Biểu mẫu, sổ sách theo QĐ số 19/2006/QĐ-BTC

• Thread starter khanhnq2000
  • Ngày gửi
K

khanhnq2000

Guest
2/6/08
2
0
0
50
TP.HCM
Ai có Biểu mẫu, sổ sách theo QĐ số 19/2006/QĐ-BTC kế toán hành chính sự nghiệp, bẳng file Excel cho mình xin nha.
Post lên trang này cho mọi người sử dụng và gửi cho mình theo địa chỉ: khanhnq2000@yahoo.com
Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bLang

Cao cấp
16/3/06
382
5
18
HD
Tốt hơn hết là bạn kiếm quyết định số 19 và.......tự nhập vào. Còn nếu bạn sử dụng chương trình kế toán thì các biểu mẫu đó có sẵn.!!!!! Phải chịu khó thôi bạn à! :dance2:

Sửa lần cuối:
longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Biểu mẫu à! Tôi có đầy đủ luôn, nhưng chỉ tíêc rằng toàn bằng file Word thế mới chán chứ.

N

nscung

Guest
24/3/09
3
0
0
Nhatrang
Chịu khó xem trong QĐ 19 rồi đánh vào máy thôi bạn ơi ....

Khong vui lam nhung du sao cung xin cam on ban da quan tam. Cho hoi cach tinh khau hao TSCĐ với: Lấy khấu hao 1 năm nhân với số năm sử dụng hay phải lũy iến hàng năm? (Hơi ngu tí nhưng mình không phải dân kế toán)

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường
Khong vui lam nhung du sao cung xin cam on ban da quan tam. Cho hoi cach tinh khau hao TSCĐ với: Lấy khấu hao 1 năm nhân với số năm sử dụng hay phải lũy iến hàng năm? (Hơi ngu tí nhưng mình không phải dân kế toán)

Có 2 cách tính khấu hao TSCĐ: Khấu hao Theo đường thẳng và khấu hao nhanh.
1. Khấu hao theo đường thẳng:
Theo phương pháp này, mức khấu hao cơ bản hàng năm của TSCĐ là đều nhau trong suốt thời gian sử dụng TSCĐ và được xác định như sau
MK = NG/T
Trong đó:
MK : Mức khấu hao cơ bản bình quân hàng năm của TSCĐ
NG: Nguyên giá TSCĐ
T: Thời gian sử dụng TSCĐ

Tỷ lệ khấu hao hàng năm (Tk) được xác đinh như sau:

Tk = Mk/NG

Hoặc

Tk = 1 /T
2. Khấu hao nhanh: Phương pháp này khá phức tạp thường sử dụng trong các doanh nghiệp. Bạn tham khảo thêm các tài liệu nhé.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Mình không hiểu câu hỏi của bạn lắm, nhưng có phải bạn muốn hỏi cách tính khấu hao theo phương pháp đường thẳng đúng không?
Công thức tính khấu hao theo PP đó là:
Mức KH năm = Nguyên giá/ năm sử dụng.
:014:

N

nscung

Guest
24/3/09
3
0
0
Nhatrang
Rất cám ơn bạn đã nhiệt tình giải đáp. Mình hiểu rồi. Đvị mình là đơn vị hành chính nhà nước mà.

N

nscung

Guest
24/3/09
3
0
0
Nhatrang
"Chiaxa" đã trả lời giúp rồi. Thực ra mình và cô kế toán tranh cãi về cahcs tính khấu hoa TSCĐ theo QĐ 32 mới ban hành, nó quy định tỉ lệ hoa mòn là 20%/năm, mình lấy nguyên giá x 20% để ra hao mòn 1 năm sau đó nhân với số năm sử dụng. Cô ktoans khong chịu lại lấy NG x 20% rồi lấy NG - kết quả nhân được ra giá trị còn lại, lấy giá trị còn lại x 20% ra mức hao mòn của năm thứ 2 và cứ như vậy phải hơn 10 năm (với nhiều số lẻ) TSCĐ mới hết giá trị.
Thôi, cám ơn nhiều

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường
"Chiaxa" đã trả lời giúp rồi. Thực ra mình và cô kế toán tranh cãi về cahcs tính khấu hoa TSCĐ theo QĐ 32 mới ban hành, nó quy định tỉ lệ hoa mòn là 20%/năm, mình lấy nguyên giá x 20% để ra hao mòn 1 năm sau đó nhân với số năm sử dụng. Cô ktoans khong chịu lại lấy NG x 20% rồi lấy NG - kết quả nhân được ra giá trị còn lại, lấy giá trị còn lại x 20% ra mức hao mòn của năm thứ 2 và cứ như vậy phải hơn 10 năm (với nhiều số lẻ) TSCĐ mới hết giá trị.
Thôi, cám ơn nhiều

Thực ra Cô kế toán không sai mà là cô ấy áp dụng phương pháp khấu hao theo số dư giảm dần. Theo phương pháp này thì thường TSCD hết thời gian sử dụng nhưng vẫn chưa đc khấu hao hết. Thường thi phải kết hợp khấu hao TSCD theo đường thăng vào những năm cuối.

N

nhung tit

Guest
27/3/08
7
0
0
ha noi
anh chị ơi, em đang rất cần mẫu phiếu thu và phiếu chi theo quyết định 19/2006. Ai có làm ơn giúp em với, càng nhanh càng tốt. Ai có thì share cho e với, nếu có thể a chị có thể gửi cho e theo địa chỉ mail: quynhnhung.fpt@gmail.com hoặc lucky_girl030987@yahoo.com.
Thanhks mọi người rất nhìu. Làm ơn đi mà, e đang cần rất gấp, very gấp. hu hu hu

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
anh chị ơi, em đang rất cần mẫu phiếu thu và phiếu chi theo quyết định 19/2006. Ai có làm ơn giúp em với, càng nhanh càng tốt. Ai có thì share cho e với, nếu có thể a chị có thể gửi cho e theo địa chỉ mail: quynhnhung.fpt@gmail.com hoặc lucky_girl030987@yahoo.com.
Thanhks mọi người rất nhìu. Làm ơn đi mà, e đang cần rất gấp, very gấp. hu hu hu
Em cần mẫu phiếu thu chi theo QĐ19. Chị gửi vào Gmail cho em rồi đấy ...

P

phuochantien

Guest
13/10/11
1
0
1
33
Đất Tổ
Biểu mẫu à! Tôi có đầy đủ luôn, nhưng chỉ tíêc rằng toàn bằng file Word thế mới chán chứ.
Ôi, tốt quá bạn có nhiều thì gửi cho mình các mẫu của tất cả theo qd 19 nhé! nếu không thì mẫu phiếu nhập xuất thì tốt quá!m cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA