Mở thêm tài khoản ngân hàng có cần làm hồ sơ nộp sở kế hoạch ĐT?

• Thread starter tokien
  • Ngày gửi
T

tokien

Trung cấp
17/1/18
137
7
18
32
Chào các anh,chị
Hiện tại công ty em đăng ký thêm tài khoản ở 1 ngân hàng khác,được hơn 1 tháng và giờ cũng đã có giao dịch trả tiền khách ,mà bên em chưa có làm thông tin nộp sở kế hoạch đầu tư.
Như vậy các giao dịch trước trả tiền khách mà chưa đăng ký với SKHĐT liệu có bị phạt không ạ
Mong anh chị,hướng dẫn em với ạ
Em cám ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào các anh,chị
Hiện tại công ty em đăng ký thêm tài khoản ở 1 ngân hàng khác,được hơn 1 tháng và giờ cũng đã có giao dịch trả tiền khách ,mà bên em chưa có làm thông tin nộp sở kế hoạch đầu tư.
Như vậy các giao dịch trước trả tiền khách mà chưa đăng ký với SKHĐT liệu có bị phạt không ạ
Em cám ơn rất nhiều.
Trong vòng 10 ngày từ ngày mở tk ngân hàng bạn phải đăng ký với sở

• Like
Reactions: Kara Hudson
nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Chào các anh,chị
Em cám ơn rất nhiều.
Cứ mở thêm tài khoản là phải nộp em nhé. Nộp trong vòng 10 ngày tính từ ngày mở tài khoản. Hồi xưa còn nộp ở cơ quan thues mà như trường hợp của bạn chậm hơn 1 tháng là bị phạt cũng kha khá rùi đấy. Nhưng mà nộp ở sở kế hoạch hình như chưa bị phạt . Ngày xưa mình cũng nộp giúp cho 1 công ty mà ko thấy bị phạt . Cũng chẫm hơn 1 tháng đó

• Like
Reactions: milky_way
M

Mr.Over

Trung cấp
25/12/14
190
19
18
31
có cái này nữa hả @@

milky_way

milky_way

Sơ cấp
2/1/15
24
5
3
Chào các anh,chị
Em cám ơn rất nhiều.
mang kèm tiên phạt đi nộp nhé.... lỡ có phạt thì đỡ mất công về, khoảng 1tr gì đó :)

M

Mr.Over

Trung cấp
25/12/14
190
19
18
31
quy định chỗ nào vậy mọi người

M

minh221

Trung cấp
25/4/18
131
31
28
29
quy định chỗ nào vậy mọi người
Hỏi ngu tí nữa là sao mình k thấy nhỉ. Trích giúp phát

"
Điều 31. Vi phạm quy định về về việc thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp
1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp quá thời hạn quy định từ 01 đến 30 ngày.
2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp quá thời hạn quy định từ 31 đến 90 ngày.
3. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp quá thời hạn quy định từ 91 ngày trở lên.
4. Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc thông báo đến Phòng đăng ký kinh doanh cấp tỉnh các nội dung theo quy định đối với hành vi vi phạm tại Khoản 1, Khoản 2 và Khoản 3 Điều này."

Đó là một phần của Nghi định năm 2016 ... và hình như năm 2018 vẫn còn hiệu lực.
Nghị định số mấy à? bạn nên tập tìm kiếm cho nó quen nhé và cũng để ... nhớ lâu hơn:D

M

Mr.Over

Trung cấp
25/12/14
190
19
18
31
"
Điều 31. Vi phạm quy định về về việc thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp
1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp quá thời hạn quy định từ 01 đến 30 ngày.
2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp quá thời hạn quy định từ 31 đến 90 ngày.
3. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp quá thời hạn quy định từ 91 ngày trở lên.
4. Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc thông báo đến Phòng đăng ký kinh doanh cấp tỉnh các nội dung theo quy định đối với hành vi vi phạm tại Khoản 1, Khoản 2 và Khoản 3 Điều này."

Đó là một phần của Nghi định năm 2016 ... và hình như năm 2018 vẫn còn hiệu lực.
Nghị định số mấy à? bạn nên tập tìm kiếm cho nó quen nhé và cũng để ... nhớ lâu hơn:D

Bạn vui tính quá...
Bạn có biết đang thảo luận vấn đề gì không
Đang hỏi là tk ngân hàng có phải thông báo với sở khđt k. Bạn kia nói tt156/2013 thì mình k thấy. Bạn lại trích cái quy định thay đổi thông tin đăng ký doanh nghiệp.

M

minh221

Trung cấp
25/4/18
131
31
28
29
Bạn vui tính quá...
Bạn có biết đang thảo luận vấn đề gì không
Đang hỏi là tk ngân hàng có phải thông báo với sở khđt k. Bạn kia nói tt156/2013 thì mình k thấy. Bạn lại trích cái quy định thay đổi thông tin đăng ký doanh nghiệp.
Bạn 'lừa bóng' cũng hay thật đó:D

Từ năm 2016, một số thay đổi thông tin đăng ký thuế không còn nộp thông báo về cơ cơ quan thuế mà nộp về Sở KHĐT (như tinh thần chủ topic) theo mẫu Phụ lục II-1 Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT, và Phụ lục II-1 có cái tên hay ho là "Thay đổi thông tin đăng ký doanh nghiệp" (chắc trùng tên:D), và trong đó có "Thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế", và may mắn là trong phần này có Tài khoản ngân hàng .... và 'tụi nó' bà con với nhau không nhỉ?, bạn thử nghĩ coi:D

M

Mr.Over

Trung cấp
25/12/14
190
19
18
31
Bạn 'lừa bóng' cũng hay thật đó:D

Từ năm 2016, một số thay đổi thông tin đăng ký thuế không còn nộp thông báo về cơ cơ quan thuế mà nộp về Sở KHĐT (như tinh thần chủ topic) theo mẫu Phụ lục II-1 Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT, và Phụ lục II-1 có cái tên hay ho là "Thay đổi thông tin đăng ký doanh nghiệp" (chắc trùng tên:D), và trong đó có "Thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế", và may mắn là trong phần này có Tài khoản ngân hàng .... và 'tụi nó' bà con với nhau không nhỉ?, bạn thử nghĩ coi:D

Cái này là "thay đổi" thông tin đăng ký thuế. Còn đang hỏi là "mở thêm" tk ngân hàng có phải đăng ký k, tức là "bổ sung"?

M

minh221

Trung cấp
25/4/18
131
31
28
29
Cái này là "thay đổi" thông tin đăng ký thuế. Còn đang hỏi là "mở thêm" tk ngân hàng có phải đăng ký k, tức là "bổ sung"?
Bạn lại tiếp tục ... chuyền bóng:D

Bạn hiểu thế nào là "thay đổi"?

"Thay đổi" = "Tăng" + "giảm"
"Bổ sung" = "Tăng"
=> "Bổ sung" ~ "Thay đổi"

Theo bạn vốn điều lệ 10 tỷ đồng, DN bổ sung vốn điều lệ thêm 10 tỷ đồng nữa (tức 20 tỷ) thì vốn có thay đổi không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA