Gửi các bạn sinh viên thân mến!

• Thread starter Viet Huong
  • Ngày gửi
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Khu vực này được BQT Webketoan lập riêng nhằm hỗ trợ các bạn sinh viên chuyên ngành kế toán một cách thiết thực và hiệu quả hơn.

Các anh chị kỳ vọng qua cách dẫn dắt của mình, giúp các bạn hiểu về môn học, ngành học ở một góc nhìn cụ thể và ngắn gọn, không còn mơ hồ hay rối rắm như thoạt nhìn vào khối dữ liệu khổng lồ. Giúp đỡ các bạn bằng cách dẫn dắt phương pháp học, lối tư duy, hoặc cho các bạn các ví dụ thực tế sẽ có lợi hơn là gửi các bạn "bát mì ăn liền". Giải bài tập hộ, các bạn chỉ việc "cắt và dán", rồi bài thì thực sự vẫn không hiểu, sau này đi làm rồi làm sao bắt tay vào việc?

Tại Diễn đàn này, các anh chị chắc chắn đều lớn tuổi hơn các bạn, thậm chí có người ngang tuổi cha mẹ các bạn.

Các bạn đã từng nghe câu "Muốn có một câu trả lời thông minh, bạn cần có một câu hỏi thông minh." chưa?

Vậy, để nhận được một sự hướng dẫn tận tình, phù hợp,
1. Câu hỏi của các bạn cần có chủ ngữ - vị ngữ - hoặc một lời đề nghị phải phép tối thiểu.
2. Nếu cần hướng dẫn giải bải tập, các bạn nên tự giải trước, anh chị thấy sai chỗ nào sẽ hướng dẫn cụ thể, bạn sẽ hiểu sâu, nhớ lâu và sau này ra nghề mới biết cách để làm việc. Nhiều bạn, thậm chí còn không bỏ công để gõ đề lên Diễn đàn mà chỉ chụp một cái hình trên sách/tài liệu => Đảm bảo không có ai có đủ thời gian hoặc sự nhiệt tình đến mức ngồi vừa gõ lại đề, vừa giải bài tập hộ các bạn.
3. Trước khi đặt câu hỏi, nên tận dụng các công cụ tìm kiếm để thu thập tài liệu có sẵn để tìm hiểu, cần làm rõ chỗ nào thì hỏi để đào sâu kiến thức.

Thân,
Chị Việt Hương

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Em xin góp ý thêm tới các em về đặt tên chủ đề.
Các em muốn hỏi về vấn đề gì, ghi đúng, rõ ràng chủ đề đó tại tiêu đề. Không nên để nội dung tiêu đề:
- anh chị cho em xin tài liệu về phần này với ạ.
-Cho em hỏi một số câu trắc nghiệm này với ạ

VD cần hỗ trợ về định khoản nghiệp vụ tăng TSCĐ, có thể ghi tiêu đề: Bút toán ghi tăng TSCĐ, ...

• Like
Reactions: MINA and Viet Huong
Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA