tính giá thành sản phẩm

• Thread starter ngochuong900
  • Ngày gửi
N

ngochuong900

Guest
16/5/07
8
0
0
HCM
cứu mình với các pác ơi!
sếp mình muốn mua lại một sản phẩm phần mềm do nhân viên trong cty thiết kế ra, giờ bảo mình phải tìm ra công thức hoặc cách định giá nó, mà mình thì ko biết làm sao bi giờ, giúp mình với!:error: :wall: :wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
cứu mình với các pác ơi!
sếp mình muốn mua lại một sản phẩm phần mềm do nhân viên trong cty thiết kế ra, giờ bảo mình phải tìm ra công thức hoặc cách định giá nó, mà mình thì ko biết làm sao bi giờ, giúp mình với!:error: :wall: :wall: :wall:
Định giá một phần mềm đòi hỏi phải có người am hiểu về lập trình, kinh nghiệm lập trình hoặc tiếp xúc, sử dụng các phần mêm tương đương.
Với câu hỏi của bạn: nếu phần mềm mua để sử dụng cho quản lý của công ty: bạn đánh giá theo sản phẩm tương đương với các phầm mền mua để sử dụng, nếu cty bạn mua, có mã nguồn để bán lại cho nhiều người khác thì ngoài đánh giá theo chi phí bỏ ra, còn tính đến kế hoạch kinh doanh sản phẩm này. Bạn trình với giám đốc, đề nghị nhân viên viết phần mềm đó tham gia bàn, tính hiếu quả và những việc còn lại liên quan đến phần mềm do ngừoi đó viết và cty bạn dự định mua như : bảo hành, bảo trì, sửa chữa, nâng cấp,...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA