Đăng ký làm báo cáo thuế qua mạng?

• Thread starter camnguyetkt02
  • Ngày gửi
C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm
Chào cả nhà.!cả nhà giúp e với,e mới ra trường giờ nhận lãnh hồ sơ bên ngoài về làm(báo cáo thuế và làm sổ sách).mà e chưa có kinh nghiệm gì về bên thuế,giờ báo cáo thuế qua mạng e hok biết bắt đầu phải làm những gì,e mới nhận vế nhà thôi chưa làm gì hết.hsơ e nhận quyết toán năm 2012 rồi(báo cáo bằng giấy trực tiếp),báo cáo thuế tháng 3 chưa làm giờ e phải báo cáo qua mạng.(e nhận làm là hồ sơ của văn phòng luật sư thuộc thuế quận 1 )hàng tháng cũng chẳng phát sinh gì nhiều.cả nhà hướng dẫn e cách đăng ký báo cáo qua mạng và hàng tháng cần báo cáo giấy tờ gì dùm nha.!theo e biết là phải mua chữ ký số.và phần mềm khai thuế qua mang,2 cái nay khác nhau hay giống nhau cả nhà,thanks,e đang rối lám:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Báo cáo thuế qua mạng

Chào cả nhà.!cả nhà giúp e với,e mới ra trường giờ nhận lãnh hồ sơ bên ngoài về làm(báo cáo thuế và làm sổ sách).mà e chưa có kinh nghiệm gì về bên thuế,giờ báo cáo thuế qua mạng e hok biết bắt đầu phải làm những gì,e mới nhận vế nhà thôi chưa làm gì hết.hsơ e nhận quyết toán năm 2012 rồi(báo cáo bằng giấy trực tiếp),báo cáo thuế tháng 3 chưa làm giờ e phải báo cáo qua mạng.(e nhận làm là hồ sơ của văn phòng luật sư thuộc thuế quận 1 )hàng tháng cũng chẳng phát sinh gì nhiều.cả nhà hướng dẫn e cách đăng ký báo cáo qua mạng và hàng tháng cần báo cáo giấy tờ gì dùm nha.!theo e biết là phải mua chữ ký số.và phần mềm khai thuế qua mang,2 cái nay khác nhau hay giống nhau cả nhà,thanks,e đang rối lám:wall:
Em lên trang web nhantokhai.gov.gdt vào đó đăng ký khai thuế qua mạng. nhớ phải có email để còn nhận thông báo của TCT, em chỉ cần mua chữ ký số còn khai qua Tvan hay iHTKK thì do em chọn.

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Em lên trang web nhantokhai.gov.gdt vào đó đăng ký khai thuế qua mạng. nhớ phải có email để còn nhận thông báo của TCT, em chỉ cần mua chữ ký số còn khai qua Tvan hay iHTKK thì do em chọn.
Dạ e cảm ơn nghiadudaco nhiều ạ!

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

cho e hỏi thêm,có 1 chị bảo e là đăng ký mua chữ ký số là về sử dụng luôn chứ hok cần đăng ký gì với thuế nữa,vì bên bán chữ ký số ngta làm cho rồi,z e có phải lên trang web nhantokhai.gov.gdt để đăng ký gì nữa k ạh!thanks

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
Ðề: Đăng ký làm báo cáo thuế qua mạng?

uh cty đó sẽ đăng ký với thuế và cho bạn mk để đăng nhập vào, bạn chì nên mua chữ ký số thôi cho rẻ và khai qua mạng bình thường thôi , mình cũng đang làm nè kg biết thi pm minh hướng dẫn khai cho hoặc khi bạn mua chữ ký số cty đó sẽ cho người cài và hướng dẫn bạn khai lần đầu, công nhận khai qua mạng nhanh mà đỡ vất vả thật

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA