QUYẾT TOÁN THUẾ TNCN CHO TRƯỞNG VPDD (NGƯỜI NƯỚC NGOÀI LÀ CÁ NHÂN CƯ TRÚ) KHI ĐÓNG CỬA VP ĐẠI DIỆN

• Thread starter BYS
  • Ngày gửi
B

BYS

Sơ cấp
10/11/13
26
0
1
TP
Anh chị ơi, giúp em với.
Người cũ nghỉ rồi, em mới vô làm tiếp thủ tục đóng cửa cho Văn phòng đại diện (VPDD) mà chưa có kinh nghiệm.
Thứ 6 vừa rồi mới nhận văn bản bên Sở Công Thương thông báo VPDD đã chấm dứt hoạt động từ 31/12/2017. Trong vòng 45 ngày phải làm và nộp hồ sơ quyết toán thuế từ lúc VP hoạt động đến khi chấm dứt, đến 14/2 là hạn chót rồi mà giờ VPDD chưa làm gì hết.
Em lục lại tờ khai quý và quyết toán thuế thì thấy nộp tờ khai form không nhất quán. Anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi với

1. Trưởng VPDD là người nước ngoài, cá nhân cư trú, bắt đầu làm việc cho VPDD từ tháng 1/2016 nhưng hưởng lương nước ngoài đến tháng 4/2016 mới nhận lương ở VN và không nhận thêm lương nước ngoài cho đến khi chấm dứt hoạt động VPDD (T12/2017).
Tờ khai TNCN từng quý 2016 và QTT TNCN là form cá nhân tự kê khai, như vậy có đúng không?
Đến năm 2017, tờ khai TNCN từng quý của bác lại khai trong form chung của công ty, như vậy có đúng không?

Bây giờ nộp TKT với QTT cho bác này em phải làm những gì ạ? Nếu TKT quý sai form em có phải làm lại cho đúng loại TKT quý không hay chỉ cần đúng loại tờ khai QTT là được ạ?

2. Người VN vô làm từ tháng 4/2016 đến tháng 10/2017 xin nghỉ làm quyết định thôi việc. Em đọc thấy trong vòng 45 ngày phải làm QTT cho cá nhân trong trường hợp nghỉ việc, mà đến năm 2018 vẫn chưa làm. VPDD có bị phạt không?

3. VPDD có thay đổi địa chỉ trong lúc hoạt động, một số giấy tờ và hóa đơn ghi địa chỉ mới nhưng giấy phép vẫn để địa chỉ cũ. Em phải làm như thế nào ạ?

Em rối quá, anh chị có kinh nghiệm cứu em với. Em cám ơn nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BYS

Sơ cấp
10/11/13
26
0
1
TP
Giúp em với, anh chị có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với ạ..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA