Những khoảnh khắc khi đến Hà Nội

• Thread starter Ánh Sao
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
36
1a Hòa hưng-Q 10
[FONT=’Times New Roman’]Hà Nội yên bình và giàu sức sống. Nơi đây, có những điều âm thầm trải nghiệm với thời gian để làm nên giá trị cho cuộc đời. Bởi vậy, sẽ không có gì đáng ngạc nhiên nếu sau ấn tượng của người khách phương xa về một thành phố giàu sức phát triển lại là kỉ niệm về câu chuyện thú vị với những cụ già uyên thâm và nhân hậu bên bàn cờ tướng, là tâm hồn non nớt biết yêu thương của em bé bán hàng rong, là dòng sông Hồng bồi đắp phù sa nặng trĩu ân tình người trồng hoa ven bãi, là… những điều bình dị nhất. Và cả những cây cầu trải dài qua thế kỉ thầm lặng làm nên đời sống người Hà Nội và mảnh đất Thăng Long.[/FONT]

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đến HN từ năm nào đấy bạn ơiiiiiiiiiiii! Hic, nghe cứ như là trích đoạn từ cuốn Ngàn năm văn Hiến ra ấy àh??? hic hic

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Đến HN từ năm nào đấy bạn ơiiiiiiiiiiii! Hic, nghe cứ như là trích đoạn từ cuốn Ngàn năm văn Hiến ra ấy àh??? hic hic

Chỉ có những người thật sự yêu mến mảnh đất ngàn năm văn hiến-thăng long HN.mới có thể viết lên những lời như vậy.có lẽ người bạn đó đã từng sống và làm việc tại HN nên những kỉ niệm đă in sâu vào trong tâm trí bạn đó.đọc bài của bạn đó Oka cảm thấy yêu quí HN hơn."khi ta ở chỉ là nơi đất ở,khi ta đi đất bỗng hóa quê hương".HN mùa này vắng những cơn mưa,cái rét đầu đông khăn em bay hiu hiu gió lạnh,hoa sữa thôi rơi ,em bên tôi một chiều tan lớp,đường cổ như xưa chầm chậm bước ta về...
Lét ơi?em đã bao giờ yêu chưa nhi?...hihihi.bao giờ lét ra HN lét sẽ cảm nhận được tất cả những điều bạn bạn ÁNH Sao đã viết.Oka sẽ là hướng dẫn viên cho Lét:bigok:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Hà Nội đẹp thế à?...Chắc hôm nào có dịp cũng sẽ ra cho bít thủ đô nữa chứ:inlove:...hí hí...ra đó sẽ ăn cho thỏa thích bánh cốm - cái món khoái khẩu:banana:

Sửa lần cuối:
thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Với tôi HN là tiếng tàu điện leng keng mỗi sớm mai. Là những buổi trưa hè trốn mẹ ra Hồ Tây ngồi câu dưới cái nắng chang chang. Là những chiều ngồi trên bờ ngóng lũ bạn mò trai ở dưới hồ Tây, những kỷ niệm đó vẫn còn nguyên vẹn trong tôi dù đã bao tháng ngày trôi qua.

Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
36
1a Hòa hưng-Q 10
Đến Hà nội nhớ nhất là món bánh cuốn bên bờ hồ Trúc bạch,phở Thịnh trên đường Tôn Đức Thắng, miến lương trước chợ Ga và không quên phở 24h Quốc tứ giám.
Một quán cà phê không nhớ tên, nó nằm sâu phía sau nhà lên mãi tầng 3 đi lên 1 cái cầu thang ngoằn nghèo, mưa lất phất không biết có phải đó là mùa thu Hà nội, ngồi nhìn xuống bờ hồ gươm một cảnh đẹp tuyệt vời.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Hà nội đối với tôi là một kỷ niệm rất đẹp của thời sinh viên. Tôi vốn là người nhút nhát, sống khép mình và thật sự là không có thú vui đi chơi đây đó. Nhưng vẻ đẹp - theo cách nói của mọi người khiến tôi cũng muốn du ngoạn quanh HN ít nhất là một lần để cảm nhận nó và tôi cũng đã biết ít nhiều về HN. Cảnh HN, có lẽ là đẹp. Tôi nói có lẽ ở đây vì tôi không phải là người lãng mạn lắm nên sự cảm nhận cái đẹp của tôi còn hạn chế. Con người HN, nói thế nào nhỉ! Họ sôi nổi, nhiệt tình và sống rất hòa mình với mọi người (hay tại tôi là người trầm tính nên cảm thấy thế!). Món ăn của HN, có lẽ ấn tượng để lại cho tôi nhiều nhất là món chè bưởi. Kể về HN thì nhiều điều để kể lắm..Tuy nhiên trong cái đẹp không thể bao hàm hết mọi cái đẹp. Trong cái đẹp không phải sẽ hiện hữu muôn vàn sắc màu lung linh huyền ảo. Nhưng chúng ta hãy cảm nhận những vẻ đẹp vốn có của HN và điều đó chắc chắn nó sẽ để lại cho ta những kỷ niệm khó quên.

Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
36
1a Hòa hưng-Q 10
Tuy nhiên trong cái đẹp không thể bao hàm hết mọi cái đẹp. Trong cái đẹp không phải sẽ hiện hữu muôn vàn sắc màu lung linh huyền ảo. Nhưng chúng ta hãy cảm nhận những vẻ đẹp vốn có của HN và điều đó chắc chắn nó sẽ để lại cho ta những kỷ niệm khó quên.
Ôi! đoạn này hay quá, tớ thích nhất đoạn này.Đằng sau cái đẹp vẫn còn hiện hữu những cái chưa đẹp do con người tạo ra.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Ôi! đoạn này hay quá, tớ thích nhất đoạn này.Đằng sau cái đẹp vẫn còn hiện hữu những cái chưa đẹp do con người tạo ra.

Có cái gì hoàn hảo đâu bạn! Con người tạo ra vẻ đẹp cho HN và trong mỗi con người đều chưa thể hoàn thiện. Vậy nên vô tình họ sẽ đưa cái chưa hoàn thiện bé nhỏ của họ tạo nên vẻ đẹp chưa hoàn thiện của HN mà!!

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Ở HN có món gì ngon nhỉ?....khi đi du lịch, mình rất thích thưởng thức những gì liên quan đến ẩm thực:inlove:...có bác nào ở HN, có thể giới thiệu vài món đặc sản của HN cho mình biết ko nhỉ?....:inlove:

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Ở HN có món gì ngon nhỉ?....khi đi du lịch, mình rất thích thưởng thức những gì liên quan đến ẩm thực:inlove:...có bác nào ở HN, có thể giới thiệu vài món đặc sản của HN cho mình biết ko nhỉ?....:inlove:
Mình ở HN chỉ có 4 năm nhưng nghe nói món đặc sản ở HN là món "Bún đậu mắm tôm" đó, bạn đến HN nhớ ăn món này nhé! Ăn xong, hương vị của món này sẽ theo bạn về đến tận nhà, cả nhà bạn sẽ lại được thưởng thức hương vị đó!!!!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Nhớ Hà nội, những lần đạp xe dưới mưa, những con phố Hoàng Diệu, Phan Đình Phùng. Cái tối tăm của phố cổ, nhộn nhịp của chợ Đồng xuân. Nhớ lắm những tháng ngày xưa ấy

Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
36
1a Hòa hưng-Q 10
Mình ở HN chỉ có 4 năm nhưng nghe nói món đặc sản ở HN là món "Bún đậu mắm tôm" đó, bạn đến HN nhớ ăn món này nhé! Ăn xong, hương vị của món này sẽ theo bạn về đến tận nhà, cả nhà bạn sẽ lại được thưởng thức hương vị đó!!!!
À. Món này mình cũng đã ăn rồi, tại 13Lý Thái Tổ -quán cơm Việt, có lẽ do không hợp nên không thấy ngon lắm.nói chung Hà nội rất đẹp và đẹp nhất là các hồ và cầu.Hồ hoàn kiếm, hồ tây,trúc bạch,Thành công, thủ lệ, 3 mẫu, 7 mẫu, Đống đa, Thiền quang,Xã đàn, Ngọc khánh....hi..nhiều lắm. Các cầu là long biên,thang long,chương dương......hẹn 1 ngày không xa được ngắm nhìn cho thoả thích.Mình đã có bộ sưu tập ảnh về Hà nội nhưng không pos lên đươc.

Sửa lần cuối:
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Darkmoon chắc cũng nhớ món Phở Thịnh nhỉ?
Hay là nhớ...khoảnh khắc "đi đòi nợ thuê" ở HN với chị? :lol:

Sửa lần cuối:
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Darkmoon chắc cũng nhớ món Phở Thịnh nhỉ?
Hay là nhớ...khoảnh khắc "đi đòi nợ thuê" ở HN với chị? :lol:
Hí hí, em nhớ nhất là khoảnh khắc ở bến xe Lương Yên chị nhở:inlove:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA