ERP ERP - phân hệ Finance - Manufacture - Logictics dành cho Nhà Máy Xi Măng

Thảo luận trong '[QC] Phần mềm kế toán, giải pháp quản trị DN' bắt đầu bởi cdbao, 6 Tháng sáu 2008.

2,825 lượt xem

1. cdbao

cdbao Thành viên sơ cấp

Hiện nay cty mình cần triển khai ERP với 03 phân hệ trên cho hệ thống nhà máy xi măng.
    KHông biết các bác có kinh nghiệm tư vấn cho mình đơn vị triển khai nào tốt - tin tưởng được không??

về SAP và Oracle nhá .
    Thanks nhìu

2. Cayman

Cayman Thành viên thân thiết

Anh trưởng nhóm tư vấn SAP bên tớ đã từng làm SAP cho Holcim thì phải, không biết có tốt không :dance2:

3. BUI CHI THANH

BUI CHI THANH Thành viên sơ cấp

Trước hết bạn xem lại khả năng tài chính của cty bạn ? Nếu sử dụng SAP hay ORACLE thì tốn kém nhưng có thể mang lại hiệu quả sau này. Bạn đang ở giai đọan này cần hỏi ông chủ của bạn có quyết tâm làm ERP hay không. Nếu ông ta không nhiệt huyết thì mình nghỉ bạn nên chọn ERP-LEMOM3 Rẻ tiền nhưng vẫn mang lại hiệu quả.
    Sử dụng SAP và Oracle thì khả năng tích hợp dữ liệu cao và online trực tuyến vì thế rất tốn kém vì thế bạn nên tham khảo ý của ông chủ của bạn.

4. Tieu Quoc Thang

Tieu Quoc Thang Thành viên sơ cấp

Chọn ERP theo phương pháp

Theo tui thì có nhiều cách để pác chọn ERP cho cty mình. Nhưng đừng nên chỉ chọn theo name (SAP, Oracle) mà nên thêm nhiều tiêu chí nữa. Pác có thể tham khảo thêm các bài của pác hai2hai để việc chọn lựa được tốt hơn.