Cách chuyển đổi font chữ trong excel

• Thread starter cold
  • Ngày gửi
cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
:byebye:
Xin chào,
Theo phần mềm kê khai thuế theo mã vạch phiên bản mới 1.3.0 có yêu cầu làm thêm Bảng kê đầu vào và đầu ra.Tuy nhiên font chữ của Cục thuế là font Tahoma, nhưng toàn bộ bảng thông tin excel mình đang có ( Tên người bán,Mặt hàng ...) cty mình đều dùng font Vni-Times.
Có cách nào giúp mình chuyển đổi mã không,chứ bây giờ phải ngồi chỉnh lại cho từng khách hàng theo font mới thì tốn thời gian quá.
Cảm ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
:byebye:
Xin chào,
Theo phần mềm kê khai thuế theo mã vạch phiên bản mới 1.3.0 có yêu cầu làm thêm Bảng kê đầu vào và đầu ra.Tuy nhiên font chữ của Cục thuế là font Tahoma, nhưng toàn bộ bảng thông tin excel mình đang có ( Tên người bán,Mặt hàng ...) cty mình đều dùng font Vni-Times.
Có cách nào giúp mình chuyển đổi mã không,chứ bây giờ phải ngồi chỉnh lại cho từng khách hàng theo font mới thì tốn thời gian quá.
Cảm ơn mọi người nhiều!

Copy toàn bộ dữ liệu của bạn(dùng rightclick)
Vào mục Công cụ trong bộ gõ UNIKEY
Mục Nguồn chọn VNI WINDOWS
Mục Đích chọn UNICODE
Xong nhấn Chuyển Mã.ok
Chọn sheet mới, rightclick\paste
Thế là có bộ font theo như mẫu của 1.3.0

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Hi,
Mình tìm rồi nhưng trong bộ gõ Unikey của mình không có nút Công cụ đó.Bạn có thể giải thích rõ hơn không?

H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Hi,
Mình tìm rồi nhưng trong bộ gõ Unikey của mình không có nút Công cụ đó.Bạn có thể giải thích rõ hơn không?

Chắc là bộ Unikey của bạn cũ rồi.
Bạn lên mạng down bộ gõ Unikey mới là có ngay ấy mà.
Thân.

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Cảm ơn bạn.Không hiểu sao các bảng excel của mình bị trắng hết,không thấy gì cả nhưng nếu mình click chuột vào thì thấy có chữ.GIúp mình với

Tất cả những gì sử dụng font Vni-Times đều bị trắng như vậy cả

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Cảm ơn bạn,mình download phần mềm Unikey mới về và đã làm được rồi.
Cảm ơn bạn nhiều nhé

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Về vấn đề chuyển đổi Font chữ hiện tôi đang sử dụng phần mềm Uconvert thấy rất hiệu quả, chẳng cần phải copy hay dán gì cả chỉ cần chọn font và nhấp chuột là xong cả file kể cả word và Excel
Bạn nào có nhu cầu cho cho địa chỉ mail tôi gửi cho.
Thời gian gần đây tôi không có truy cập diễn đàn, Tôi thấy mình "được quyền gửi kèm file" nhưng không biết thực hện như thế nào.

V

viethoangviet11

Guest
9/5/08
1
0
0
47
EaHiao-eaH;leo-Dak Lak
Cho em hỏi, phần mềm Quản lý học sinh của em dùng font SVNbook-Antiqua, mà em lại có dữ liệu trên excel lại dùng font Vni-Time, khi Add vào thì không đọc được, em đã thử dùng Unikey chuyển rồi nhưng không được, mong các bác pro chỉ dùm luôn. Cám ơn nhiều nhiều.

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Cho em hỏi, phần mềm Quản lý học sinh của em dùng font SVNbook-Antiqua, mà em lại có dữ liệu trên excel lại dùng font Vni-Time, khi Add vào thì không đọc được, em đã thử dùng Unikey chuyển rồi nhưng không được, mong các bác pro chỉ dùm luôn. Cám ơn nhiều nhiều.

Bạn kiểm tra xem trong máy tính đã có kiếu font SVNbook-Antiqua chưa! Nếu chưa có thì searh trên mạng về và cài vào là được bạn ah!

Thân!

M

miu912

Guest
27/9/10
5
0
0
hà nội
bạn gửi mail cho mình nhé. thks bạn!
Mà mình cài fan mềm Uconvert có ảnh hưởng jh không bạn?
Email:trangniapp912@yahoo.com

S

sheis128

Sơ cấp
16/9/13
10
0
1
tp hcm
Ðề: Cách chuyển đổi font chữ trong Excel

Về vấn đề chuyển đổi Font chữ hiện tôi đang sử dụng phần mềm Uconvert thấy rất hiệu quả, chẳng cần phải copy hay dán gì cả chỉ cần chọn font và nhấp chuột là xong cả file kể cả word và Excel
Bạn nào có nhu cầu cho cho địa chỉ mail tôi gửi cho.
Thời gian gần đây tôi không có truy cập diễn đàn, Tôi thấy mình "được quyền gửi kèm file" nhưng không biết thực hện như thế nào.

Bạn ơi! Mình cũng đang loay hoay mãi mà vẫn chưa chuyển đổi font được, bạn giúp mình nha. Cám ơn bạn nhiều.

Đây là email của mình: sheis128@gmail.com

V

viet tiep

Guest
18/10/14
2
0
1
40
Help ....Help....Bạn ơi! Tôi cũng đang loay hoay mãi mà vẫn chưa chuyển đổi font được, bạn giúp Tôi nha. Cám ơn bạn nhiều.Luuviettiep@gmail.com

ketoanpro2014

ketoanpro2014

Guest
20/11/14
11
4
3
34
Các bạn làm theo hướng dẫn này nè, không bị lỗi font và công thức chút nào đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA