CÁC QUYỀN LỢI BHXH BẮT BUỘC CỦA NGƯỜI LAO ĐỘNG

• Thread starter Rua Diu Dang
  • Ngày gửi
Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
Các bạn làm kế toán đã thực sự hiểu hết về các quyền lợi của BHXH bắt buộc hay chưa?
Sếp và nhân viên công ty bạn có nắm được các quyền lợi của BHXH bắt buộc không?
Bạn đã bao giờ đào tạo nội bộ cho công ty mình về vấn đề này chưa? Nếu chưa, bạn nên đề xuất với sếp 1 buổi đào tạo nội bộ về các quyền lợi của BHXH bắt buộc cho toàn bộ công ty bạn. Sếp bạn sẽ đánh giá bạn cao hơn và đây là 1 hành động chứng minh việc kế toán tạo ra giá trị cho doanh nghiệp đấy ^^
File đính kèm là các quyền lợi bảo hiểm xã hội của người lao động tổng hợp từ các văn bản pháp luật hiện hành và hướng dẫn các thủ tục thực hiện từ nguồn đào tạo nội bộ của công ty mình (rất chi tiết và khá dài, 5 trang)

Đính kèm

• Chia se quyen loi bao hiem bat buoc.docx
    43.7 KB · Lượt xem: 122
Khóa học Quản trị dòng tiền
Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
Thả tym cho Chị <3
Công ty chị đào tạo nội bộ chủ đề này và nhận ra rất nhiều quyền lợi của mọi người bị bỏ qua vì ko nắm được luật :). Thế nên hy vọng là các bạn kế toán sẽ phổ biến lại cho người lao động để họ biết mà được hưởng quyền lợi chính đáng của mình :D

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Công ty chị đào tạo nội bộ chủ đề này và nhận ra rất nhiều quyền lợi của mọi người bị bỏ qua vì ko nắm được luật :). Thế nên hy vọng là các bạn kế toán sẽ phổ biến lại cho người lao động để họ biết mà được hưởng quyền lợi chính đáng của mình :D
NLĐ nhiều khi chỉ hùng hục đi làm, nói đến quyền lợi nhỏ nhất như ngày "hàng tháng" của các chị em thôi mà ai cũng "ối giời, làm gì có chuyện đó", cứ như thế bảo sao quyền lợi của mình cứ bị lờ lớ lơ đi!

• Like
Reactions: Năm2020
Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
NLĐ nhiều khi chỉ hùng hục đi làm, nói đến quyền lợi nhỏ nhất như ngày "hàng tháng" của các chị em thôi mà ai cũng "ối giời, làm gì có chuyện đó", cứ như thế bảo sao quyền lợi của mình cứ bị lờ lớ lơ đi!
:D, em nghe nói dự thảo bộ luật lao động mới nhất có kiến nghị bỏ quyền lợi đó của chị em. Nếu có bất cứ quyền lợi nào của người lao động thì nhân sự, kế toán (kiêm nhiệm nhân sự) nên nắm rõ và trích dẫn luật để người lao động biết, nếu cần đòi quyền lợi thì phối hợp với chủ tịch công đoàn trình bày với sếp ạ.

• Like
Reactions: Năm2020
L

LienAnKieu

Sơ cấp
12/11/18
4
0
1
31
Em làm 5 tháng đến nay mới được kí hợp đồng, được đóng bảo hiểm đầy đủ.

N

Năm2020

Sơ cấp
16/10/20
17
3
3
51
vì m k chịu đòi các quyền lợi đó thôi nhé b. Trừ khi cty àm ăn k đàng hoàng thôi

N

Năm2020

Sơ cấp
16/10/20
17
3
3
51
:D, em nghe nói dự thảo bộ luật lao động mới nhất có kiến nghị bỏ quyền lợi đó của chị em. Nếu có bất cứ quyền lợi nào của người lao động thì nhân sự, kế toán (kiêm nhiệm nhân sự) nên nắm rõ và trích dẫn luật để người lao động biết, nếu cần đòi quyền lợi thì phối hợp với chủ tịch công đoàn trình bày với sếp ạ.
chính xác đó b!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA