Có nên lựa chọn lớp học kế toán tổng hợp thực hành? Tìm địa chỉ học kế toán tốt tại Hà Nội?

B

bong xinh xinh

Sơ cấp
17/10/18
4
2
3
Thực ra em cũng đã đang tìm lớp học kế toán thực tế để có kinh nghiệm để đi làm đây ạ. Thấy mấy đứa bạn nói nếu nếu biết làm báo cáo tài chính là ưu thế khi đi phỏng vấn. Em thì lại chưa biết làm báo cáo tài chính. Hiện tại các trung tâm đào kế toán thực tế nhiều quá nên em cũng phải tìm hiểu thật kỹ không lại tốn thời gian và công sức rồi chẳng thu được kết quả như mình mong đợi. Thời buổi này các trung tâm họ quảng cáo rầm rộ quá. @mechichbongxinh em có thể inbox hỏi chị kỹ hơn về trung tâm Newtrain được không ạ?

bongluavang

bongluavang

Sơ cấp
2/11/18
3
2
3
  • bongluavang

bongluavang

Em đi học lớp kế toán tổng hợp thực hành, chịu khó tìm hiểu, học hỏi giảng viên chắc chắn sẽ làm được báo cáo tài chính

mechichbongxinh

mechichbongxinh

Thành viên thân thiết
23/10/18
25
18
3
Hà Nội
@bong xinh xinh có gì bạn cứ hỏi nhé, không ngại đâu. Mình đang học ở đây nên có gì mình không biết thì để mình hỏi cho. Bạn ra trường lâu chưa? đã xác định học thì phải tìm chỗ tử tế mà học, mà trong lúc học cugx phải chăm chỉ nữa thì mới nhanh đc bạn à

maikhanhhan

maikhanhhan

Thành viên thân thiết
27/10/18
7
6
3
Chính vì học kế toán xong nhưng khi được hỏi có làm được báo cáo thuế, báo cáo tài chính không thì đa phần các bạn sinh viên đều không biết nên mới bảo kế toán khó xin việc

Thích: lananh1208
L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
19
12
3
29
  • L

lananh1208

Học trong trường chỉ học lý thuyết thôi ý chị, học thì nhiều xong quên hết, kiểu học xong nhưng ko bít sau này ứng dụng thực tế kiểu gì ý ạ

H

Hoàng Khánh Hạ

Sơ cấp
26/11/18
4
0
1
22
@mechichbongxinh em cảm ơn chị ạ. Chị đang học theo thông tư 200 hay 133 hả chị? học excel hay phần mềm? và mấy buổi/tuần chị nhỉ? Lớp trong tuần thì có học nhanh hơn đc ko ạ?

mechichbongxinh

mechichbongxinh

Thành viên thân thiết
23/10/18
25
18
3
Hà Nội
@Hoàng Khánh Hạ, như lớp mình thì cô cũng hỏi là muốn học 200 hay 133, cả lớp thích học 133 vì thông thường các bạn đều đang làm 133 nên cô hướng dẫn 133 nhưng có điểm nào 200 khác 133 cô vẫn nhắc. Tháng 12 này bên đấy đang có khóa dạy kèm kế toán thực hành trong giờ hành chính khuyến mãi đó, bạn học đi, học kèm thì học nhanh được mà lại được kèm sát trong lúc học nên sẽ hiệu quả hơn

Thích: thanhvt94
T

thanhvt94

Sơ cấp
30/11/18
10
3
3
  • T

thanhvt94

Chị ơi, cho em hỏi, mình học trên thông tư 200 và 133 cũng không khác nhau nhiều phải không chị? Em thấy nó cũng không khác nhau mấy ạ

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
5
6
3
Lại một năm sắp trôi qua. Nghề kế toán chúng mình cứ tưởng nhàn nhưng thật sự rất bận đặc biệt là dịp cuối năm. Lúc trước mình mới vào nghề cũng lớ ngớ lắm chỉ mong có ai đó có nhiều kinh nghiệm chỉ dạy. Vậy nên các bạn mới làm kế toán phải chịu khó hỏi nhiều vào nhé.

netphuongdong

netphuongdong

Thành viên thân thiết
2/11/18
10
3
3
@bong xinh xinh banj đăng ký học kế toán thực hành ở NewTrain đi, phải công nhận là giảng viên rất nhiệt tình mà chế độ cũng tốt, hôm trước mình có việc không đi học được còn được Trung tâm bố trí cho học bù 1 buổi khác vào lớp khác cùng lộ trình đấy, May quá, k lại mất 1 buổi mất bao nhiêu kiến thức

H

Hoàng Khánh Hạ

Sơ cấp
26/11/18
4
0
1
22
@mechichbongxinh dạ chị. em cảm ơn chị ạ. em cũng muốn học theo 133 vì các doanh nghiệp đa phần làm 133 mà nhiều chỗ cứ dạy 200. nếu được học kèm thì quá tốt rồi ạ, khác gì gia sư,hi. nhưng em chỉ sợ học phí mắc quá thôi, em sinh viên ko có nhiều xiền ạ

H

Hoài Anh Lê

Sơ cấp
1/12/18
1
1
1
E nhờ các anh chị tư vấn ak. E mới ra trường ak, giờ em đang muốn tìm thêm sách về kế toán để học hỏi thêm. Mọi người có thể chỉ giúp e một vài đầu sách hữu ích về kế toán thực hành được không ak? Em cảm ơn ak

Thích: Jo Nguyễn
phuongnhiha

phuongnhiha

Thành viên thân thiết
26/11/18
8
2
3
21
@mechichbongxinh đang học hỏi hộ em xem sắp tới có lớp nào cuối tuần không ạ? Em ở Gia lâm nên không đi học buổi tối được, học cuối tuần cho đỡ phải đi nhiều ạ.

B

binhnd84

Sơ cấp
26/11/18
8
5
3
Thì mình cũng nói là cần phải học trên chứng từ thực tế mới nhanh lên trình được mà

Thích: thanhvt94
T

thanhvt94

Sơ cấp
30/11/18
10
3
3
  • T

thanhvt94

Em thấy có ai giỏi dạy mình thực hành trên chứng từ thực luôn, nó sẽ hiệu quả, kết hợp với sự chăm chỉ chịu khó của mình thì chắc cũng nhanh giỏi thôi.

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
5
6
3
Theo mình đọc sách là một thói quen tốt nên duy trì, tuy nhiên về kế toán thì nên học theo cách tiếp xúc với chứng tự thực tế, các nghiệp vụ phát sinh thường ngày của các doanh nghiệp là cách học hiệu quả nhất. Có nhiều cách để học thực tế mà

J

Jo Nguyễn

Sơ cấp
30/10/18
13
7
3
@Hoài Anh Lê thấy trên mạng các bạn ý cũng đang bán rầm rộ cái sách tư vấn thuế gì ý nhưng mà mình nghĩ nếu có thời gian thì tốt nhất bạn cứ đọc luật, nắm chắc luật đã vì sách viết cũng phải dựa trên luật hết. trc tiên là đọc mấy cái cơ bản sau thì đọc thêm luật chuyên sâu về từng lĩnh vực

phungthuhang

phungthuhang

Thành viên thân thiết
27/10/18
5
2
3
Giúp em với, tình hình là em đang là SV kế toán năm cuối rồi. Không biết em có nên đi học thêm chứng chỉ về kế toán thực hành hoặc kế toán thuế để chuẩn bị sang năm xin việc không ạ? Nếu cần thì em nên học ở đâu có uy tín ạ? Em thấy trung tâm nhiều quá khó lựa chọn lắm ạ. Các chị tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn

Thành viên trực tuyến

• Trâm NTN
  • Dock Leveler TTP
  • K.HOA
  • xuantham
  • chucsoho
  • TuyensinhDT
  • NoonNoon
  • Nguyễn Trung Hoà
  • Phạm Công Huy
  • thùy giang 18
  • tuando1620