Phân tích báo cáo Tài chính

• Thread starter duc1975
  • Ngày gửi
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Hiện nay em đang học ngành kế toán,nhưng gần đến ngày thực tập rồi,em có ý định xin vào ngân hàng chính sách xã hội,nhưng không biết nên chọn đề tài nào để thuc tập cả.Mong các bạn,anh chị nào biết thì xin giúp cho em với! Thank nhìu!:015:

Học chuyên ngành kế toán ngân hàng thì mới thực tập trong ngân hàng đc. còn kế toán doanh nghiệp thì phải thực tập tại doanh nghiệp

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Chào các bác!
Em đã đọc phần BCTC của các bác viết nhưng em thầy bác nào cũng viết quá chung chung như vậy thì ai hiểu được. Những điều các bác đưa ra chỉ là lý thuyết không có căn cứ cụ thể gì với thực tế. Chính vì thế mà người đọc cảm thấy rất mơ hồ như đang cưỡi ngựa xem hoa. Vì không có bài nào viết một cách cụ thể cả. VD như khi xem báo cáo tài chính thì ta nên chú ý vào chỉ tiêu gì tài khoản nào và nên đặc biệt quan tâm đến phần nào trong số các bản BCTC đó?
Cũng biết là các bác nắm rất rõ về BCTC cũng như việc phân tích nó như thế nào để phục vụ cho từng đối tưọng yêu cầu. Vậy mong các bác hãy nói một cách cụ thể để những người quan tâm đến vấn đề này có thể hiểu hơn.
Rất cảm ơn các bác!

Đúng vậy bạn à, Nhìn và đánh giá một sự vật, hiện tượng mỗi người có một goc nhìn và đánh giá khác nhau do vậy báo cáo phân tích cũng thế thôi. Bạn là ngân hàng sẽ phân tích đánh giá theo góc đọ khác, Bạn là nhà đầu tư chứng khoán sẽ nhìn nhận khác.... vân vân và vân vân....

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hôm nay tình cờ đọc lại thấy topic này hay và có nhiều tài liệu để các bạn đọc tham khảo nên refresh lại và đính kèm theo 1 bảng phân tích tài chính

http://www.4wkt.net/f/2jk0l7jdv3czo12.pdf

H

hoaikan

Guest
31/12/10
3
0
1
37
Hà Nội
Ðề: Phân tích báo cáo Tài chính

AK, toan tieng Anh, the nay thi minh chiu