Ghi Phiếu thu

• Thread starter huyhoangqn
  • Ngày gửi
H

huyhoangqn

Sơ cấp
Mình ghi " Phiếu thu" ở mục " Thủ quỹ " và " Người nộp tiền " là tên môt người được không vậy.Ghi vậy có sai quy tắc không các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
"Người nộp tiền" là người nộp tiền, còn "thủ quỹ" là người thu tiền. Trong trường hợp người nộp tiền là thủ quỹ thì OK chẳng sao cả. Có ai cấm thủ quỹ không được nộp tiền đâu nhỉ ? Bởi vì đây là quỹ của công ty cơ quan/ công ty chứ đâu phải là quỹ của bạn í.

H

huyhoangqn

Sơ cấp
Tại vì DN mình chị thủ quỹ là quản lý Quán Cafe(thu ngân).Bả thu tiền rồi thì nộp cũng là một.Nếu k được ghi như vậy thì phải đẻ ra môt người nữa để nộp ah?

myle

myle

Guest
10/10/07
55
0
0
PHONG NHA KE BANG
Tại vì DN mình chị thủ quỹ là quản lý Quán Cafe(thu ngân).Bả thu tiền rồi thì nộp cũng là một.Nếu k được ghi như vậy thì phải đẻ ra môt người nữa để nộp ah?

Bạn ơi hok quan trọng vấn đề đó đâu, miễn sao xếp của bạn xác nhận và đóng dấu là OK rùi, bên mình ở công ty cũng toàn làm vậy hok àh. :biggrinda:biggrinda

Ngocghe

Ngocghe

Guest
21/3/08
51
0
0
33
HOCHIMINH
Theo như bé hiểu thì để một phiếu thu, chi có giá trị thì trên đó phải có ít nhất ba chữ ký khác nhau. Không biết đúng không nhỉ?

myle

myle

Guest
10/10/07
55
0
0
PHONG NHA KE BANG
Theo như bé hiểu thì để một phiếu thu, chi có giá trị thì trên đó phải có ít nhất ba chữ ký khác nhau. Không biết đúng không nhỉ?

Câu nói của bé cũng đúng đoá nhưng không nhất thiết lúc nào cũng vậy hết. Lúc trước chị viết phiếu thu rùi chị ký đến 2 chổ, đưa cho xếp duyệt nữa là được, hihi :lol::lol::lol:

H

huyhoangqn

Sơ cấp
Cảm ơn các bạn,mình chỉ sợ là sau này thuế kiểm tra nó nói là sao viết bây bạ thì khổ.Mà có tài liệu nào hướng dẫn ghi không nhỉ?

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
đối với các DN nhỏ và tư nhân thì không cần nguyên tắc là các chữ kí trên phiếu thu- chi phải là những người khác nhau...mà chỉ cần sếp bạn kí duyệt chi - thu là OK..ở phần lý do nên ghi rõ ràng ra là đuợc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA