Tra tỷ giá ngoại tệ bình quân liên ngân hàng?

• Thread starter tuanthuykt
  • Ngày gửi
T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội
Mọi người ơi, không biết có phải mình tra sai hay không mà sao mình thấy tỷ giá bình quân liên ngân hàng trong năm 2012 đều là 1USD= 20.828 đ (tại các ngày cuối tháng). Có T4 và T9 mình không thấy có tỷ giá, Mình tra ở trang Ng�n h�ng nh� n??c Vi?t Nam - The State Bank of Vietnam

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Tra tỷ giá ngoại tệ bình quân liên ngân hàng?

Mọi người ơi, không biết có phải mình tra sai hay không mà sao mình thấy tỷ giá bình quân liên ngân hàng trong năm 2012 đều là 1USD= 20.828 đ (tại các ngày cuối tháng). Có T4 và T9 mình không thấy có tỷ giá, Mình tra ở trang Ng�n h�ng nh� n??c Vi?t Nam - The State Bank of Vietnam
Bạn làm chênh lệch tỷ giá theo TT179/2012/TT-BTC ngày 24/10/2012 nhé.

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Bạn làm chênh lệch tỷ giá theo TT179/2012/TT-BTC ngày 24/10/2012 nhé.
Bên em trong năm không phát sinh giao dịch mua bán bằng ngoại tệ, mà chỉ có giao dịch trả lãi vào cuối tháng thôi, ngân hàng bên em mở Tk thì không có công bố tỷ giá ngoại tệ, vậy giờ em hạch toán theo tỷ giá bình quân liên ngân hàng được không ạ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Bên em trong năm không phát sinh giao dịch mua bán bằng ngoại tệ, mà chỉ có giao dịch trả lãi vào cuối tháng thôi, ngân hàng bên em mở Tk thì không có công bố tỷ giá ngoại tệ, vậy giờ em hạch toán theo tỷ giá bình quân liên ngân hàng được không ạ?
Phát sinh lãi tỷ giá theo TT179/2012 là theo tỷ giá bán của ngân hàng nơi DN đăng ký dao dịch.

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

vâng em cảm ơn anh ah. Cho em hỏi thêm một chút nữa ạ là tại ngân hàng bên em mở tài khoản người ta không công bố tỷ giá ngoại tệ (em vào trang web của ngân hàng đó không thấy có) thì em làm thế nào để biết được ah. Em cảm ơn anh (anh đừng cười vì em hỏi ngốc quá nhé.)

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

vâng em cảm ơn anh ah. Cho em hỏi thêm một chút nữa ạ là tại ngân hàng bên em mở tài khoản người ta không công bố tỷ giá ngoại tệ (em vào trang web của ngân hàng đó không thấy có) thì em làm thế nào để biết được ah. Em cảm ơn anh (anh đừng cười vì em hỏi ngốc quá nhé.)
Thường thì ngân hàng nào cũng có tỳ giá mua và bán USD. Bạn giao dịch bên NH nào? mình vào coi thử?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Tỉ giá BqlNH dựa vào http://www.sbv.gov.vn
còn tỉ giá thực tế dựa vào chứng từ của NH mà bạn gdịch.

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Thường thì ngân hàng nào cũng có tỳ giá mua và bán USD. Bạn giao dịch bên NH nào? mình vào coi thử?

Dạ bên em là ngân hàng PG bank anh ah
Em xem thì chỉ có tỷ giá hiện tại thôi còn không xem được các ngày ngược lại

Tỉ giá BqlNH dựa vào http://www.sbv.gov.vn
còn tỉ giá thực tế dựa vào chứng từ của NH mà bạn gdịch.
Dạ, chứng từ giao dịch không thấy ghi tỷ giá gì ạ

• Like
Reactions: hienvietanh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA