Ghi "số tiền" trên hóa đơn điện tử như thế nào?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
557
116
43
webketoan.com.vn
Công văn số 824/TCT-CS ngày 21/3/2022 của Tổng cục Thuế về hóa đơn điện tử.

Chuẩn định dạng dữ liệu áp dụng cho hóa đơn điện tử loại mới (theo Nghị định 123/2020/NĐ-CP) hiện nay được quy định tại Quyết định số 1450/QĐ-TCT ngày 7/10/2021.

Theo đó, đối với chỉ tiêu "số tiền" trên hóa đơn thì phần thập phân có tối đa 6 chữ số.

Về các trường hợp được sử dụng bảng kê để liệt kê hàng hóa, dịch vụ bán trên hóa đơn, đã có quy định tại điểm a khoản 6 Điều 10 Nghị định 123/2020/NĐ-CP.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
  • Like
Reactions: Thoa_summer21
Webketoan VNews - Bảng tin nghiệp vụ bằng video
PACE CFO - GIÁM ĐỐC TÀI CHÍNH
Học kế toán online cùng Webketoan

Xem nhiều