Các bước từ làm HĐLĐ đến Đăng ký BHXH-BHYT ??

• Thread starter Nguyen Minh Kha
  • Ngày gửi
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Công ty chưa thành lập công đoàn thì lên Công đoàn Quận nhờ người ta ký vào đó thay.
Vì Công đoàn quận thì biết rõ công ty có công đoàn hay chưa.
Yên tâm. Chậm nộp thì thiệt thòi cho người LD nên Công Đoàn Quận sẽ hổ trợ ngay thôi.
Tiện đó, quan hệ nhờ hướng dẫn để xin thành lập công đoàn.

Còn cái công văn đăng ký thang bảng lương thì là 1 cái công văn gửi phòng LD-TBXH nội dung: cty chúng tôi đăng ký thang bảng lương kèm theo đây. Ký tên đóng mộc cty.

Còn cái hệ thống thang bảng lương thì xem trong hệ thống thang bảng lương của DNNN thấy ngành nghề nào giống mình thì lấy nguyên bảng hệ số như vậy. Khỏi sửa đổi bổ sung chi cho mệt.
Các hệ số đó sẽ được lấy để nhân với 540.000 làm mức lương đóng BHXH.
Bác có cái hệ thống thang bảng lương của DNNN đó ko post cho em học tập được không ạh? Có phải ở ND25/2004/NĐ-CP ko bác nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tieuthanh

Guest
23/1/08
1
0
0
HCM
em đang gặp khó khăn trong việc đăng ký tăng & giảm lao động trên phòng BHXH... các bác có thể cho em xin mẫu đơn từ được ko a?!?
mail của em là: daquyxuongpho_dqb@yahoo.com
em cảm ơn các bác nhiều...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
em đang gặp khó khăn trong việc đăng ký tăng & giảm lao động trên phòng BHXH... các bác có thể cho em xin mẫu đơn từ được ko a?!?
mail của em là: daquyxuongpho_dqb@yahoo.com
em cảm ơn các bác nhiều...

Bây giờ làm theo mẫu biểu mới. Nhưng k biết HN và TPHCM có giống nhau không nữa.

Mình gửi mẫu BHXH theo mẫu biểu mới của bên quận Đống Đa - Hà Nội, các bạn tham khảo nhé

Đính kèm

• 66a,b-71.xls
    171 KB · Lượt xem: 329
  • BHXH mau moi.xls
    302.5 KB · Lượt xem: 293
H

huong trang

Guest
Mọi người ơi cho em hỏi, công ty em là Chi nhánh hạch toán phụ thuộc được thành lập từ tháng 3/2008, hàng tháng sếp trả lương cho nhân viên (để giữ bí mật lương) nên không có chứng nhận gì về việc đã trả lương này cả. Bây giờ sếp bảo làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên , theo em biết thì với những người chưa có sổ bảo hiểm thì phải làm tờ khai, còn với những người đã có rồi thì sao ạ? Em đã lên cơ quan bhxh tp nhưng họ chỉ cho mẫu kê khai cho những người chưa có sổ bảo hiểm thôi ạ. từ tháng 3 đến giờ công ty em không trích BHXH cho người lao động thì co quan BHXH co truy thu ji khong a? Em vua ra truong nen mu tit ve van de nay mong moi nguoi jup do a

H

huong trang

Guest
Mọi người ơi cho em hỏi, công ty em là Chi nhánh hạch toán phụ thuộc được thành lập từ tháng 3/2008, hàng tháng sếp trả lương cho nhân viên (để giữ bí mật lương) nên không có chứng nhận gì về việc đã trả lương này cả. Bây giờ sếp bảo làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên , theo em biết thì với những người chưa có sổ bảo hiểm thì phải làm tờ khai, còn với những người đã có rồi thì sao ạ? Em đã lên cơ quan bhxh tp nhưng họ chỉcho mẫu kê khai cho những người chưa có sổ bảo hiểm thôi ạ. từ tháng 3 đến giờ công ty em không trích BHXH cho người lao động thì cơ quan bhxh có truy thu gì không ạ? Em mới ra trường nên chẳng biết gì cả mong mọi người giúp đỡ ạ

D

Dunghd

Cao cấp
5/6/08
374
0
16
Ninh Thuan
Mọi người ơi cho em hỏi, công ty em là Chi nhánh hạch toán phụ thuộc được thành lập từ tháng 3/2008, hàng tháng sếp trả lương cho nhân viên (để giữ bí mật lương) nên không có chứng nhận gì về việc đã trả lương này cả. Bây giờ sếp bảo làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên , theo em biết thì với những người chưa có sổ bảo hiểm thì phải làm tờ khai, còn với những người đã có rồi thì sao ạ? Em đã lên cơ quan bhxh tp nhưng họ chỉcho mẫu kê khai cho những người chưa có sổ bảo hiểm thôi ạ. từ tháng 3 đến giờ công ty em không trích BHXH cho người lao động thì cơ quan bhxh có truy thu gì không ạ? Em mới ra trường nên chẳng biết gì cả mong mọi người giúp đỡ ạ

Đối với người đã có sổ thì bạn làm tờ khai, điền số sổ bh của họ vào,đơn giản mà
Còn đối với việc đóng BH nếu muốn ko bị phạt thì bạn làm công văn xin truy thu BH.

T

thaodo

Guest
27/10/08
3
0
0
tp Hồ Chí Minh
noi.vn
anh chị ơi cho em hỏi: Nếu đi đăng ký BHXH có cần bảng lương hok?
Nếu có thì bảng lương đó lấy ở đâu?
Có j pm nick em giúp với: nguyenthao405

Ngocxuan

Ngocxuan

Trung cấp
26/2/09
57
1
0
ha noi
anh chị ơi cho em hỏi: Nếu đi đăng ký BHXH có cần bảng lương hok?
Nếu có thì bảng lương đó lấy ở đâu?
Có j pm nick em giúp với: nguyenthao405

bạn đã làm xong thủ tục đăng ký BHXH chưa??
Bạn bảng lương làm ntn chỉ cho mình với. mình cũng đang lo cái vụ này........
Ai bit hoooooong chỉ giáo với:wall::wall::wall: CÁI BẢNG LƯƠNG Ý HỆ SỐ LƯƠNG ĐÓ:044::018:

B

babie2010

Sơ cấp
11/6/09
5
0
1
Hoàng Mai
Cho minh xin tai lieu da lam ve BHXH lần đầu Q.Thanh Xuân

Hi all,
Em đăng ký tham gia bHXH lần đầu cho cty mà không biết phải làm thế nào mặc dù đã có giấy bên TBXH quận thanh xuân đưa cho.

Có bác nào đã làm xong thủ tục BHXH đăng ký lần đầu cho cty thì gửi cho em xin - để em dựa vào đó em làm. Chứ trời nắng thế này đi lại các bác bên BHXH Hành là chính thì mệt lắm.

Em cảm ơn các Bác.

Các bác gui vao email giup em nhe: hathanhchieuthubay@yahoo.com
Em cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Các bác làm ơn post nhanh giúp em nhé.

N

nangmai

Sơ cấp
16/8/08
5
0
1
37
Hà Nội
Hi all,
Em đăng ký tham gia bHXH lần đầu cho cty mà không biết phải làm thế nào mặc dù đã có giấy bên TBXH quận thanh xuân đưa cho.

Có bác nào đã làm xong thủ tục BHXH đăng ký lần đầu cho cty thì gửi cho em xin - để em dựa vào đó em làm. Chứ trời nắng thế này đi lại các bác bên BHXH Hành là chính thì mệt lắm.

Em cảm ơn các Bác.

Các bác gui vao email giup em nhe: hathanhchieuthubay@yahoo.com
Em cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Các bác làm ơn post nhanh giúp em nhé.
chị đã làm xong thủ tục tham gia BH chưa? E bây giờ cũng tham gia BHXH lần đầu và cũng làm ở Quận Thanh Xuân, nếu chịlàm rồi thì chị có thể hướng dẫn e chút được không?
Thanks chị

P

pmphuong

Sơ cấp
31/7/09
26
0
1
HN
chết thật. bên em thành lập từ tháng 6 mà em vẫn chưa làm bảo hiểm cho nhân viên.
CTy em là TNHH 1 thành viên. Giám đốc thì không có lương. toàn bộ NV đều ký hợp đồng 3 tháng. em phải làm sao đây. Giúp em với

B

bupbeaotrang

Guest
24/2/10
1
0
0
36
ha noi
trời ơi sao cái này làm lằng nhằng thế. làm đi làm lại vẫn không đúng với ý cuả các cô các bác là sao???:wall:

0

0422433332

Guest
9/12/09
2
0
0
ha noi
Đóng bảo hiểm xã hội ở quận Cầu Giấy

Em chào các anh chị.
Công ty em mới thành lập bây giờ em muốn đóng bảo hiểm cho nhân viên trong công ty mà không biết cách. Bác nào đã đóng bảo hiểm cho nhân viên ở quận Cầu giấy rồi chỉ giúp cho em được không ạh. Em chân thành cảm ơn.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em chào các anh chị.
Công ty em mới thành lập bây giờ em muốn đóng bảo hiểm cho nhân viên trong công ty mà không biết cách. Bác nào đã đóng bảo hiểm cho nhân viên ở quận Cầu giấy rồi chỉ giúp cho em được không ạh. Em chân thành cảm ơn.

Bạn đọc lại từ bài 1 trang 1 đó
Thân

T

thuhahb

Trung cấp
2/3/10
56
2
6
37
Hoà Bình
mình cũng thấy khó quá, công ty mình cũng không có công đoàn, lên sở LĐTBXH họ cũng hướng dẫn khó hiểu lắm, nói chung là nhìu thủ tục mà toàn những cái công ty mình không có, mình phải làm sao đây

M

Metallica0103

Sơ cấp
7/9/09
27
0
1
Ha Noi
Mình cũng mới làm BHXH huyện Chương Mỹ(công ty mình mới mở thêm công ty ở đấy mà). Công ty cũ của mình ở Hoàn Kiếm không phải làm thang bảng lương.Nhưng khi làm ở huyện Chương Mỹ thì người ta bắt đi đăng ký ở phòng LĐTBXH(nếu dưới 100 lao động) lên Sở LĐTBXH(nếu trên 100 lao động).
Mình nói trình tự các bước mình đi làm ở Chương Mỹ bạn tham khảo nhé:
Bộ hồ sơ đối với DN bắt đầu tham gia BHXH lần đầu:
1. bản đăng ký tham gia BHXH mẫu C1A-BHHN (3 bản)
2. Danh sách lao động tham gia BHXH,BHYT mẫu 02A-TBH (3 bản)
3. bản sao công chứng quyết định thành lập DN hoặc giấy phép kinh doanh (01bản)
4. Bản xác nhận kèm thang bảng lương đã đăng ký với cơ quan quản lý lao động (01bản)
5. Bản sao quyết định xếp hạng DN (nếu có) 01 bản
6. HĐLĐ hoặc quyết định tuyển dụng, thuyên chuyển, tiếp nhận ... (bản chính)
7. Bảng thanh toán lương hàng tháng
8. Sổ BHXH (nếu có).
Đây là trình tự làm BHXH chỗ mình, để biết chính xác thủ tục chỗ ban mình nghĩ bạn nên đến BHXH chỗ bạn để hỏi cho rõ.Chính sách thay đổi hàng ngày mà.
Chúc bạn làm tốt.

Sửa lần cuối:
H

hochoithue

Guest
"Năn nỉ rồi -> không được gì -> đành về -> Lặng luôn !!!
Bây giờ TT số 28/2007/TT-BLĐTBXH ngày 05/12/2007 bắt buộc trong vòng 3 tháng tới phải đăng ký, Trời ! Có ý kiến của Ban chấp hành công đoàn ... nữa"
- Ban không phải than phiền cứ nộp cho CB bảo hiểm khoảng 200.000đ là ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA