Thủ tục bàn giao kế toán trưởng và giám đốc như thế nào hả các bác?

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi hongphong_tntt, 22 Tháng một 2008.

7,845 lượt xem

1. hongphong_tntt

hongphong_tntt Thành viên thân thiết

cả nhà ơi!
    Khi tiến hành bàn giao tài liệu từ KTT cũ và KTT mới cần làm những thủ tục gì vậy? và giám đốc nữa nhé! Ai có mẫu send luôn cho mình nhé:hongphong_tntt@yahoo.com
    Cảm ơn cả nhà trước nhé

2. wu lanzheng

wu lanzheng Thành viên hoạt động

Bạn làm quyết định bãi nhiệm KTT cũ và quyết định bầu KTT mới rồi gửi lên cục thuế 1 bản, mình đem về Cty 1 bản (lưu lại, có dấu của Cục thuế là được rồi). Bên Cty của mình cũng làm như thế và quản lý thuế OK rùi.

3. maitrinh

maitrinh Thành viên thân thiết

Làm một biên bản bàn giao có chữ ký của người bàn giao (KTT cũ), người nhận bàn giao (KTT mới) và chữ ký của người đại diện ban giám đốc
    Biên bản được lập thành 4 bản, mỗi bên giữ một bản, còn lại một bản lưu.
    Sau đó dắt nhau đi nhậu chia tay. ==> Hềt

4. Coc Yeu

Coc Yeu IME - Cô cô ham zui ^.^

ĐỒng ý vì đơn vị mình cũng làm như vậy. Biên bản bàn giao ghi rõ số dư tất cả các Tài khoản. Đại loại là người KTT cũ làm cái gì thì bàn giao tất tần tật cho người mới ( chớ quên cái vụ ăn nhậu chia tay nhé:biggthump:biggthump:biggthump). Nhưng cái vụ phải nộp lên thuế 1 bản thì mình lại ko biết . Hay tuỳ cách quản lý của từng địa phương nhỉ.

5. maitrinh

maitrinh Thành viên thân thiết

Cái này tự chế chị ui. Đại loại là bàn giao cái gì thì ghi vào biên bản cái ấy.
    Số liệu sổ sách từ năm nào đến năm nào v..vv vvvvv
    Không giống nhau đâu chị

6. phongmlg

phongmlg Thành viên thân thiết

Nói túm lại là biên bản ban giao giữa người cũ và người mới, và thông báo cho bên thuế, đồng thời thêm cái khoản ăn nhậu nữa. Khoản này ở VN mình hay lắm đó nha (nói nhỏ nhau nghe thôi). Chúc các bạn thành công!

7. ketoan4mat

ketoan4mat Thành viên hoạt động

nếu sau này qtoán, hoặc thanh tra thuế mà có vđề về số liệu ktoán thì KTT cũ có thể sẽ ko quay lại ddể giải quyết, vậy thì KTT mới sẽ xử lý sao ddây??