Cách nộp thuế online của hộ kinh doanh cá thể

• Thread starter PhanIT
  • Ngày gửi
P

PhanIT

Sơ cấp
20/8/15
30
4
8
35
Em đăng nhập vào Internet Banking của ngân hàng thấy có phần nộp thuế online (Tự nộp & Nộp thay). Do đang bận công tác nên em định sử dụng để nộp luôn tuy nhiên cán bộ thuế bảo không được mà phải đăng ký tài khoản với cơ quan thuế. Cho em hỏi như vậy là đúng hay sai ạ?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Cán bộ thuế đúng bạn nhé. Bạn muốn nộp thì phải đăng ký nộp thuế điện tử gần giống như DN nộp thuế điện tử ấy

P

PhanIT

Sơ cấp
20/8/15
30
4
8
35
Cán bộ thuế yêu cầu em nộp tiền trực tiếp cho cán bộ thuế nhưng không cung cấp chứng từ hóa đơn gì sau khi nộp tiền, vậy là đúng hay sai ạ?

Yêu đời_Yêu người

Yêu đời_Yêu người

https://dichvuketoanthuetrongoi.com/
8/5/17
48
14
8
Cán bộ thuế yêu cầu em nộp tiền trực tiếp cho cán bộ thuế nhưng không cung cấp chứng từ hóa đơn gì sau khi nộp tiền, vậy là đúng hay sai ạ?
Chỉ khi có chứng từ nộp tiền thì bạn mới nộp thuế cho họ nhe.

P

PhanIT

Sơ cấp
20/8/15
30
4
8
35
Chỉ khi có chứng từ nộp tiền thì bạn mới nộp thuế cho họ nhe.
Em cũng nghĩ như vậy, nhưng họ không chịu cung cấp. Nếu không chịu nộp em có mắc tội trốn thuế không ạ? Vậy em phải làm sao ạ?

Sửa lần cuối:
Yêu đời_Yêu người

Yêu đời_Yêu người

https://dichvuketoanthuetrongoi.com/
8/5/17
48
14
8
Theo tôi, bạn đến cơ quan thuế hỏi vài người có thẩm quyền để ra kết luật, biết rõ thực hư. Còn về tội trốn thuế thì không có đâu nhe bạn. Cùng lắm bây giờ bạn không đóng thì sau này sẽ phát sinh số tiền lãi trên số thuế chưa nộp.

P

PhanIT

Sơ cấp
20/8/15
30
4
8
35
Theo tôi, bạn đến cơ quan thuế hỏi vài người có thẩm quyền để ra kết luật, biết rõ thực hư. Còn về tội trốn thuế thì không có đâu nhe bạn. Cùng lắm bây giờ bạn không đóng thì sau này sẽ phát sinh số tiền lãi trên số thuế chưa nộp.
Em cám ơn anh ạ. Nhưng em nộp thuế trực tiếp ở cơ quan thuế, họ là người có thẩm quyền rồi ạ :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA