Làm lại báo cáo tài chính có được không?

• Thread starter luongquangdieu
  • Ngày gửi
L

luongquangdieu

Guest
8/11/06
4
0
0
Nghia Hang - Quang Ngai
Kế toán trước làm Báo Cáo Tài chính xong rồi và nộp cho các cơ quan có liên quan rồi, nhưng nay em phát hiện sai quá trời luôn nên em làm lại có được không? (vì Cô k toán trước đã nghĩ rồi.) có bị phạt hành chính không? Xin các anh chị giúp gấp!

Kế toán còn non như cây mạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Kế toán trước làm Báo Cáo Tài chính xong rồi và nộp cho các cơ quan có liên quan rồi, nhưng nay em phát hiện sai quá trời luôn nên em làm lại có được không? (vì Cô k toán trước đã nghĩ rồi.) có bị phạt hành chính không? Xin các anh chị giúp gấp!

Sai quá trời thì bị phạt chứ sao sửa BCTC được hả bạn.

Nếu còn non thế thì tốt nhất đừng đụng vào BCTC kẻo mệt thân.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Mình có hỏi thuế bên mình về trường hợp như bạn, người ta hướng dẫn mình làm lại rồi đem nộp, coi như nộp lần 2 và không bị phạt đâu. Chúc bạn may mắn nhé.

N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP

Chẳng bị phạt gì đâu.Bạn cứ yên tâm mà sửa và đem nộp lại coi như là điều chỉnh đó mà.:biggrinda vì năm 2005 tôi cũng đã gặp trường hợp như bạn.Có điều trình độ còn non thì nên cẩn thận .

L

levntower

Guest
23/5/08
28
0
0
39
HN
Còn ở chỗ em thì khi phát hiện sai, em làm lại bản khác, đem nộp lên CQ thuế, thì chị quản lý lại bỏ bản cũ đi và coi như bọn em nộp muộn như vậy có sao ko ? Em nghe nói nộp muộn thì bị phạt tiền? Có nhiều ko vậy??các anh chị có kinh nghiệm giúp em với.
Ai biết mail cho em nhe.
Email: le84vntower@gmai.com
Cảm ơn nhiều.

L

lethilanh

Guest
5/3/08
10
0
1
thanh xuan
làm BCTC sai thì có bị cơ quan thuế phạt và ảnh hưởng gì đến kế toán cũ đã làm BCTC đó không các anh chị

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Theo TT60 mọi người cứ điều chỉnh lại BCTC bị sai rồi đem nộp mà không bị nộp phạt gì cả!

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

Bạn tham khảo đây nhé !

L

le chuyen

Sơ cấp
8/9/09
30
0
6
ha noi
đã sửa theo mới thì phải làm theo mới hết chú bạn

P

p7qvina

Guest
30/11/09
1
0
0
bắc giang
Các anh chị ơi, em vừa vào làm một công ty của nước ngoài, anh kế toán cũ ở đây làm BCTC tạm rồi nộp cho cơ quan thuế, giờ kiểm toán mới làm lại vào 7/6/2010 mới xong,em mang đến đấy nộp thay thế có được ko? có bị phạt không vậy?giúp em với cảm ơn rất rất nhiều

M

minhthanh1809

Guest
24/5/10
1
0
0
41
hà nội
Các anh chị ơi, em vừa vào làm một công ty của nước ngoài, anh kế toán cũ ở đây làm BCTC tạm rồi nộp cho cơ quan thuế, giờ kiểm toán mới làm lại vào 7/6/2010 mới xong,em mang đến đấy nộp thay th

Chắc chắn là bị phạt rồi bạn, bạn mang lên chi cục thuế nộp luôn đi và nói rõ với cán bộ thuế, tôi nghĩ mức phạt sẽ dao dộng từ 1.5-2triệu đấy

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Sai BCTC chỉ nguy hiểm với giám đốc thôi vì bị chưi te tua, nhưng đối với các cơ quan quản lý là thuế và thống kê thì kô vấn đề gì đâu. hehe

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nộp lại báo cáo tài chính năm 2009 khi phát hiện có sai sót

Công ty mình ở Cầu Giấy thuộc phường Dịch Vọng, công ty mình mới thành lập năm 2009 nhưng do cơ cấu bộ máy kế toán công ty chưa đi vào quy trình. năm 2010 công ty mình phải làm lại báo cáo vì phát hiện nhiều sai sót. tuy nhiên những sai sót đấy ko ảnh hưởng đến thuế gtgt phaỉ nộp và thuế thu nhập doanh nghiệp vì năm 2009 công ty minh lỗ. Vậy mà mình làm lại báo cáo lên chi cục, chi quản lý khu vực bảo là phạt 1,100,000 vì nộp lại. đây là phạt thủ tục hành chính kể cả khi các chỉ tiêu không ảnh hưởng đến thuế phải nộp. Có bạn nào có thông tư hay nghị định gì nói đến thủ tục phạt hành chính này của năm 2010 không. ở những chị cục khác thì thế nào?

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Nộp lại BCTC bị phạt hành chính 1,1triệu đồng kể cả khi sự thay đổi đấy ko ảnh hưởng đến thuế gtgt phải nộp và thuế tndn của năm 2009. Có quy đinh nào mới về việc sủ phạt này ko các bạn. Chị quan lý thuế bảo mình là: dù ko ảnh hưởng gì đến thuế vẫn phạt thủ tục hành chính. có ai ko giúp mình với?

Sửa lần cuối:
yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
Mình ở Dịch vọng , Cầu Giấy. có ai ở đây găp trường hợp như mình không. mách mình cách giải quyết với

T

thuhuong8887

Trung cấp
12/8/10
128
0
0
35
Hà Nội
Theo TT60 mọi người cứ điều chỉnh lại BCTC bị sai rồi đem nộp mà không bị nộp phạt gì cả!

bên em cũng bị sai BCTC năm 2008, em có sửa lại cho đúng và đem đi nộp lại bản mới cùng với CV giải trình lý do bị sai theo thông tư 60, nhưng thuế họ ko chấp nhận, bên thuế nói phải điều chỉnh theo luật kế toán, còn TT60 chỉ áp dụng cho tờ khai thuế ko áp dụng cho BCTC, chỉ đc điều chỉnh chứ ko đc nộp lại bản BCTC mới. em thuộc thuế TỪ Liêm,. ko biết thế nào là đúng nữa? anh chị giúp em với

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
bên em cũng bị sai BCTC năm 2008, em có sửa lại cho đúng và đem đi nộp lại bản mới cùng với CV giải trình lý do bị sai theo thông tư 60, nhưng thuế họ ko chấp nhận, bên thuế nói phải điều chỉnh theo luật kế toán, còn TT60 chỉ áp dụng cho tờ khai thuế ko áp dụng cho BCTC, chỉ đc điều chỉnh chứ ko đc nộp lại bản BCTC mới. em thuộc thuế TỪ Liêm,. ko biết thế nào là đúng nữa? anh chị giúp em với

Mình cũng đang rơi vào tình trạng giống như bạn. Mình phát hiện sai trên báo cáo tài chính năm 2009, mình cũng định làm lại bản khác và giải trình nhưng Mr Duy bên bộ phận nhận tờ khai thuế nói là làm điều chỉnh vào báo cáo năm 2010. Mình chả bít điều chỉnh trên báo cáo năm 2010 là làm như thế nào nữa. Có ai bít thì chỉ dùm mình với. Mình cảm ơn nhìu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA