Xin mẫu biên bản báo mất hóa đơn

• Thread starter lanhuong80
  • Ngày gửi
L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Chào các anh chị,
Anh chị nào có mẫu BIÊN BẢN MẤT HÓA ĐƠN cho mình xin với.
Cám ơn các anh chị trước nha.

- Chào bạn, thủ tục đầy đủ của mất hóa đơn là phải cố báo cáo mất hóa đơn theo mẫu 21-BC và biên bản mất hóa đơn có xác nhận của đơn vị giao hóa đơn cho bên bạn nữa mình gưỉ bạn tham khảo nha!

Đính kèm

• BAO CAO MAT HD.xls
    28 KB · Lượt xem: 415
  • BIEN BAN HUY-MAT HD.doc
    29 KB · Lượt xem: 529
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tannguyet

Guest
3/11/07
48
0
6
TPHCM
Mẩu báo cáo mất hóa đơn: MẨU BC 21/HĐ

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
Mình là bên mua cũng sử dụng mẫu này à!

_bên nào làm mất thì có nghĩa vụ báo cáo thôi

_thế có ai biết trình tự báo cáo mất HĐ như thế nào thì giúp mình với
_thks

R

rungchuoi

Guest
21/8/08
2
0
0
Hà Nội
Cho em hỏi thủ tục báo mất của bên bán với bên mua khác nhau phải không ?
Bên bán ( bên xuất hoá đơn ) bị làm mất sẽ phức tạp hơn ?
Thanks

V

vttrang

Guest
8/10/07
19
0
1
HP
Mình có bên thuế và họ hướng dẫn là lập biên bản xác nhận việc mua bán giữa mình và cty bán hàng (mất hoá đơn mua vào). Bạn nào từng làm qua thủ tục về việc mất hoá đơn xin cho mình xin các mẫu với.

xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội
Cảm ơn anh về mẫu BC21. Anh ơi, cho em hỏi: trường hợp bị mất liên 2 của hóa đơn như vậy thì mình bị phạt bao nhiêu vậy anh?:025:

Ở công ty mình một lần bị mất hoá đơn và bị phạt 200 nghìn đồng.

D

Decon

Guest
14/5/07
55
0
0
Ha Noi
Cty em cũng bị mất hoá đơn, nhưng là quyển gốc hoá đơn cua 2005, vậy bây giờ phải xư lý nó như thế nào đấy ạ, liệu có bị phạt không các bác.
Quyển hoá đơn này đã được sử dụng hết và công ty vẫn lưu đầy đủ các liên 3

Sửa lần cuối:
Q

quanghung318

Guest
7/7/09
2
0
0
39
hung yen
Công ty mình bị mất 3 liên hoá đơn GTGT đầu ra.Mình đã làm báo cáo mất hoá đơn theo mẫu 21-bc rồi nhưng cơ quan thuế bảo phải làm cả biên bản mất hoá đơn nữa.Mình chịu chưa biết làm thế nào,bạn nào biết cho minh xin mẫu với.Thank nhiều

linhsuonghht

linhsuonghht

Trung cấp
20/9/07
140
1
18
Đồng Nai
Công ty mình bị mất 3 liên hoá đơn GTGT đầu ra.Mình đã làm báo cáo mất hoá đơn theo mẫu 21-bc rồi nhưng cơ quan thuế bảo phải làm cả biên bản mất hoá đơn nữa.Mình chịu chưa biết làm thế nào,bạn nào biết cho minh xin mẫu với.Thank nhiều
- Chào bạn, thủ tục đầy đủ của mất hóa đơn là phải cố báo cáo mất hóa đơn theo mẫu 21-BC và biên bản mất hóa đơn có xác nhận của đơn vị giao hóa đơn cho bên bạn nữa mình gưỉ bạn tham khảo nha!

Đính kèm

• BAO CAO MAT HD.xls
    28 KB · Lượt xem: 1,490
  • BIEN BAN HUY-MAT HD.doc
    29 KB · Lượt xem: 1,909
K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm

Chào cả nhà. Hoá đơn của mình cũng bị mất rồi. Trị giá hoá đơn có 600.000Đ thôi.Mà là hoá đơn không thuế. Mình chỉ Photô liên 1 và liên 3, làm biên bản mất hoá đơn có xác nhận của hai bên mà không báo cáo với cơ quan thuê ( vì mình nghĩ giá trị nhỏ mà ) báo cáo với thuế lại bị phạt thì mệt lắm. Các bạn xem như thế có được không. Giúp mình với nhé.

K

Ketoannhinhanh

Sơ cấp
1/8/09
8
0
1
Hà Nội
Chào cả nhà. Hoá đơn của mình cũng bị mất rồi. Trị giá hoá đơn có 600.000Đ thôi.Mà là hoá đơn không thuế. Mình chỉ Photô liên 1 và liên 3, làm biên bản mất hoá đơn có xác nhận của hai bên mà không báo cáo với cơ quan thuê ( vì mình nghĩ giá trị nhỏ mà ) báo cáo với thuế lại bị phạt thì mệt lắm. Các bạn xem như thế có được không. Giúp mình với nhé.

Công ty bạn em cũng làm mất 2 tờ hóa đơn liên 3, nhưng tổng giá trị thanh toán lớn, gần 100triệu. Liên 3 là lưu nội bộ, anh chị cho em hỏi có bắt buộc phải báo cáo với cơ quan thuế k ạh ?

K

khong gian xanh

Guest
4/1/10
6
0
0
36
ha noi
Công ty em nhân viên làm mất 3 cái hóa đơn liên 2 anh chị nào biết cho em xim mẫu báo cóa mất hóa đơn được không.em xin cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA