Dịch vụ bảo trì hệ thống mạng có bị tính thuế GTGT?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
263
83
28
webketoan.com.vn
Công văn số 37752/CTHN-TTHT ngày 4/10/2021 của Cục Thuế TP. Hà Nội về việc áp dụng chính sách thuế GTGT đối với dịch vụ triển khai ứng dụng công nghệ thông tin.
Theo Cục thuế TP. Hà Nội, đối với dịch vụ về quản lý, vận hành, bảo trì hệ thống mạng thông tin và triển khai ứng dụng công nghệ thông tin cho khách hàng, nếu được xác định là dịch vụ phần mềm theo khoản 3 Điều 9 Nghị định 71/2007/NĐ-CP thì được miễn thuế GTGT theo quy định tại khoản 21 Điều 4 Thông tư 219/2013/TT-BTC.
 

Đính kèm

  • CV37752-04102021CTHN..pdf
    157.7 KB · Lượt xem: 0

Xem nhiều