Doanh nghiệp mở thêm tài khoản công ty thì khai báo với cơ quan nào theo mẫu nào

• Thread starter thutrang1905
  • Ngày gửi
T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Các anh chị cho em hỏi!
Công ty bên em mở thêm tài khoản ngân hàng ngày 26/01/2018
Các anh chị cho em hỏi phải làm những giấy tờ gì theo mẫu nào , và nộp cho cơ quan nào ạ?
Em đang cần gấp , anh chị nào biết chỉ giúp em với ạ!
Để em nộp ạ, không nhanh lại bị phạt ạ!
EM cám ơn anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Mẫu II-1 thông tư 20 nộp sở KHĐT
Mà chị hỏi cơ quan thuế bên chị coi họ nhận mẫu 08 thì nộp luôn mẫu 08 cho nó nhàn
Như ở chi cục thuế Quận Hoàng Mai thì hồi đầu năm 2017 họ vẫn nhận đấy, Giờ thì không biết

cactus12

cactus12

Trung cấp
14/4/16
175
11
18
Hà Nội
Bạn chuẩn bị hồ sơ nộp Sở kế hoạch đầu tư:
+ Phụ lục II-1 thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (theo thông tư 20/2015/TT-BKHĐT)
+ Giấy đề nghị mở tài khoản ngân hàng
+ Giấy ủy quyền hoặc Giấy giới thiệu người đi làm thủ tục
+ Chứng minh thư photo của người được ủy quyền.
Bạn tham khảo link: http://ketoanthienung.vn/dang-ky-tai-khoan-ngan-hang-voi-so-ke-hoach-dau-tu.htm

Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
Bạn làm theo các bước như sau
B1: Đăng ký tài khoản nộp hồ sơ online qua sở kế hoạch đầu tư theo link sau
https://dangkyquamang.dkkd.gov.vn/auth/Public/LogOn.aspx?ReturnUrl=/auth/default.aspx
Sau khi đăng ký xong sẽ có mail báo về kích hoạt tài khoản
B2: Xác thực Tài khoản Đăng ký kinh doanh
Đăng nhập tài khoản, điền thông tin, up chứng minh thư scan bản pdf lên, chờ mail thông báo xác nhận tài khoản đã được kích hoạt
B3: Gửi hồ sơ scan pdf gồm
1. Phụ lục II-1 thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (theo thông tư 20/2015/TT-BKHĐT)
2. Giấy ủy quyền
3. Chứng minh thư người đc ủy quyền
Các bước gửi theo link hướng dẫn sau
Sau khi nộp thành công sẽ có mail báo về đã tiếp nhận hồ sơ, sau đó 3 ngày làm việc lại có mail báo về là hồ sơ hợp lệ hay chưa. Nếu hợp lệ thì trong vòng 1 tháng phải mang bản cứng lên nộp tại sở kế hoạch đầu tư. Nếu ko nộp sẽ bị hủy kết quả online

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
chị @ruadiudang hướng dẫn rất rõ ràng, cụ thể. Chị đúng chuẩn lun.

T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Bạn chuẩn bị hồ sơ nộp Sở kế hoạch đầu tư:
+ Phụ lục II-1 thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (theo thông tư 20/2015/TT-BKHĐT)
+ Giấy đề nghị mở tài khoản ngân hàng
+ Giấy ủy quyền hoặc Giấy giới thiệu người đi làm thủ tục
+ Chứng minh thư photo của người được ủy quyền.
Bạn tham khảo link: http://ketoanthienung.vn/dang-ky-tai-khoan-ngan-hang-voi-so-ke-hoach-dau-tu.htm
cám ơn bạn ạ!

T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Bạn làm theo các bước như sau
B1: Đăng ký tài khoản nộp hồ sơ online qua sở kế hoạch đầu tư theo link sau
https://dangkyquamang.dkkd.gov.vn/auth/Public/LogOn.aspx?ReturnUrl=/auth/default.aspx
Sau khi đăng ký xong sẽ có mail báo về kích hoạt tài khoản
B2: Xác thực Tài khoản Đăng ký kinh doanh
Đăng nhập tài khoản, điền thông tin, up chứng minh thư scan bản pdf lên, chờ mail thông báo xác nhận tài khoản đã được kích hoạt
B3: Gửi hồ sơ scan pdf gồm
1. Phụ lục II-1 thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (theo thông tư 20/2015/TT-BKHĐT)
2. Giấy ủy quyền
3. Chứng minh thư người đc ủy quyền
Các bước gửi theo link hướng dẫn sau
Sau khi nộp thành công sẽ có mail báo về đã tiếp nhận hồ sơ, sau đó 3 ngày làm việc lại có mail báo về là hồ sơ hợp lệ hay chưa. Nếu hợp lệ thì trong vòng 1 tháng phải mang bản cứng lên nộp tại sở kế hoạch đầu tư. Nếu ko nộp sẽ bị hủy kết quả online
Chị ơi em làm mãi mà không làm được ạ!
Chỗ người ký tìm gmail nhưng nó ko ra gì ạ!thong bao tk.png

N

Nguyen-Thi-Dung

Sơ cấp
23/10/18
5
2
3
27
Chị ơi, chị đã làm xong thủ tục bổ sung tài khoản ngân hàng chưa ạ? Chị cho em hỏi tờ thông báo chị điền như nào vậy ạ?
Mục tài khoản ngân hàng điền tài khoản ngân hàng mới và tài khoản ngân hàng cũ hay sao chị?
Chị hướng dẫn em với ạ.
Em cảm ơn chị.

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,259
566
113
31
Chị phải chọn nộp bằng tài khoản đăng ký kinh doanh, xong khai người ký thì mới ký được chứ

T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Chị phải chọn nộp bằng tài khoản đăng ký kinh doanh, xong khai người ký thì mới ký được chứ
À khai người ký xong sau khoảng 1 ngày sau khi gửi yêu cầu "tài khoản đăng ký kinh doanh" thì phía cục dăng ký kinh doanh mới gửi thông tin xác nhận về tài khảon nếu tài khoản hợp lệ. nên không ký được ạ, phải đợi ngày mai thôi ạ!

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,259
566
113
31
À khai người ký xong sau khoảng 1 ngày sau khi gửi yêu cầu "tài khoản đăng ký kinh doanh" thì phía cục dăng ký kinh doanh mới gửi thông tin xác nhận về tài khảon nếu tài khoản hợp lệ. nên không ký được ạ, phải đợi ngày mai thôi ạ!
Trước mình làm đợi khoảng 2h là được á

Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
Kinh nghiệm nộp hồ sơ bản cứng ở phòng đăng ký kinh doanh sau khi nộp bản mềm qua mạng (mình nộp ở Hà Nội, Tòa nhà B10A, Nguyễn Chánh, Khu đô thị Nam Trung Yên, Trung Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội)
- Hồ sơ bắt buộc phải đựng ở túi clear bag
- Hồ sơ bao gồm :
1. Chứng minh thư photo (trong thông báo ko có tuy nhiên cán bộ yêu cầu)
2. In phiếu tiếp nhận và phiếu thông báo của sở kế hoạch đầu tư gửi qua mail (nếu quên 2 hồ sơ 1 và 2 thì có thể photo ở dưới với giá đẹp là 10k/bản in và 5k/bản photo :rolleyes:
3. Bộ hồ sơ theo như phiếu thông báo (lưu ý bản scan qua mạng là bản nào thì bản cứng phải nộp bản đó, nhiều bạn cẩn thận làm 2 bản để 1 bản nộp, 1 bản lưu, nhưng đến lúc mang đến đó ko nhớ bản nào mình đã scan để nộp hồ sơ, nếu nộp sai thì đến ngày trả kết quả sẽ phải làm lạio_O
- Nơi nộp hồ sơ là bộ phận 1 cửa ở tầng 3. Đầu tiên lấy số (Chọn tiếp nhận hồ sơ hoặc trả kết quả). Máy in ra 2 phiếu, 1 phiếu bạn giữ, 1 phiếu bạn để vào túi clear bag và để túi clear bag vào cái giá bên cạnh cây lấy số. Sẽ có 1 người phụ trách lấy hồ sơ của tất cả mọi người và giao cho cán bộ. Các bạn chờ đến lượt số thứ tự của mình. Sau khi cán bộ nhận hồ sơ thì sẽ hẹn lịch trả kết quả, thường là 1 ngày làm việc.
Lưu ý: Có thể đăng ký trả kết quả qua đường bưu chính nếu các bạn đăng ký ngay ở bước nộp hồ sơ qua mạng.
PS: Cái thủ tục này rườm rà và củ chuối ko thể chịu đc, ngày trc chỉ cần nộp mẫu 08 đăng ký tài khoản ngân hàng tại chi cục thuế là xong. Làm như thế này thật là lãng phí sức lao động, thời gian,.... :).

• Like
Reactions: Nguyen-Thi-Dung
V

vuongvantm

Sơ cấp
18/5/09
2
1
1
ha noi
@Rua Diu Dang hướng dẫn rất đầy đủ và chính xác,

M

maihuonghuongdiu

Sơ cấp
24/9/19
1
0
1
35
Em muốn hỏi là nếu mở thêm tài khoản mà mình không làm thông báo với sở kế hoạch và đầu tư, nhưng vẫn dùng tài khoản đó có sao k ạ, theo điều bao nhiêu nghị định nào thì bắt buộc khi có thêm tài khoản mới mình cần phải làm thông báo ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA