Áp dụng HĐĐT loại mới, có được viết tắt tên người mua?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
486
112
43
webketoan.com.vn
Công văn số 8209/CTHN-TTHT ngày 14/3/2022 của Cục Thuế TP. Hà Nội về việc lập hóa đơn.

Trả lời vướng mắc về việc có được viết tắt "tên người mua" trên HĐĐT, Cục thuế TP. Hà Nội yêu cầu thực hiện theo quy định tại khoản 5 Điều 10 Nghị định 123/2020/NĐ-CP.

Theo điều khoản này, đối với người mua là cơ sở kinh doanh có MST thì tên, địa chỉ, MST của người mua trên hóa đơn phải ghi theo đúng tại giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, giấy đăng ký thuế.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
Học kế toán online cùng Webketoan

Xem nhiều