Góp vốn bằng tài sản, công cụ dụng cụ

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Chào các bạn!
Lúc thành lập doanh nghiệp 2007 Giám đốc Công ty bây giờ có một xưởng bao gồm mấy bộ máy vi tính, ghế, bàn, máy in,... (không có hóa đơn) và họ đã thống nhất với mấy người cùng góp đã lập biên bản giao nhận tài sản, công cụ dụng cụ góp vốn, định giá.
Theo hôm mình đi tập huấn thuế cán bộ có nêu là tài sản góp vốn phải có biên bản góp vốn, biên bản định giá và biên bản giao nhận tài sản.
Vậy Biên bản định giá thì hội đồng định giá có phải là những người cùng góp vốn không?
Biên bản giao nhận có bên giao, bên nhận và bên chứng kiến phải không các bạn?
Có hai biên bản đó thì tài sản có được hạch toán vào chi phí hợp lý hay không?
Các bạn tham vấn giúp mình nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
biên bản thẩm định giá là giá mà các công cụ đó mua mà các thành viên trong hội đồng quản trị chấp nhận, biên bản giao nhận là bên mua bên bán rồi các thành viên hội đồng quản trị nữa, có đầy đủ các giấy tờ như chi cục thuế nói thì bạn được cho vào chi phí và triíc khấu hao biìn thường.

L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
biên bản thẩm định giá là giá mà các công cụ đó mua mà các thành viên trong hội đồng quản trị chấp nhận, biên bản giao nhận là bên mua bên bán rồi các thành viên hội đồng quản trị nữa, có đầy đủ các giấy tờ như chi cục thuế nói thì bạn được cho vào chi phí và triíc khấu hao biìn thường.

Cám ơn các bạn, các bạn có mẫu biên bản góp vốn bằng tài sản và mẫu biên bản định giá tài sản góp vốn không cho mình xin mẫu nhé.
Email: thu.trang78@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA