Có nên lựa chọn lớp học kế toán tổng hợp thực hành? Tìm địa chỉ học kế toán tốt tại Hà Nội?

ducminh88

ducminh88

Thành viên thân thiết
24/10/18
6
5
3
30
@Phan Huyền Ngọc công ty làm về lĩnh vực gì vậy bạn? Trong năm phát sinh nhiều không vậy? Doanh thu năm vừa rồi bao nhiêu thế?

P

Phan Huyền Ngọc

Sơ cấp
30/10/18
5
4
3
21
Thương mại dịch vụ @ducminh88 à, doanh thu thấp thôi bạn, chỉ khoảng 150tr /quý thôi

Thích: ducminh88
nu cuoi xinh

nu cuoi xinh

Thành viên thân thiết
27/10/18
10
9
3
@Phan Huyền Ngọc công ty làm về thương mại dịch vụ thì sổ sách kế toán cũng đơn giản hơn sản xuất với xây lắp đó chị, sao chị không học và tự làm cho công ty nhà mình, chứ thuê ngoài em thấy khó kiểm soát được ý. Nhiều khi không biết họ làm đúng hay sai, mà sai thì cũng có phát hiện ra được ngay đâu, cứ phải quyết toán thuế may ra mới biết được. Mà các công ty phải hoạt động được 5 - 7 năm thì mới phải quyết toán, khi đó công ty mình thay tới mấy đời kế toán rồi ý .

K

khoangtroilang

Sơ cấp
18/10/18
8
3
3
21
@Phan Huyền Ngọc check inbox của chị nhé

halan08

halan08

Thành viên thân thiết
23/10/18
6
7
3
Hà Nội
@Trịnh Phương Hằng Giống mình thế, cứ vừa làm vừa hỏi cơ bản thì biết nhưng có nhiều cái chưa biết quá, chắc mình phải đi học một khoá kế toán thuế chuyên sâu

L

Lương Thạch Thảo

Sơ cấp
30/10/18
2
0
1
Em học kế toán xong mà xin việc thấy khó quá

K

khoangtroilang

Sơ cấp
18/10/18
8
3
3
21
  • K

khoangtroilang

Em cứ mạnh dạn mang hồ sơ đi xin việc đi, có thể tìm các địa chỉ đào tạo kế toán thực tế để học và tích lũy thêm kinh nghiệm, khi đi xin việc em đừng nói là em chưa từng có kinh nghiệm, hoặc mới ra trường nhé, nhà tuyển dụng sẽ không thích tuyển những bạn chưa hề có chút kinh nghiệm gì.

P

Phan Huyền Ngọc

Sơ cấp
30/10/18
5
4
3
21
@nu cuoi xinh căn bản chả biết gì về kế toán nên thấy mơ hồ và hoang mang lắm, chả biết bắt đầu từ đâu. Nhà cũng động viên đi học thêm kế toán để về làm cho gia đình, nhưng cứ nhìn nợ nợ, có có là thấy mệt mỏi, chắc do chưa có phương pháp học hợp lý à, hehe

P

Phan Huyền Ngọc

Sơ cấp
30/10/18
5
4
3
21
@quangktb52 anh có ở Hà Nội không anh?

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
76
17
8
  • Q

quangktb52

mình ở SG bạn ak, có gì liên lạc qua skype cũng được bạn :)

thanhlee

thanhlee

Sơ cấp
24/10/18
4
2
3
@nu cuoi xinh cảm ơn em nhé, hôm vừa rồi chị qua bên trung tâm kế toán Newtrai để học thử đấy. Thấy mọi người và em khen nhiệt tình quá nên chị tò mò đến lớp. Công nhận là đáng đồng tiền bát gạo đấy! Giảng viên ở đây giỏi, dạy rất hay, cách truyền đạt dễ hiểu. Dạy luôn vào chủ đề chính, dạy thực tế không lan man dài dòng nên thấy OK lắm. Chị cũng tham khảo rất nhiều trung tâm rồi nhưng thấy ưng bên này, nên chị đăng ký học khóa kế toán tổng hợp luôn. @lananh1208 em đi học ở đâu chưa? Thử qua bên này tham khảo xem. Bên này đào tạo theo như cầu từng người đấy, có dạy kèm 1 kèm 1 mà chi phí cũng hợp lý, trung tâm này cam kết hoành tráng lắm, kết thúc khóa học mà không hài lòng là nhận 100% xiền về luôn. @nu cuoi xinh lúc em khen chị vẫn còn nghi ngờ cơ, qua rồi thì thấy ổn thật, các chị ý nhiệt tình lắm ý.

nu cuoi xinh

nu cuoi xinh

Thành viên thân thiết
27/10/18
10
9
3
Vâng, em cũng cẩn thận trong việc tìm chỗ học lắm, em cũng xin học thử mấy trung tâm đào tạo kế toán thực tế rồi, nhưng bên này gần nhà mà giảng viên giỏi và nhiệt tình, học thử em thấy ưng nên em đăng ký luôn.

Thích: mechichbongxinh
mechichbongxinh

mechichbongxinh

Sơ cấp
23/10/18
1
2
1
Hà Nội
Em đang muốn tìm chỗ học việc không lương cũng được ạ? Nhà mình có ai nhận không ạ?

L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
7
6
3
29
  • L

lananh1208

Mình nghĩ cuối năm cũng có nhiều người nhận học việc đấy bạn, nhưng kiếm được ai tận tâm cũng khó, hầu hết họ chỉ cho mình nhập liệu, không được hiểu bản chất ý

L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
7
6
3
29
Vâng chị @thanhlee , em đang học khóa Nguyên lý kế toán tạo nền miễn phí ở bên Newtrain, đợt thấy c @nu cuoi xinh đi học bên này là em cũng đã tìm hiểu rồi, cơ bản giờ em mới sắp xếp thời gian được. Bên này đang kỷ niệm 5 năm thành lập trung tâm, nên tặng khóa Nguyên lý, em thấy giảng viên bên này giỏi và rất là nhiệt tình, truyền đạt cũng dễ hiểu lắm, em học xong nguyên lý thì em mới đăng ký khóa kế toán tổng hợp thực hành thực tế ạ

P

Phạm Phương Khánh

Sơ cấp
17/11/18
1
0
1
Mình đi làm nhiều năm rồi nhưng công việc không ổn định. Mình đang tính chuyển sang làm kế toán. Mình có người nhà mở công ty nên nếu biết làm kế toán là có việc ngay. Liệu đi học một khóa học kế toán ngắn hạn có làm làm được việc luôn không nhỉ?

Thành viên trực tuyến

• canvuduy
  • Giahanpv
  • thunguyen02

Xem nhiều