Giám đốc trực tiếp đi mua hóa đơn

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Việc cán bộ ấn chỉ yêu cầu như vậy là sai, là hành dân.
Cái này chẵng thấy mẹo chút nào cả????:wall:Còn thiếu Bộ Tài chính, Thủ tướng chính phủ, Quốc hội nữa đó.
Thời tiết dạo này nóng quá, em ngồi phòng quạt chẳng nói làm gì, các bác ngồi phòng máy lạnh mà nóng thế cơ àh, đề nghị đi tắm hơi cái cho thoải mái nhé các bác. :inlove:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
sao giống cái kiểu không nhìn mà hỏi................ MẤY THÁNG RỒI QUÁ!!!
có gì đâu khó hiểu, cái ông nhận báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn là một ông, còn cái người bán hóa đơn ấn chỉ lại là cái cô, nên hai người này chẳng bà con gì sất. Cứ đổi gói xôi là Bờm cười liền hà.

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Công văn gửi đến thuế, làm sao mà chị ý giữ riêng cho bản thân được chứ bạn, vậy cái phòng công văn đến nó trốn chỗ nào vậy???:wall:
Cách quản lý DN ở các tỉnh thành khác nhau, không chỗ nào giống chỗ nào cả. Vì thế không thể đem chỗ này áp dụng cho chổ khác được.

Cái này chẵng thấy mẹo chút nào cả????:wall:Còn thiếu Bộ Tài chính, Thủ tướng chính phủ, Quốc hội nữa đó.

Dòng đỏ thứ nhất : thế mới hay chứ, mình có nói là mình gửi đâu, hehe chỉ là "sắp" gửi thôi "nếu...."
Dòng đỏ thứ hai : đúng vậy
Dòng đỏ thứ 3 : chả hiểu
He he

L

lethuthuy888

Guest
2/2/07
9
0
0
ha noi
Dù là giám đốc hay nhân viên thì vẫn phải có giấy giới thiệu, đó là quy định bắt buộc mà. Tốt nhất bạn cứ viết giấy giới thiệu cho giám đốc như thế phòng ấn chỉ mới bán hóa đơn.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nên hiểu mục đích và ý nghĩa của từ GIỚI THIỆU
Trong thông tư có qui định, đi mua hóa đơn là phải có giấy giới thiệu. Mà nói đến từ giới thiệu là phải liên quan đến người thứ 3.Nên phải hiểu là từ giới thiệu này trong thông tư là nhằm chỉ giới thiệu cho người thứ 3.Một điều hiển tôi giới thiệu cho tôi thì chẳng có ý nghĩ gì.
Đi mua hóa đơn phải có giấy giới thiệu phải hiểu rằng giới thiệu cho ai và giới thiệu ở đây vì mục đích gì,chứ không phải nhất nhất ai cũng có giấy giới thiệu.Đã là giám đốc, người đại diện cho pháp luật thì giấy giới thiệu đối với ông ta mang lại ý nghĩa pháp lý gì cho việc mua hóa đơn.Ông ta chỉ cần chứng minh nhân dân để xác nhận đích thực ông ta là người đại diện hợp pháp đã đăng ký tên tuổi mã số thuế, thì cái giấy giới thiệu với ông ta có ý nghĩ gì chứ?
(Giống như nộp 1 cái văn bằng chính, thì chả cần công chứng làm gì)

Sửa lần cuối:
hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Thấy chưa đã bảo rồi mà dù sao cũng cần có giấy giới thiệu, ấy mới là chuyện lạ!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Đúng thế đấy nên mới :wall:

Luật vẫn không qua được lệ mà :freddy:
Nhưng túm lại, pác già đã mua được hóa đơn chưa vậy? Nghe nói pác sắp vào àh???Welcome to Sì gìn.

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Giám đốc của bạn cũng là 1 thành viên trong công ty chỉ khác là GĐ là người chịu trách nhiêm trước phát luật mà thôi, nếu ông ta không mang theo giấy giới thiệu hay giấy ủy quyền thi ai biết ông ta là GĐ chứ, còn việc chữ ký thì GĐ của bạn ký vào chỗ thủ trưởng cũng được hay bạn có thể đóng dầu treo cũng không sao

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
nếu ông ta không mang theo giấy giới thiệu hay giấy ủy quyền thi ai biết ông ta là GĐ chứ
Bạn không biết chứ cơ quan thuế thì họ biết.
Có giấy giới thiệu, có giấy ủy quyền nhưng k có CMND thì cũng không biết đâu nhé?

N

nhung_thin

Guest
4/2/07
50
0
0
HANOI
Ở đâu mà sổ mua hóa đơn có dán hình giám đốc vậy? Bà con nào biết chỉ giùm em với!

B

bikini

User đã bị cấm truy cập
14/12/06
50
0
0
bờ biển
Ở đâu mà sổ mua hóa đơn có dán hình giám đốc vậy? Bà con nào biết chỉ giùm em với!

kêu ông giám đốc nộp cái hình 4 x 6 hay chân dung nghệ thực của ổng dán vào sổ mua hóa đơn...khỏi mua chi cho tốn tiền :error:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bạn không biết chứ cơ quan thuế thì họ biết.
Có giấy giới thiệu, có giấy ủy quyền nhưng k có CMND thì cũng không biết đâu nhé?
Pác T này, bi giờ dưới này công nghệ hóa thủ tục mua hóa đơn luôn đó. Khi mua lần đầu, CMND bản chính sẽ được đưa vào máy xì-cen. Lần sau lên, khi gõ MST vào thì CMND sẽ tự động chạy qua, chạy lại trước màn hình (phòng hờ người đi mua không mang theo CMND đó.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Pác T này, bi giờ dưới này công nghệ hóa thủ tục mua hóa đơn luôn đó. Khi mua lần đầu, CMND bản chính sẽ được đưa vào máy xì-cen. Lần sau lên, khi gõ MST vào thì CMND sẽ tự động chạy qua, chạy lại trước màn hình (phòng hờ người đi mua không mang theo CMND đó.
Em nghĩ nên scan cái CMND ông GĐ thì hay, khi nào GĐ đi mua hóa đơn thì chỉ cần đối chiếu với cái mẹt ổng là được anh nhờ. Chứ còn nhân viên đi mua hóa đơn nay người này mai người khác thì cũng chả được tích sự gì.

L

levy

Guest
Nhất định là khi mua hóa đơn phải kèm theo chứng minh nhân dân. Hum trước em không mang theo CMND bị đuổi về đó các anh ạ. Về nhờ sếp đi mua cũng phải có CMND nốt.Không có chưng minh nhân dân coi như là ngừoi không quen biết nhé.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Thế có xì-cen hết 300 nhân viên của cty không, hay chỉ cho 1 mình người đại diện theo pháp luật.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Thế có xì-cen hết 300 nhân viên của cty không, hay chỉ cho 1 mình người đại diện theo pháp luật.
Trùi, đại diện pháp luật thui đại ca ạh. Nhưng mà này, luật vua thua lệ làng mà, chỗ nào cũng vậy thui, càng xa mặt trời thì lại lắm lệ.:wall:

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Hơ.... hơ.... đọc Topic này tớ cười mãi vì liên tưởng đến một chuyện thật như bịa mà tớ đã gặp như sau:

Tớ với tay GĐ của DN kia chơi khá thân, đi nhậu với nhau & tới nhà nhau hoài. Hai DN có làm ăn với nhau thế là một bữa tớ đến đòi tiền hàng DN kia cho DN tớ, gặp thằng bạn:

Bạn: Anh ơi cho em xin cái GGT

Tớ : Thế ông lạ gì tớ mà còn đòi GGT

Bạn: à đây là qui định của Cty em, anh thông cảm với lại để kế toán còn phải kẹp vào phiếu chi để làm Ctừ nữa chứ

Tớ đành lủi thủi về lấy GGT vậy, mất toi 2 lít xăng.

Trên đời vẫn còn lắm chuyện lạ !

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Nhất định là khi mua hóa đơn phải kèm theo chứng minh nhân dân. Hum trước em không mang theo CMND bị đuổi về đó các anh ạ. Về nhờ sếp đi mua cũng phải có CMND nốt.Không có chưng minh nhân dân coi như là ngừoi không quen biết nhé.
Mình không có đem theo CMND mà...vẫn mua được nè! Hihi

Chẳng là thế này, mình đúng là...ngốc thật. Đi làm 10 năm trời mà có bao giờ đi mua hóa đơn đâu. Lúc đi mua hóa đơn có nhớ là phải đem theo CMND đâu, lên đến nơi họ hỏi CMND đâu? Hic, làm gì có mà đưa...Thế là ngồi...năn nỉ và cuối cùng...họ đồng ý bán cho mình ấy! Thậm chí lúc đó họ hỏi MST cty, Số ĐT cty mình cũng chẳng trả lời đựoc. Mới vô có 1 ngày sao mà biết! Hihihi, mình đâu quen mà mua được ấy! :)

Hú hồn, không thì phải chạy 40km về nhà để mà lấy CMND!

L

lanpham

Guest
23/7/07
9
0
0
TP.HCM
Mọi người ơi cho mình hỏi trong trường hợp Giám đốc doanh nghiệp trực tiếp đi mua hóa đơn GTGT thì có cần thiết phải có giấy giới thiệu không? Nếu có thì mình thấy nó kỳ kỳ thế nào ấy, chẳng nhẽ giám đốc lại ký duyệt cho chính mình đi mua hóa đơn à? Hay là chỉ cần kê ra số CMTND của Giám đốc là được (có bản gốc đối chiếu)

Theo quy định khi đi mua hóa đơn phải có giấy giới thiệu của công ty, kể cả giám đốc vì nhân viên phát hành hóa đơn đâu biểt xếp bạn là ai? công ty nào đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA