Hành trình làm kế toán thực tế của thanh niên nữ chán đời :))))

Thảo luận trong 'Nghỉ ngơi thư giãn' bắt đầu bởi huynh anh 21, 13 Tháng tư 2018.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

5,990 lượt xem

Bài viết được đánh giá cao

1. Tư Mắt Kiếng

Tư Mắt Kiếng Thành viên sơ cấp

Vậy nên, Mình khuyên các bạn, Hãy đi thực tập thật nghiêm túc - Để sau này không phải hối hận, Vì nếu các bạn đi thực tập theo đúng nghĩa đen của nó thì bạn sẽ học được nhiều điều rất hay ho
    Mình thì học rất nghiêm túc, nhưng lúc mình thực tập thì muốn nghiêm túc cũng không được. Cty mình thực tập phần nhiều muốn dấu thứ gì đó nên họ không muốn mình hỏi quá nhiều. Hơn nữa, nhân viên còn bận làm việc nên họ cũng không mặn mà gì việc có người theo quấy rầy.

– Con Ngáo Ngơ –

Mình thì không bị trường hợp này. Ai mới vào nghề mà không ngáo ngơ chứ. Mình không hiểu lại có người thuộc thành phần trí thức mà lại hành xử như dân chợ búa vậy.

Hành Trình Học Lại Kế Toán Từ căn bản :
    Mình thì không phải học lại căn bản, chỉ luôn học hỏi nâng cao từ các kế toán cao cấp khác trong Cty. Có phải mình luôn để ý kỷ các cách làm của họ để học hỏi mà mình luôn bị kế toán cấp trên ghét ?

Cái chốt lại của chủ topic:

Theo mình thì tự học là chính !

2. Tư Mắt Kiếng

Tư Mắt Kiếng Thành viên sơ cấp

Vậy nên, Mình khuyên các bạn, Hãy đi thực tập thật nghiêm túc - Để sau này không phải hối hận, Vì nếu các bạn đi thực tập theo đúng nghĩa đen của nó thì bạn sẽ học được nhiều điều rất hay ho
    Mình thì học rất nghiêm túc, nhưng lúc mình thực tập thì muốn nghiêm túc cũng không được. Cty mình thực tập phần nhiều muốn dấu thứ gì đó nên họ không muốn mình hỏi quá nhiều. Hơn nữa, nhân viên còn bận làm việc nên họ cũng không mặn mà gì việc có người theo quấy rầy.

– Con Ngáo Ngơ –

Mình thì không bị trường hợp này. Ai mới vào nghề mà không ngáo ngơ chứ. Mình không hiểu lại có người thuộc thành phần trí thức mà lại hành xử như dân chợ búa vậy.

Hành Trình Học Lại Kế Toán Từ căn bản :
    Mình thì không phải học lại căn bản, chỉ luôn học hỏi nâng cao từ các kế toán cao cấp khác trong Cty. Có phải mình luôn để ý kỷ các cách làm của họ để học hỏi mà mình luôn bị kế toán cấp trên ghét ?

Cái chốt lại của chủ topic:

Theo mình thì tự học là chính !

3. min xù 95

min xù 95 Thành viên sơ cấp

Tùy quan điểm của mỗi người thôi bạn. Nhiều người tri thức còn cư sử hơn cả dân chợ búa ấy chứ... Với mỗi người sẽ có một số độ nhạy cảm khác nhau. Dẫn đến việc, cùng 1 lời nói, hành động là bt với người này. Nhưng không bình thường với người khác,
    Mình ủng hộ quan điểm của bạn, tự học là chính. Nhưng đối với các bạn không có kiến thức , không biết bắt đầu học kế toán từ đâu thì khó có mà tự học được bạn ạ

củ cải :)) thích bài này.
  4. min xù 95

min xù 95 Thành viên sơ cấp

Sao lại bắt đầu học lại kế toán vì lý do như vậy ạ? em thấy không liên quan lắm. :) Với anh có nhiều kiến thức về công việc khác, Và có đam mê với nó rồi. Thì cứ theo đuổi đam mê của mình thôi a,

củ cải :)) thích bài này.
  5. củ cải :))

củ cải :)) Thành viên sơ cấp

Thì cho dù học thầy hay học tự học thì cũng quan trọng nhất là bản thân mình mà, nếu bạn nào học lại từ đầu. Được học cùng với ng giỏi, dạy tận tình thì vẫn là tốt nhất.
    Tự bơi nhiều cái cũng không được đúng cho lắm

cà pháo thích bài này.
  6. cà pháo

cà pháo Thành viên sơ cấp

Chuyện này a nói thì không thể phủ nhận được rồi. Thầy giỏi thì ắt có trò giỏi, thế nên nhiều thầy cô dạy nổi tiếng có tâm lúc nào cũng đông người học kinh khủng.
    Mà lớp đông, mọi ng đi học với nhau vẫn vui vẻ bt, chấp nhận học đông nv luôn chứ.
    Đối với nghề khác thì không sao. Chứ kế toán để mà tự bơi cũng mệt ra phết đấy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.