Kế toán mới ra trường

• Thread starter T.Bình
  • Ngày gửi
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Em mới ra trường, xin được công việc ở 1 công ty gần nhà e mừng lắm. Nhưng đi làm em mới thấy nản khoing biết nên tiếp tục hay từ bỏ....
Em tiếp thu chậm một phần do em mới chưa biết gì, một phần vì em không đc nhanh nhẹn. Chú giám đốc hay nói là em chậm chạp, chả biết làm gì cả. Em cũng có nói rằng em mới nên vẫn chưa biết hết, em sẽ cố gắng học việc nhanh nhất có thể.
Chuyện chả có gì phải nói nếu như cv của em nó khác xa với những cái mà em đc biết mình sẽ làm... Giám đốc còn gọi em là "con ngáo ngơ" với tất cả mọi người trong công ty. Lúc em biết việc này, em chỉ biết về nhà khóc.. cảm thấy tức lắm mà ko dám kể với ai.
Nhiều lúc em chỉ nghĩ đến việc nghỉ làm mà không dám thực hiện. Công việc thì chẳng đâu vào đâu, Giám đốc thì không coi trọng. Lắm hôm nghĩ đến đi làm cũng thấy nản. Các anh/chị khi mới đi làm có "ngáo ngơ" lắm không ạ cho em xin ít kinh nghiệm để vượt qua cái giai đoạn khó khăn này với. Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Haiz mình cũng gần như này gần tết cũng chả biết giải quyết sao nhưng đỡ hơn cái mình được làm đúng công việc :)) sv mới ra trường nên tìm việc khó khăn lắm bạn nên suy nghĩ thật kỹ

• Like
Reactions: T.Bình
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Mới ra trường cái quan trọng nhất là thái độ bạn ạ, cố gắng nhẫn nhịn học dần dần, đời người nhiều lúc hơn nhau mỗi chữ nhẫn thôi.
Em cũng mong muốn đc học hỏi kinh nghiệm lắm ạ, nhưng em đi làm cũng chỉ làm việc linh tinh chứ không thấy làm sâu về ktoan nên thấy lo quá tại em đi học hơi muộn nên ra trường cũng hơi lớn tuổi so với mặt bằng chung rồi

T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Lúc mới ra trường ai cũng thế thôi em, mình ko nhanh thì cứ từ từ học từng cái, rồi dần dần cũng biết hết ấy mà.
Nhiều khi em phải tìm hiểu rồi mang việc về nhà làm mà cũng chẳng ai hiểu cho mình, họ chỉ quan tâm đến chuyện em làm chậm nên em cũng buồn lắm!

T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
2 năm theo nghiệp kế toán, vẫn cảm thấy bông lung vãi
Lúc mới đi làm em thấy sao làm cái gì cũng phấn khởi thế, nay làm đc vài tháng rồi mà vẫn chưa đc tiếp xúc với giấy tờ sổ sách nhiều nên đang lo lắng.

toanbingo

toanbingo

Sơ cấp
28/1/18
0
1
3
33
Lúc mới đi làm em thấy sao làm cái gì cũng phấn khởi thế, nay làm đc vài tháng rồi mà vẫn chưa đc tiếp xúc với giấy tờ sổ sách nhiều nên đang lo lắng.
Hic, tình trạng chung của sinh viên kế toán rồi

• Like
Reactions: mehiuhiu
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Cố gắng lên em. ^^
Em cảm ơn ạ! Em vẫn sẽ cố gắng làm việc vì em thấy mình vẫn còn kém chưa biết gì, cứ học được gì thì tốt cái đó.

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
hồi mình mới đi làm cũng thấy nản lắm chỉ muốn bỏ nghề thôi vì không biết làm Giờ thì vẫn thấy nản nhưng đỡ hơn rồi vì đã có chút kinh nghiệm. Mình muốn thử thách bản thân 1 thời gian nữa nếu vẫn cảm thấy không có hứng thú với nghề này sẽ chuyển việc chứ ngày nào đi làm cũng stress thế này thì mệt mỏi lắm

• Like
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
hồi mình mới đi làm cũng thấy nản lắm chỉ muốn bỏ nghề thôi vì không biết làm Giờ thì vẫn thấy nản nhưng đỡ hơn rồi vì đã có chút kinh nghiệm. Mình muốn thử thách bản thân 1 thời gian nữa nếu vẫn cảm thấy không có hứng thú với nghề này sẽ chuyển việc chứ ngày nào đi làm cũng stress thế này thì mệt mỏi lắm
Em cũng thấy đi làm 1 thời gian sẽ đỡ hơn nhưng nhiều lúc vẫn mệt mỏi quá. Em cũng đang tính làm cố 1 thời gian xem thế nào rồi chuyển sang tự kinh doanh xem có thoải mái đầu óc hơn không.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Ở đó có ai chỉ dẫn e ko hay e tự làm hết? Nếu không có ai dẫn dắt thì theo chị thì em nên nghỉ, rồi tìm 1 môi trường mới. Nay việc tìm người cũng nhiều lắm, chứ làm trong mt vậy em stress rồi lại mệt mỏi hơn.

• Like
Reactions: T.Bình and Libra95
H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
mình thắc mắc là bạn chỉ bảo là mới ra trường và kiếm duoc 1 cviec gần nhà, nhưng bạn học trường nào ra: trường kinh tế, trường thương mại và chuyên ngành gì vậy hả bạn. Nếu bạn học đúng chuyên ngành kế toán mà ra trường đi làm lại giống như tờ giấy trắng kia thì một phần lỗi ở nhà trường (đào tạo thế nào mà 4 năm trời ra ko biết làm công việc chuyên môn) và một phần lỗi ở bạn, bạn quá chủ quan với những gì duoc truyền đạt, duoc học trong nhà trường mà quên rằng mới chỉ là lý thuyết suông, còn thực hành thì bạn phải tự linh hoạt. có thể đi làm thêm bên ngoài để quan sát và học hỏi kinh nghiệm thực tế, có thể tham gia học các khóa kế toán ngắn hạn để đúc kết lại những kiến thức cơ bản cần thiết của một kế toán viên.

Dù sao thì muộn còn hơn không có gì. Bạn hãy sáng suốt lựa chọn con duong đi của mình.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Đọc câu chuyện của bạn mình liên tưởng tới năm đầu tiên đi làm của mình, mới tháng đầu tiên đi làm, mình với Sếp có tranh luận chuyện về bảo hiểm, Sếp có phán rằng: Làm sai quá sao Anh tin tưởng nổi.

Thực ra mỗi người luôn có lòng tự tôn, quan trọng khi mình đi làm, mình phải hạ xuống một chút, mình cố gắng từng chút, để cho Sếp thấy được lời nói mình là sai.

Bước đầu bao giờ cũng gian nan cả, nếu bạn vội nản lòng, bạn sẽ chẳng học được gì cả.

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Em nên tham gia thêm các câu lạc bộ kế toán để trau dồi thêm kiến thức .Đồng thời xem bản thân còn thiếu kiến thức chỗ nào thì đăng ký học thêm để cải thiện em nhé. Chúc em thành công.

• Like
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Ở đó có ai chỉ dẫn e ko hay e tự làm hết? Nếu không có ai dẫn dắt thì theo chị thì em nên nghỉ, rồi tìm 1 môi trường mới. Nay việc tìm người cũng nhiều lắm, chứ làm trong mt vậy em stress rồi lại mệt mỏi hơn.
Dạ ko có ai hướng dẫn e cả. Mỗi người làm 1 phần riêng nhưng họ có kinh nghiệm rồi nên có thể làm lẫn việc cho nhau. Còn việc của e thì làm ko chuyên sâu về ktoan và cứ tự tìm hiểu rồi làm thôi...

T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Em tiếp thu chậm một phần do em mới chưa biết gì, một phần vì em không đc nhanh nhẹn. --> Đây là điểm yếu của em, muốn giải quyết được thì phải học hỏi không ngừng từ những người làm cùng, anh em bạn bè, trên diễn đàn. Người ta tuyển dụng nhân sự để làm được việc chứ không thể suốt ngày phải đào tạo, muốn tồn tại được thì phải tự thân vận động thôi
Dạ. Chắc em cũng chỉ có thể hỏi kinh nghiệm của các anh chị đi trc trên diễn đàn đc thôi bởi vì em cũng không hỏi ai khác được

T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Em nên tham gia thêm các câu lạc bộ kế toán để trau dồi thêm kiến thức .Đồng thời xem bản thân còn thiếu kiến thức chỗ nào thì đăng ký học thêm để cải thiện em nhé. Chúc em thành công.
Vâng em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA