Những câu hỏi cho bản TNDN tạm nộp theo quý có mã vạch

• Thread starter phuongtrangkt
  • Ngày gửi
T

thanhhung

LQT
Biết là thế , xong do hệ thống kê khai theo mã vạch vẫn chưa hoàn thiện nên có một số Quận vẫn phải bắt buộc nộp theo mẫu 01B/TNDN. Do vậy sẽ không có chỉ tiêu chuyển lỗ. Mà nhẽ ra DN phải được áp dụng theo mẫu 01A/TNDN đó, theo TT60.
Không có chế tài bắt buộc doanh nghiệp phải làm theo chương trình HTKT. Các bác cứ làm theo TT60 để đảm bảo quyền lợi của DN.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tienloan

Guest
5/7/07
63
0
0
Ha Tay
Nhưng đến nộp mà không có mã vạch họ trả về bắt phải làm mã vạch, và gần như ai cung phải vậy. Chẳng nhẽ làm găng sao?

T

thanhhung

LQT
Nhưng đến nộp mà không có mã vạch họ trả về bắt phải làm mã vạch, và gần như ai cung phải vậy. Chẳng nhẽ làm găng sao?
Tất nhiên, chỉ sợ DN làm sai thôi, còn làm đúng luật thì sợ những gì? Vấn đề này chúng ta không nên tranh luận nữa, vấn đề cuối cùng là tất cả mọi người đều làm theo hiến pháp và pháp luật không ai có quyền ép ai phải thực hiện theo ý muốn của mình. Cơ quan thuế không có cái quyền đó!

H

hoamongrong186

Guest
18/12/07
14
0
1
38
Hànội
Nhưng bạn ui? Nộp họ trả về ko nhận thì sao đây ? khi quá thời hạn nộp thì mình lại bị phạt đó thui!

R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Mình hỏi chút: Trong tờ khai TTNDN tạm tính theo quý, các chỉ tiêu doanh thu, chi phí... mình chỉ tính ước chứng thôi đúng ko các bạn, và ko được để số âm ạh?

N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI
Chán chê mới cài được xong cái phần mềm thì giờ đây lại vướng mắc trong việc kê khai. Mọi ng cố gắng giúp tớ nhé
1. Doanh thu trong quý: phần này bao gồm những khoản nào? (có phải = 511 +711) ko?
2. Tỷ lệ (%) thu nhập chịu thuế trên doanh thu: tớ chả hiểu cái này tính ntn?
3. Thuế suất: x28% đúng ko đó?
4, 5, 6, thì ko có gì.

Còn một câu hỏi đặc biệt quan trọng nữa là cách tính ntn để mình chuyển được phần lỗ của các quý kia sang quý 4. Thôi cứ phải chuyển thôi chứ ko chuyển thì nộp thuế có mà vỡ mẹt mọi ng ựa
Giúp mình nhanh nhé.

1. Doanh thu trong quý: phần này bao gồm những khoản = 511 + 515 + 711
2. Tỷ lệ (%) thu nhập chịu thuế trên doanh thu: cái này = (Doanh thu trong quý - chi phí trong quý)*100%/Doanh thu trong quý
3. Thuế suất: x28% : cái này tuỳ từng ngành nhưng hầu hết đều là 28%
Câu hỏi quan trọng đặc bbiệt của bạn là: không chuyển phần lỗ của quý trước sang quý này.(Thế mới ác chứ hehe)quý nào dứt điểm quý đó. quý nào lỗ thì ko phải nộp, quý nào lãi thì mang tiền đến kho bạc nộp ngay không thi lại phạt chết. Bên thuế họ chơi khó doanh nghiệp quá các bác nhỉ?:020::020:

Mình hỏi chút: Trong tờ khai TTNDN tạm tính theo quý, các chỉ tiêu doanh thu, chi phí... mình chỉ tính ước chứng thôi đúng ko các bạn, và ko được để số âm ạh?
Đúng rồi chỉ ước tính thôi, đến khi quyết toán nếu thiếu thì nộp tiếp không sao. nếu lỗ thì để trắng

Nhưng bạn ui? Nộp họ trả về ko nhận thì sao đây ? khi quá thời hạn nộp thì mình lại bị phạt đó thui!
Bên mình là theo mã vạch từ lâu rồi, mình thấy có gì phức tạp lắm đâu. Tốt nhất không va chạm với thuế chậm thời hạn nộp chỉ thiệt mình thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA