Lại chuyện muôn thủa về hóa đơn

• Thread starter cat80
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Bên bán hàng viết hóa đơn gửi cho mình nhưng không có ngày tháng. Mình bảo họ điền ngày tháng vào thì lại người khác viết và màu giấy than hơi khác một chút. Mình yêu cầu họ đóng dấu tron lên chỗ ngày tháng đó có hợp lý ko ? Cả nhà cho mình ý kiến với :deal:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Bên bán hàng viết hóa đơn gửi cho mình nhưng không có ngày tháng. Mình bảo họ điền ngày tháng vào thì lại người khác viết và màu giấy than hơi khác một chút. Mình yêu cầu họ đóng dấu tron lên chỗ ngày tháng đó có hợp lý ko ? Cả nhà cho mình ý kiến với :deal:
Về nguyên tắc thì không được sử chữa gì trên hoá đơn hết tuy nhiên trược hợp như của bạn cũng được chấp nhận (sai chút chút... sửa đóng dấu ..OK) thân./.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Không cần phải đóng dấu tròn, miến nội dung 3 liên hóa đơn đồng nhất là được. Tự nhiên đóng dâu lên đó làm gì. Vô tác dụng.

Nếu ai hỏi: Tại sao hóa đơn khác chữ và màu giấy than.

Trả lời: Vì quên ghi ngày, sau đó phát hiện nên yêu cầu bên bán ghi thêm cho đúng.

Thế thôi, có ai cấm mình làm đúng.

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Không cần phải đóng dấu tròn, miến nội dung 3 liên hóa đơn đồng nhất là được. Tự nhiên đóng dâu lên đó làm gì. Vô tác dụng.

Trả lời: Vì quên ghi ngày, sau đó phát hiện nên yêu cầu bên bán ghi thêm cho đúng.

Lão già oi!!!!!!!!!!!!!!!!Làm gì có chuyện quên ghi ngày nhi???????????????????? Bà già k phải dân kế toán chuyên nghiệp cũng chẳng bao giờ nghĩ đến điều này................hihi

Sửa lần cuối:
thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Lão già oi!!!!!!!!!!!!!!!!Làm gì có chuyện quên ghi ngày nhi???????????????????? Bà già k phải dân kế toán chuyên nghiệp cũng chẳng bao giờ nghĩ đến điều này................hihi
Tại sao không, con người chứ có phải robot đâu mà lại không có lúc quên hoặc sai sót.

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Tại sao không, con người chứ có phải robot đâu mà lại không có lúc quên hoặc sai sót.

Nhưng xem ra cái này mà quên thì khó chấp nhận được nhỉ????????????

C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Thía mới chán chứ. vậy mình mới hỏi ý kiến cả nhà xem nên làm thế nào cho hợp lý?
Mình vẫn thấy hơi áy náy. Như thế có hợp lý ko?

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Mình vẫn thấy hơi áy náy. Như thế có hợp lý ko?

Hơi áy náy thật đấy. Nhưng thôi bỏ qua đi, có con dấu của bên kia cốp lên là được rồi.:beer::beer::beer:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Có j đâu mà khó! Nhầm lẫn, bỏ sót là chuyện bình thường mà. Máy có lúc còn sai huống chi con người.
Với lại, khi viết hóa đơn, ta thường hay quan tâm đến giá trị hơn, tiếp đó là tên địa chỉ, MST chứ mấy ai quan tâm đến ngày. Tất nhiên, viết là sẽ có nhưng lúc vội thì bỏ xót là chuyện dễ hiểu. Phạt trong cách sử dung HĐ cũng chỉ phạt chủ yếu trên giá trị, còn thiếu sót các chỉ tiêu như: phương thức thanh toán, TK ngân hàng,... phạt có đáng mấy đâu, mà mấy khi Thuế phạt cái này.

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Hichic...bạn kê giấy than viết 3 liên gióng nhau là được rồi, sao lại đóng dấu tròn lên làm gì.Bạn đè bút mạnh thì chữ nó đậm hơn cũng là chuyện bình thường mà, cái chính là 3 liên phải hoàn tòan gióng nhau là ok.

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tại sao không, xã hội còn đầy những chuyện trái mắt còn lớn hơn nhiều mà thiên hạ vẫn phải chấp nhận sống chung với sai sót đấy thôi. Đừng nói là cuộc đời bạn chưa bao giờ sai sót nhé, khi đó chẳng lẽ với mỗi sai sót như vậy là sếp của bạn đuổi việc (vì khó chấp nhận) bạn sao.

Sai sót bản thân nó không phải là lỗi lớn, chỉ là lỗi nhỏ thôi. Quan trọng là sửa sai như thế nào mà thôi.

Thía mới chán chứ. vậy mình mới hỏi ý kiến cả nhà xem nên làm thế nào cho hợp lý?
Thì đưa hóa đơn cho bên bán điền thêm cho đúng là được rồi. Mà đã lỡ đóng dấu lên rồi thì cũng kệ nó luôn. Đã bảo là không sao rồi mà lo lắng gì nữa.

huynhsang

huynhsang

Trung cấp
13/4/08
105
1
0
Quỷ Môn Quan
Mình thấy cách sử lí của CAT80 củng tốt như thế thì chẳng phải lo gi nữa vì trước đây mình cũng gặp trường hợp như bạn. nhưng bắt buộc khi đóng dấu tròn thì bạn phải yêu cầu họ đóng ngay lên chổ mình sữa để che bớt phần giấy thang bị khác màu ấy.
chúc bạn may mắn./.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Hơi áy náy thật đấy. Nhưng thôi bỏ qua đi, có con dấu của bên kia cốp lên là được rồi.:beer::beer::beer:
cốp cái con dấu lên cái chỗ ấy làm gì ấy nhỉ? Chẳng có ý nghĩa gì cả khi con dấu không đóng đúng chỗ của nó.

C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
vậy thì nên xử lý thế nào cho ngon ngẻ cả nhà ơi ? chẳng nhẽ lại hủy đi viết lại vì một lý do vớ vin ấy hay sao.

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
vậy thì nên xử lý thế nào cho ngon ngẻ cả nhà ơi ? chẳng nhẽ lại hủy đi viết lại vì một lý do vớ vin ấy hay sao.

Sao lại phải huỷ, Chẳng phải HĐ đã được ghi ngày tháng rồi sao? Không vấn đề j đâu, yên tâm đi mà! Hihi

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh

Theo mình thì cứ kệ nó.K cộp dấu thì k ai để ý .Cộp vào đúng là: lậy ông tui ở bụi này.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Xử lý là xử thế nào nữa nhỉ? tất cả đều đã có các bài thảo luận, bạn tự xem đó mà giải quyết việc của mình,Ví dụ như làm theo bài 3 của anh Vũ.Thế nhé.
Bạn cũng biết đấy là 1 lý do vớ vỉnh à?Nếu biết thì cũng tự giải quyết được rồi đây.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!

Em cũng gặp trường hợp như này nhiều lắm rồi. Cách xử lý của anh Vũ là ổn rồi.
Em đề nghị anh Thiện khóa Topic này đi để tránh bị loãng ạ:021:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Cat80 theo bài số 3 của đồng chí ThanhvuNT nhé. Topic closed.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA