Hỏi về thuế nhà thầu nhập từ kho ngoại quan

  • Thread starter Phương Mai 123
  • Ngày gửi
P

Phương Mai 123

Sơ cấp
1/6/21
1
0
1
32
Anh/Chị cho em hỏi:

Công ty em có nhập khẩu hàng doanh nghiệp ở nước ngoài về nhập tại kho ngoại quan khi bên em mở tờ khai nhập khẩu để nhận hàng về theo mã loại hình E31 (nhập nguyên vật liệu để sản xuất khẩu) thì trong trường hợp này bên em có phải đóng thuế nhà thầu không ạ?

(Theo quy định tại khoản 5 điều 2 Thông tư 103/2014/TT-BTC ngày 06/08/2014 như sau:

“Điều 2: Đối tượng không áp dụng:

5.Tổ chức, cá nhân nước ngoài sử dụng kho ngoại quan, cảng nội địa (ICD) làm kho hàng hóa để phụ trợ cho hoạt động vận tải quốc tế, quá cảnh, chuyển khẩu, lưu trữ hàng hoặc để cho doanh nghiệp khác gia công.”)

Cảm ơn Anh/Chị nhiều!
 
Webketoan PRO - Tài khoản chuyên sâu cho nhà kế
Webketoan VNews - Bảng tin nghiệp vụ bằng video
PACE CFO - GIÁM ĐỐC TÀI CHÍNH
Học kế toán online cùng Webketoan

Xem nhiều