốn học 1 khóa học thực hành trước, kiểu cầm tay chỉ việc ấy, nhưng lại không biết nên học ở đâu tốt và uy tín, có anh chị nào đã từng đi học hoặc biết nơi nào đào tạo nghiệp vụ kế toán thực hành ở TPHCM thì giới thiệu giúp e địa chỉ uy tín nhé. Tại vì trước kia đi học ở một trung tâm rồi mà không khác gì học trên trường, thực sự còn làm mình nản hơn vì chẳng vào đầu được chút nào. Xin đi làm bây giờ thì quả thực không thực sự tự tin vì thực sự chưa có chút nghiệp vụ cũng như kinh nghiệm nào trong lĩnh vực kế toán cả!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
dieupxtb3112

dieupxtb3112

Sơ cấp
27/1/18
5
1
3
36
Trước kia chị cũng như em, đúng là một thời gian đi làm trái ngành còn cao hơn cả lương kế toán, nhưng thực sự em hãy cố gắng theo đuổi sự nghiệp của mình tới cùng. Những công việc khác như thu ngân, hoặc như trước kia mình còn làm cả bên content cho 1 báo nhưng cuối cùng mình vẫn theo đuổi ngành kế toán. Thực ra kế toán là công việc lúc nào cũng cần, nhu cầu nhân lực cực kỳ lớn chẳng qua là kỹ năng nghiệp vụ và kinh nghiệm của mình như thế nào thôi. Nếu đáp ứng được thì công ty nào cũng sẵn sàng chào đón bạn. Để tăng kinh nghiệm bên cạnh việc đi làm thì bạn cũng có thể tìm một trung tâm đào tạo kế toán thực hành uy tín như VinaTrain hay Kế Toán Thiên Ưng ( Mình khuyên nên theo học ở Vinatrain hơn ). Đây là 2 trung tâm cực kỳ nổi tiếng và uy tín về việc đào tạo kế toán thực hành hiện nay mà bạn có thể lựa chọn. Sau đó bạn yên tâm có nghiệp vụ khá vững vàng đi làm chịu khó tiếp thu kiến thức + kỹ năng xử lý + môi trường làm việc nữa thì khả năng thăng tiến chỉ còn là vấn đề thời gian. Mình trước kia cũng như bạn, giờ mình làm trưởng phòng bên SCTV rồi, không phải khoe khoang gì cả nhưng thực sự xuất phát điểm là như nhau, khác nhau ở chỗ con đường đi của chúng ta như thế nào và có thực sự đam mê, cố gắng trên con đường đã chọn hay không thôi. Chúc e luôn vững tin với niềm đam mê kế toán của mình :)

• Like
Reactions: lehongnhungz
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
P/s: Nhờ mọi người tư vấn thêm giúp em là nếu e xin đi thử việc ở các công ty để tích lũy kinh nghiệm, học hỏi nghiệp vụ kế toán dần dần thì có ổn không, hay là lại tìm địa chỉ học nghiệp vụ kế toán tốt ở TPHCM để theo học lại. Cá nhân em thì vẫn muốn học 1 khóa học thực hành trước, kiểu cầm tay chỉ việc ấy, nhưng lại không biết nên học ở đâu tốt và uy tín, có anh chị nào đã từng đi học hoặc biết nơi nào đào tạo nghiệp vụ kế toán thực hành ở TPHCM thì giới thiệu giúp e địa chỉ uy tín nhé. Tại vì trước kia đi học ở một trung tâm rồi mà không khác gì học trên trường, thực sự còn làm mình nản hơn vì chẳng vào đầu được chút nào. Xin đi làm bây giờ thì quả thực không thực sự tự tin vì thực sự chưa có chút nghiệp vụ cũng như kinh nghiệm nào trong lĩnh vực kế toán cả!!!
Không có ở đâu tốt bằng việc bạn đi làm để học hỏi kinh nghiệm cả. Còn có 1 cách là học 1 kèm 1 để đảm bảo là bạn hiểu thấu đáo vấn đề.

lehongnhungz

lehongnhungz

Sơ cấp
26/1/18
3
2
3
Cảm ơn chị @dieupxtb3112 đã tư vấn giúp e, những chia sẻ chân thành của chị đã khiến e cảm thấy vững tin hơn rất nhiều, đúng là em đang cảm thấy thực sự khó khăn trong giai đoạn này khi thấy bạn bè mình hầu như công việc đã ổn định hết rồi mà mình thì công việc vẫn còn chưa đâu vào đâu. Về 2 nơi chị nói thì em cũng có nghe nói nhiều rồi nhưng hình như Kế Toán Thiên Ưng chỉ có ở Hà Nội thôi c à. Trước kia tụi bạn e cũng khuyên e qua Vinatrain học nhiều, nhưng sau đó thấy có một trung tâm khác gần trường giá rẻ hơn lại gần trường nên đăng ký học, cuối cùng đến nơi mới thấy dạy chán vô cùng luôn, chắc giờ nghe chị e qua Vinatrain học thử xem thế nào...

Sửa lần cuối:
nhuem

nhuem

Sơ cấp
26/1/18
6
7
3
34
BẠN NÓI ĐÚNG TÂM TRẠNG CỦA MÌNH QUÁ, MÌNH THÌ 3 NĂM RỒI KHÔNG LÀM KẾ TOÁN. TỐT NGHIỆP XONG ĐI LÀM TRÁI NGHỀ, GIỜ MUỐN LÀM LẠI MÀ KIẾN THỨC NGHIỆP VỤ CHẲNG CÒN NHIỀU. MẤT HIẾT NIỀM TIN. HAIZ

• Like
Reactions: lehongnhungz
dieupxtb3112

dieupxtb3112

Sơ cấp
27/1/18
5
1
3
36
Cảm ơn chị @dieupxtb3112 đã tư vấn giúp e, những chia sẻ chân thành của chị đã khiến e cảm thấy vững tin hơn rất nhiều, đúng là em đang cảm thấy thực sự khó khăn trong giai đoạn này khi thấy bạn bè mình hầu như công việc đã ổn định hết rồi mà mình thì công việc vẫn còn chưa đâu vào đâu. Về 2 nơi chị nói thì em cũng có nghe nói nhiều rồi nhưng hình như Kế Toán Thiên Ưng chỉ có ở Hà Nội thôi c à. Trước kia tụi bạn e cũng khuyên e qua Vinatrain học nhiều, nhưng sau đó thấy có một trung tâm khác gần trường giá rẻ hơn lại gần trường nên đăng ký học, cuối cùng đến nơi mới thấy dạy chán vô cùng luôn, chắc giờ nghe chị e qua Vinatrain học thử xem thế nào...
2 bên đó đều tốt e. Trước kia Vinatrain đào tạo ở cấp độ doanh nghiệp, mấy năm vừa rồi mở thêm lớp nghiệp vụ kế toán dành cho nhiều đối tượng khác, riêng trong lĩnh vực đào tạo nghiệp vụ, không chỉ kế toán mà xuất nhập khẩu, ngân hàng... thì Vinatrain lúc nào cũng là sự lựa chọn hàng đầu, cũng trực tiếp tuyển dụng nhiều rồi nên thấy học viên tốt nghiệp bên đó kiến thức nghiệp vụ vững vàng. Còn Kế Toán Thiên Ưng thì quá nổi tiếng rồi, tuy nhiên mấy năm nay thấy chất lượng có phần xuống hơn so với ngày trước, hỗ trợ học viên cũng không quá tốt. Hoặc có thể tham khảo bên chỗ Kế Toán KIMI quận 12. Nhưng để yên tâm nhất thì học bên Vina

van_lee

van_lee

Sơ cấp
26/1/18
4
2
3
37
Mình đi làm rồi nhưng nghiệp vụ kế toán còn chưa thực sự vững vàng, không biết bên Vinatrain có lớp nào riêng cho người đi làm không nhỉ???

K

Kiss.Goodbye

Sơ cấp
26/1/18
5
4
3
40
Mình đi làm rồi nhưng nghiệp vụ kế toán còn chưa thực sự vững vàng, không biết bên Vinatrain có lớp nào riêng cho người đi làm không nhỉ???
Bên đó có nhiều lớp phù hợp với nhiều mức độ hiểu biết của học viên từ chưa biết gì cho tới những lớp cao cấp dành riêng cho các doanh nghiệp. Hồi đó mình biết đến Vinatrain do được công ty cử đi học. Là hệ thống đào tạo đặc thù liên kết chặt chẽ với doanh nghiệp, đào tạo theo nhu cầu, thế nên mình nghĩ nếu như bạn là người đã đi làm thì việc theo học ở Vinatrain đăng ký lớp dành riêng cho người đã đi làm sẽ rất tốt. Đội ngũ giảng viên hầu hết là các chuyên gia rồi nhưng cách truyền đạt vô cùng tận tâm, thực tế chứ không hề mơ hồ, đánh đúng những gì mình sẽ làm sau này

thanhthuyvt46

thanhthuyvt46

Sơ cấp
26/1/18
8
6
3
33
Đối với những bạn mới ra trường hoặc ngay cả những bạn đi làm nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm thì mình cũng nghĩ rằng việc học thêm một khóa học kế toán thực hành sẽ rất hữu ích. Học ở Đại Học thì lý thuyết hơi dàn trải và có phần lan man, không cô đọng, không sát với công việc sau này. Đi làm khác hoàn toàn, nếu nói khó thì cũng không phải là khó nhưng ví dụ như có những điều đơn giản thôi nhưng không ai hướng dẫn, không trực tiếp tiếp xúc, trải nghiệm thì chẳng thể nào làm được

• Like
Reactions: my_duyen_ngo
my_duyen_ngo

my_duyen_ngo

Sơ cấp
26/1/18
6
2
3
35
Hic, hôm nay gọi điện đăng ký học bên Vinatrain mà phòng đào tạo báo đã Full các lớp trước tết, đành phải đợi qua tết đi học vậy :(

T

tuyetmai28

Sơ cấp
28/1/18
1
0
1
34
Hic, hôm nay gọi điện đăng ký học bên Vinatrain mà phòng đào tạo báo đã Full các lớp trước tết, đành phải đợi qua tết đi học vậy :(
Bạn thử tham khảo trung tâm đào tạo kế toán Nhất Nghệ xem sao??? mình thấy cũng khá uy tín

my_duyen_ngo

my_duyen_ngo

Sơ cấp
26/1/18
6
2
3
35
Bạn thử tham khảo trung tâm đào tạo kế toán Nhất Nghệ xem sao??? mình thấy cũng khá uy tín
À, mình đang đi làm rồi, muốn đăng ký khóa kế toán nâng cao nghiệp vụ cho người đi làm, kế toán Nhất Nghệ cũng có nghe qua nhưng các anh chị trong công ty mình học ở Vinatrain ra cũng nhiều nên mình cứ đăng ký luôn bên đó cho yên tâm

bot_beo

bot_beo

Sơ cấp
26/1/18
4
1
3
34
Tâm lý của bạn bây giờ cũng dễ hiểu mà. Mới tốt nghiệp đại học ra ai chẳng thế, chẳng ai giỏi nghiệp vụ luôn được đâu, như mình trước kia cũng tin việc rồi tự tìm tòi tìm hiểu, hồi đó cũng dại không tìm chỗ nào học thực tế thêm, cứ tự mình mõ mẫm rồi hỏi mọi người trong công ty. Thế rồi dần dần mọi chuyện cũng êm mặc dù mất thời gian hơn
Thực ra thì chẳng có gì khó khăn đâu, người ta bảo đối thủ lớn nhất của đời người là chính mình. Nếu đam mê với ngành này thì hãy thực sự cố gắng trong việc bồi dưỡng cả kỹ năng cứng lẫn mềm, nghiêm túc và có trách nhiệm với công việc thì thành công trong công việc sẽ tự đến với mình sớm thôi

V

Vannguyen210392

Sơ cấp
28/1/18
1
0
1
31
Tình hình là em chuẩn bị ra trường rồi. Nghe các anh chị đi trước khuyên e nên tìm học kế toán thực hành ở các trung tâm đào tạo kế toán để học hỏi thêm về nghiệp vụ kế toán. Học ở trường thì tụi e cũng chỉ toàn được dạy về lý thuyết thôi ạ. Thế nên e rất lo lắng. Anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với. Help me...........:(

B

Blue.wind

Sơ cấp
28/1/18
1
0
1
32
Tình hình là em chuẩn bị ra trường rồi. Nghe các anh chị đi trước khuyên e nên tìm học kế toán thực hành ở các trung tâm đào tạo kế toán để học hỏi thêm về nghiệp vụ kế toán. Học ở trường thì tụi e cũng chỉ toàn được dạy về lý thuyết thôi ạ. Thế nên e rất lo lắng. Anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với. Help me...........:(
Chị tốt nghiệp ra trường cũng gần 5 năm rồi và đang làm kế toán tổng hợp cho một doanh nghiệp nước ngoài. Đúng là sau này ra đi làm thì khác hoàn toàn so với lúc đi học. Thông thường thì như mọi người cũng đã biết rồi, hoặc là xin đi làm rồi tự học hỏi dần dần, nhưng nếu như e tìm một chỗ học kế toán thực hành tốt thì chắc chắn sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian cũng như giảm thiểu tối đa sai sót trong quá trình làm việc. Trước kia mãi về sau mới đi học, dù muộn còn hơn không, ngay cả khi tốt nghiệp, đi làm thi thoảng gặp thắc mắc vẫn nhờ các anh chị giảng viên tư vấn. Nói chung là rất hữu ích

T

tranghadhn

Sơ cấp
28/1/18
1
0
1
37
Chào em: Về vấn đề mà em đang gặp phải chị có một số ý kiến thế này
- Thứ nhất là em phải xác định rõ rằng những kiến thức trên trường lớp đã học cũng rất cần thiết. Mặc dù có vẻ lý thuyết nhưng thực ra sau này e sẽ thấy nó rất sát với thực tế ( trong cách hoạch toán sổ sách cũng như các nguyên tắc và chuẩn mực kế toán )
- Em nên tự đọc, tự tìm hiểu các thông tư và nghị định thuế cũng như những vấn đề gặp phải trong quá trình đi làm thông qua diễn đàn hoặc các group facebook
- Ngoài ra, nếu có điều kiện về thời gian và kinh phí, thì em cũng có thể đăng ký học thêm nghiệp vụ thực tế ở các trung tâm dạy học kế toán thực hành tốt nhất tại TPHCM như VinaTrain, Kế Toán Hà Nội, Thiên Ưng, VAFT, Nhất Nghệ.... được các giảng viên là những kế toán viên chuyên nghiệp chỉ dẫn dựa trên hóa đơn chứng từ thực tế, được tự tay giải quyết những vấn đề gặp phải trong quá trình làm nghề cũng như hỗ trợ về sau là điều rất thiết thực

mehiuhiu

mehiuhiu

Sơ cấp
27/1/18
12
17
3
30
Các bạn may mắn vì bây giờ có lớp để học, chứ thời mình ra trường ko biết hỏi ở đâu, lọ mọ từng tí một.

P

phamhang.uet

Sơ cấp
29/1/18
1
0
1
32
Bên Nhất Nghệ mình học đây chứ đâu, hồi đó học xong 1 khóa học kế toán thực hành tổng hợp mà thấy mình vẫn lơ tơ mơ lắm, nói chung cũng biết thêm chút chút để đi xin việc, sau này vào làm các anh chị đồng nghiệp trong công ty hướng dẫn mình cũng nhiều, từ đó mà kiến thức về nghiệp vụ kế toán cũng tăng lên

Sửa lần cuối:
L

lykute

Sơ cấp
29/1/18
1
1
1
32
Hic, chiều nay mình cũng gọi điện tính đăng ký một khóa học kế toán tổng hợp trước tết mà cũng hết chỗ rồi

• Like
Reactions: tuvvneu
HoangThu_08

HoangThu_08

Sơ cấp
27/1/18
5
23
3
32
Lại nhớ cái thời mới ra trường, xin được một chân kế toán trong cty tư nhân mà chạy như tạp vụ, cái qué gì cũng phải làm từ lau dọn cho đến photo, chuẩn bị tài liệu. haizz

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA