Có nên lựa chọn lớp học kế toán tổng hợp thực hành? Tìm địa chỉ học kế toán tốt tại Hà Nội?

duongyen95

duongyen95

Thành viên thân thiết
24/11/18
6
4
3
@minhpikachu em học thử ở Newtrain rồi và đang học chính thức lớp cuối tuần, giảng viên ở đây nhiệt tình cực luôn. Em chịu khó hỏi lắm, học xong phần nào chắc phần đấy luôn chứ lúc trước em không hiểu bản chất nên cảm thấy khó.

netphuongdong

netphuongdong

Thành viên thân thiết
2/11/18
10
3
3
Em cũng vừa đăng ký học lớp kế toán thực hành ở NewTrain, em định học thử 2 buổi trước rồi mới đăng ký nhưng hôm qua đến học buổi đầu thấy các chị nhiệt tình và phương pháp giảng lại rất dễ hiểu nên em đăng ký học luôn.

Thích: lananh1208
Trịnh Phương Hằng

Trịnh Phương Hằng

Thành viên thân thiết
30/10/18
9
10
3
@Nancy Dao đi học lớp kế toán thực tế bạn, đúng là có phương pháp học cũng dễ vào hơn

L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
19
12
3
29
  • L

lananh1208

Phương pháp học hiệu quả quan trọng lắm đấy bạn à, trước m không có pp, học khổ lắm,như kiểu bơi ở biển ý. :(:(:(

J

Jo Nguyễn

Sơ cấp
30/10/18
13
7
3
@lananh1208 nghề gì cũng thế em, xuất nhập khẩu tưởng ngon nhưng mà cũng phải giỏi mà làm ngoài còn không nhiều bằng kế toán ý. Kế toán vẫn nhiều việc hơn vì ngành nào cũng cần kế toán.

P

Phạm Phương Khánh

Sơ cấp
17/11/18
7
6
3
Nếu phát hiện ra kế toán là đồng nghiệp chơi thân với mình ăn bớt, chiếm dụng tiền của công ty, mọi người sẽ làm gì?

Thích: Henry Hào
H

Henry Hào

Sơ cấp
1/12/18
7
0
1
Theo em thì kỷ luật và cho thôi việc chị @Phạm Phương Khánh ạ, cũng bức xúc quá

J

Jo Nguyễn

Sơ cấp
30/10/18
13
7
3
@Phạm Phương Khánh cảnh báo sếp sớm về các hành vi để sếp tự phát hiện và xử lý thôi bạn

P

Phạm Phương Khánh

Sơ cấp
17/11/18
7
6
3
Mọi người trả lời đơn giản thế ạ. Hì, cái này mình đọc thấy 1 chị hỏi như vậy. Vấn đề của chị ý là chơi thân với người đồng nghiệp đó khá nhiều năm rồi nên mới khó xử

L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
19
12
3
29
  • L

lananh1208

Theo em thì kể cả thân, việc nào rõ ràng việc đó, không thì rất khó giải quyết các vấn đề liên quan khác.

mechichbongxinh

mechichbongxinh

Thành viên thân thiết
23/10/18
25
18
3
Hà Nội
Review với các bác chút về học kế toán thực hành bên NewTrain. Em đang học được tầm 10 buổi rồi ạ, trước em quên hết kiến thức rồi nên đăng ký học từ đầu, sau khi được các chị hướng dẫn lại nguyên lý kế toán khoảng 4 buổi, em thấy tự tin định khoản và bắt đầu vào thực hành. Lớp em có 12 người, có 1 chị hướng dẫn chính còn 1 chị nữa đi giải quyết các vướng mắc mà bọn em gặp phải trong quá trình thực hành từng người một nên cả lớp ai cũng hiểu và làm được. Cùng với kiến thức, các chị còn cho bọn em rất nhiều mẫu biểu hồ sơ đi kèm với mỗi chứng từ, nói chung là bộ chứng từ đầy đủ đồ sộ. Giờ em mới học được 4 buổi thực hành, mới xong phần mua hàng nhưng cảm giác đã mở mang được rất nhiều. Nhưng mỗi tội là em đi học buổi tối đường hơi đông nên toàn bị đến sát giờ quá.
nhưng túm lại là em thấy học ở đây rất ổn. Có gì cuối khóa em lại review tiếp cho các bác,

B

binhnd84

Sơ cấp
26/11/18
8
5
3
Chủ DN bây giờ họ cũng cảnh giác kế toán lắm nhưng vẫn khó kiểm soát cho nên đa số họ muốn bộ máy kế toán của họ là người thân, người có thể tin tưởng làm. Nói chung, làm nghề kế toán lúc đầu thì lương thấp nhưng chịu khó làm và cứ làm với cái tâm của mình khi có nhiều kinh nghiệm rồi thì kiếm thêm thu nhập không khó. Đừng vì một chút lợi lộc mà ảnh hưởng đến tương lai.

H

Hoàng Khánh Hạ

Sơ cấp
26/11/18
4
0
1
22
Cảm ơn review rất chi tiết của @mechichbongxinh chị cho em hỏi em đang là sinh viên, ở trung tâm NewTrain có lớp buổi sáng hoặc chiều trong tuần không ạ? kiểu chiều 2,4.6 hoặc sáng 2,4,6?

Q

quynhttn

Sơ cấp
1/12/18
1
1
3
Em học ngành kế toán nhưng học xong không xin được việc nên em về quê xin làm công nhân. Chẳng dấu gì các chị em phải dấu tấm bằng tốt nghiệp của mình đi mới có công việc này. Thấy các chị nói về nghề kế toán em thấy mình kém cỏi quá, không kiên trì gì cả. Nhiều khi em muốn bỏ mọi thứ để bắt đầu lại chứ cứ ở đây em sẽ để lãng phí những gì mình đã học quá. Em nên làm gì, các anh chị cho em lời khuyên với ạ

L

lananh1208

Webketoan
22/10/18
19
12
3
29
  • L

lananh1208

Phải xem bạn có thích theo đuổi đam mê không đã, nếu bạn thực sự vẫn thích nghề kế toán thì vẫn có thể cố gắng mà.

maikhanhhan

maikhanhhan

Thành viên thân thiết
27/10/18
7
6
3
@quynhttn Theo mình nếu bạn thực sự quyết tâm thì bắt đầu lại chưa muộn. Nếu chưa xin được việc đúng ngành vì thiếu nghiệm thực tế thì bạn nên đầu tư thêm thời gian, có thể xin đi học việc ở các công ty hoặc đăng ký học một khoá học kế toán thực tế.

M

Mai Chi B

Sơ cấp
30/10/18
3
2
3
@quynhttn hãy suy nghĩ thật kỹ xem bạn có khả năng kinh tế nếu nghỉ việc để theo đuổi nghề không nhé. Theo mình nếu quyết tâm thì nên nhanh chóng đưa ra quyết định , tuổi càng trẻ càng dễ thực hiện ước mơ khi nhiều tuổi rồi cơ hội sẽ ít dần đi

T

thanhvt94

Sơ cấp
30/11/18
10
3
3
Các chị ơi, giờ mình nên mua chữ ký số của bên nào à, ai biết bên nào chất lượng và giá ok giới thiệu em với, công ty em mới thành lập 21/11/2018, không biết hạn nộp tờ khai và tiền thuế môn bài là như thế nào ạ

Thích: Jo Nguyễn
netphuongdong

netphuongdong

Thành viên thân thiết
2/11/18
10
3
3
Đúng là sinh viên nhiều khi chưa nhân ra đc những cái cần thiết giúp ích cho tương lai sau này mà bị sa ngã vào những thú vui đúng tuổi nên phí mất cả 1 khoảng thời gian. giờ muốn thời gian quay lại cũng không được

J

Jo Nguyễn

Sơ cấp
30/10/18
13
7
3
@thanhvt94 anh chuyên cung cấp cks và hóa đơn điện tử. em check ib anh tư vấn kỹ hơn nhé. cks em có thể lựa chọn của vnpt anh thấy nhiều khách hàng khen ổn định. bên em thành lập 21/11 thì thời hạn nộp tờ khai là 20/12 nhé. check ib anh hướng dẫn

Thích: thanhvt94

Thành viên trực tuyến

• Hồ Thị Thanh Bình
  • daongocnam0603
  • phanhuong291
  • thuongdan
  • NBTuyet
  • thanhsu0612
  • phuongnhiha
  • pink94
  • prokhong5
  • Trâm NTN