Hỏi khai báo hoạt động dịch vụ photocopy, in ấn?

• Thread starter Ngoctrambienhoa
  • Ngày gửi
N

Ngoctrambienhoa

Sơ cấp
9/1/18
5
0
1
40
Cty mình muốn khai báo hoạt động dịch vụ photocopy, in ấn, thì thủ tục xin giấy phép hoạt động ở phường xã có khó khăn gì không các ACE! Sau khi hoạt động thì phường xã có xuống hỏi thăm thường xuyên không? ACE trong lĩnh vực này tư vấn giúp em với. Xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Cty mình muốn khai báo hoạt động dịch vụ photocopy, in ấn, thì thủ tục xin giấy phép hoạt động ở phường xã có khó khăn gì không các ACE! Sau khi hoạt động thì phường xã có xuống hỏi thăm thường xuyên không? ACE trong lĩnh vực này tư vấn giúp em với. Xin chân thành cảm ơn!
Chào bạn,
nếu bạn kinh doanh dưới hình thức là công thì thực hiện đăng ký kinh doanh với sở kế hoạch đầu tư, còn chỉ là đăng ký làm ở nhà như kiểu hộ kinh doanh cá thể thì mới ra phường sẽ được hướng dẫn thủ tục cũng không quá phức tạp.
Còn chuyện trong quá trình kinh doanh họ có xuống hỏi thăm thường xuyên hay không thì hên xui :)
good luck!

N

Ngoctrambienhoa

Sơ cấp
9/1/18
5
0
1
40
Chào bạn,
nếu bạn kinh doanh dưới hình thức là công thì thực hiện đăng ký kinh doanh với sở kế hoạch đầu tư, còn chỉ là đăng ký làm ở nhà như kiểu hộ kinh doanh cá thể thì mới ra phường sẽ được hướng dẫn thủ tục cũng không quá phức tạp.
Còn chuyện trong quá trình kinh doanh họ có xuống hỏi thăm thường xuyên hay không thì hên xui :)
good luck!
Cám ơn anh đã tư vấn, Cty e co đăng ký giấy phép kinh doanh có ngành nghề là in ấn, photocopy do sở kế hoạch đầu tư cấp rồi. Em nghe nói thi phải xin giấy phép ở Sở Thông tin và Truyền thông nữa, mình đăng ký máy in, máy photo nữa đúng không? Em đang khúc mắc vấn đề này có khó khăn không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA