Có nên lựa chọn lớp học kế toán tổng hợp thực hành? Tìm địa chỉ học kế toán tốt tại Hà Nội?

189067 lượt xem

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
1
24
8
Thường thì bộ máy kế toán của 1 công ty hoạt động ổn định ít thay đổi nhân sự lắm vì mỗi lần thay kế toán rất phức tạp. Nhưng thường thì kế toán ít gắn bó lâu dài với các công ty nhỏ nên họ thường bỏ giữa chừng làm các công ty phải loay hoay tuyển người thay thế. Thời gian thì phụ thuộc vào việc họ cần người thay thế lúc nào. Nếu tuyển dụng cuối năm thì chỉ các công ty dịch vụ kế toán hay tuyển nhất còn lại thì nhiều công ty cũng muốn tuyển trước tết hơn.

thanhlee

thanhlee

Thành viên thân thiết
24/10/18
16
18
8
Giờ em thấy nhiều công ty tuyển kế toán lắm, nền kinh tế việt nam đang trên đà tăng trưởng, nên chị em mình cũng được hưởng ké theo, công ty nào chế độ tốt với nhân viên thì gắn bó. :)

• Like
Reactions: lananh1208
L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
7
28
28
30
  • L

lananh1208

Thế thì học kế toán như chị em mình học xong ko lo thất nghiệp.

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
1
24
8
Ừ bây giờ giỏi thì chẳng sợ không tìm được việc

• Like
Reactions: bingo83
bingo83

bingo83

Thành viên thân thiết
24/10/18
13
24
8
Hà Nội
Vấn đề là em không giỏi @mecuabin :( , thôi em đi làm cho vui thôi. Lương 10 củ là tạm sống, không muốn bon chen nhiều

• Like
Reactions: Lục bình tím
L

Lục bình tím

Sơ cấp
7/12/18
1
5
3
  • L

Lục bình tím

Em chỉ ước được 1/2 của chị thôi ạ

ducminh88

ducminh88

Thành viên thân thiết
24/10/18
23
27
28
31
ối trời ơi, lương 10 củ là ngon roài :)

T

toannvv

Sơ cấp
1/12/18
0
7
3
Em chào các anh chị ạ! em học ngành kinh tế thương mại mới ra trường tháng 6/2018, hiện em đang đi làm thu ngân, ngành của em khó xin việc quá, giờ em muốn chuyển sang làm kế toán thì em có nhất thiết phải đi học văn bằng 2 kế toán k ạ? hay chỉ cần học lớp kế toán tổng hợp thực hành là được ạ? Em đang rất hoang mang về công việc của em nên mong các anh chị tư vấn giúp em ạ! em cảm ơn!

• Like
Reactions: Phan Huyền Ngọc
K

khoangtroilang

Sơ cấp
18/10/18
7
7
3
  • K

khoangtroilang

Theo quan điểm của mình thì bạn không nhất thiết phải đi học văn bằng 2 đâu. Có đi học thì cũng nặng về lý thuyết. Tìm học các lớp đào tạo kế toán thực tế ngắn hạn chất lượng theo học sẽ hiệu quả hơn nhiều.

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
1
24
8
@bingo83 lương 10 củ thì phải phấn đấu lên nữa chứ tạm hài lòng thế thôi à? :p

• Like
Reactions: khoangtroilang
K

khoangtroilang

Sơ cấp
18/10/18
7
7
3
  • K

khoangtroilang

Em chỉ ước 5 củ thôi ak

P

Phan Huyền Ngọc

Sơ cấp
30/10/18
29
45
28
23
Trên diễn đàn có nhiều anh chị cao thủ lắm, để các anh chị ý tư vấn cho em @toannvv

Thanh Lam Nguyễn

Thanh Lam Nguyễn

Thành viên thân thiết
24/11/18
0
3
3
  • Thanh Lam Nguyễn

Thanh Lam Nguyễn

Em toàn đi hỏi các anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn

J

Jo Nguyễn

Sơ cấp
30/10/18
0
19
8
@toannvv nếu có điều kiện thì học văn bằng 2 cũng tốt em, học nhiều thì ấm vào thân mà. Còn nếu giờ chưa sắp xếp được học ngay thì em học lớp ngắn hạn trước xong vừa làm vừa bổ sung bằng cấp sau

• Like
Reactions: khoangtroilang
TACAEDU

TACAEDU

TACA EDU VN
14/11/18
14
5
3
29
taca.edu.vn
Cách đây 2 tháng, tôi có ngồi trong một lớp kế toán mang tên “kế toán thực tế”. Lóc cóc đi học, hy vọng sẽ tìm được giải pháp cho những vấn đề về thuế lạ hoắc lạ hươ chưa từng được học. Thế nhưng đập vào mặt tôi là 1 bản phiếu chi, 1 phiếu xuất kho và một hóa đơn đỏ đang chờ được điền đầy đủ.Vẫn y những ngày trên ghế nhà trường, giảng viên cứ ngồi tại bàn thao thao bất tuyệt, học viên cứ chống cằm ngồi nghe, lý thuyết một mớ, ghi ghi chép chép, rồi sau đó giảng viên bảo học viên tự ngồi nhập liệu.

MÃI ĐẾN KHI, MỘT LỚP HỌC HOÀN TOÀN KHÁC!
Vẫn kì vọng ấy, nhưng lại là một trải nghiệm hoàn toàn mới với “Khóa học kế toán thuế chuyên sâu”

Lớp học không có ngồi nhập liệu, không có ngồi viết phiếu thu, phiếu chi, phiếu xuất kho… mà chỉ có giải quyết xử lý các tình huống về kế toán thuế mà hàng ngày tôi vẫn gặp phải. Tôi cứ ngỡ các công việc kế toán tôi đang làm ở Công ty là đúng nhưng thật ra tôi đã LÀM SAI rất nhiều mà không hề biết.
Học xong khoá học đó, tôi đã cải thiện các kiến thức về kế toán thuế rất nhiều và đã giúp doanh nghiệp của tôi hoàn thiện sổ sách thuế trong vòng 3 năm. Giờ ngẫm lại tôi mới thấy, có những lớp học chỉ có 1.500.000đ học phí nhưng khối lượng kiến thức trị gía những 150.000.000đ.
Hôm cuối buổi học, tôi có ngồi lại cùng giảng viên của khóa học. Cô từng là trưởng phòng tài chính – kế toán của nhiều doanh nghiệp lớn suốt 10 năm nay. Cô luôn cố gắng mang tới phương pháp học trải nghiệm “Kế toán thuế chuyên sâu” dành riêng cho anh/chị/em trong nghề kế toán.
Khóa học kế toán thuế chuyên sâu đưa học viên đến với những doanh nghiệp thực tế, trực tiếp nhúng tay vào toàn bộ sổ sách báo cáo thuế của doanh nghiệp. Đó chính là con đường ngắn nhất để tích lũy kinh nghiệm, từ đó giải quyết mọi trường hợp có thể xảy ra

Xem chi tiết: https://taca.edu.vn/cac-kien-thuc-thue-chuyen-sau-ke-toan-can-nam-ro/

N

nguyetntk

Sơ cấp
27/11/18
0
2
3
Mọi người động viên nên mình cũng muốn quay lại với nghề. Có ai đã đi học lớp kế toán tổng hợp thực hành ở trung tâm nào hay giới thiệu mình với nhé.

T

Trần Đức Long

Sơ cấp
1/12/18
7
3
3
  • T

Trần Đức Long

Bạn tìm được trung tâm nào chưa? Mình cũng đang muốn tìm lớp học kế toán tổng hợp thực hành, mình đang tìm hiểu thấy nhiều trung tâm lớp đông học viên lắm.

minhpikachu

minhpikachu

Thành viên thân thiết
24/10/18
0
21
8
Nghệ An
@nguyetntk chúc mừng chị, em với @gianghth vừa đăng ký học ở Trung tâm đào tạo NewTrain nhưng bọn em định ra tết mới học cho đỡ bị gián đoạn với gần lúc ra trường để tìm việc cho dễ. Em thấy nhiều anh chị trong diễn đàn khen trung tâm này lắm

N

nguyetntk

Sơ cấp
27/11/18
0
2
3
Mọi người ở đâu vậy? ra tết học thì học khoảng bao lâu thì xong?

L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
7
28
28
30
Cả nhà mình làm báo cáo tài chính tới đâu rồi. Giờ em thấy không khí tết tới rồi, chả có tâm trí làm việc, giờ cứ đi mua sắm là thích ạ

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
1
24
8
Tết gì em đang bù cả đầu chẳng có tâm trạng mua sắm

Trương Mai Lan

Trương Mai Lan

Thành viên thân thiết
29/10/18
0
9
3
Cuối năm bận quá mọi người ạ, làm mãi chẳng hết việc

• Like
Reactions: lananh1208
L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
7
28
28
30
  • L

lananh1208

Chị làm xong báo cáo chưa c?

H

Hoàng Khánh Hạ

Sơ cấp
26/11/18
0
0
1
hix, em bảo tìm hiểu chỗ học từ tháng trước mà cứ trần trừ mãi chưa đk học, giờ còn 1 thngs nữa là đến tết sợ học k xong lại gián đoạn nên chắc chơi hết tết rồi mới tìm lớp kế toán thực hành học vậy các chị ạ

M

mecuabin

Sơ cấp
17/10/18
1
24
8
@Hoàng Khánh Hạ theo chị nên cố gắng học trước tết sẽ có lợi hơn

T

Trần Đức Long

Sơ cấp
1/12/18
7
3
3
Giờ còn 3 tuần nữa là tết rồi, liệu học có kịp không chị @mecuabin, em cũng đang muốn tìm lớp học kế toán tổng hợp thực hành ạ. Em tìm hiểu mấy trung tâm rồi, nhưng toàn lớp đông học viên thôi, chắc cũng không hoàn thành trước tết được.

gianghth

gianghth

Thành viên thân thiết
26/11/18
0
7
8
@mecuabin em tưởng là ra tết học xong tầm tháng 6 ra trường là xin đi làm là đẹp chứ ạ

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK