Công thức đúng hay sai ???

• Thread starter ngopt
  • Ngày gửi
N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Các anh chị ơi, excell em kém quá, chỉ giúp em xem công thức em làm trong file của em có gì sai mà em làm mãi chẳng được. Nhưng nếu em thay giá trị của ô $A$5 = "6422" thì giá trị trả về lại đúng. Nhưng nếu làm như thế thì cứ mỗi một Tk thì em lại phải thay, thế thì chết mất.
Em cám ơn nhiều !

ÔI trởi, em chẳng biết làm thế nào để gửi kèm file, có ai hướng dẫn em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

farway72

Guest
22/12/05
53
0
0
52
HN
Các anh chị ơi, excell em kém quá, chỉ giúp em xem công thức em làm trong file của em có gì sai mà em làm mãi chẳng được. Nhưng nếu em thay giá trị của ô $A$5 = "6422" thì giá trị trả về lại đúng. Nhưng nếu làm như thế thì cứ mỗi một Tk thì em lại phải thay, thế thì chết mất.
Em cám ơn nhiều !

Xem file mới bắt mạch được bệnh bạn nói như vậy rất khó có lời giải chính xác.

Bạn post > 50 bài trở lên mới được đính kèm file tại diễn đàn. Bạn có thể upload trên các trang web được upload free khác rồi lấy link sang đây. Hoặc bạn có thể gửi file cho admin, smod, mod nhờ up file lên giúp.

N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Thế anh (chị) farway72 ơi, hay em gửi mail cho chị được không ạ, chị cho em mail rồi em gửi cho chị, chị giúp em nhá. Em mới là thành viên nên em chưa thông thạo gửi bài lắm.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Em cám ơn nhiều !

- Có thể Cột A hoặc cell A được định dạng Text, bạn chọn cột A - chuột phải - fomatcel - cetagory chọn general thử xem có được ko

N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Do bạn chưa chọn định dạng text cho Cell A5, bạn phải định dạng trước khi nhập 6242, nếu nhập rồi thì phải thêm "6242", tạo thêm 1 cột X
X5=text(A5,"#")
X6=text(a6,"#")
Xn=text(An,"#")
copy X5:Xn và dán giá trị vào A5:Xn, làm cái này là gia công thôi chỉ để sửa cái đã sai.

N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Cách của anh NHATuan em làm cũng chẳng ra.
Em chẳng biết làm thế nào để post file lên để cho các anh chị xem trực tiếp.

N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Sao lại thế, ex:
A5=6242
A6=133
A7=211
A8=411
.....
An=911
X5=text(A5,"#")=6242
X6=text(a6,"#")=133
X7=text(a7,"#")=211
X8=text(a8,"#")=411
.....
Xn=text(An,"#")=911
Copy X6:Xn và paste special, chọn value và dán lại vào A5:An
(nhớ copy A5:An sang cột nào lưu lại, sợ bạn làm sai.)

N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Ham text(Ax,"#") là chuyển từ Ax theo định dạng bất kỳ sang "Ax"

N

Ng Ha Anh Tuan

Guest