làm sao để quay trang 2 nằm ngang mà trang 1 và 3 vẫn nằm dọc

• Thread starter bmjc
  • Ngày gửi
B

bmjc

Sơ cấp
6/6/08
19
1
3
Ngã 3 Đông Dương
Các bác cho em hỏi, khi soạn thảo VB trên M.Word có 03 trang, tôi muốn quay trang thứ 2 nằm ngang mà trang 1 và trang 3 vẫn không thay đổi, kể cả header và footer nữa. Bác nào biết giúp em chi tiết nhé.
Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
mình ko chắc lắm nhưng bạn làm thử xem thế nào nhé (chắc bạn đang làm Báo cáo thực tập à?).
ở trang thứ 2 bạn gõ vài chữ lên hàng đầu tiên sau đó bôi đen mấy chữ đó. Tiếp theo bạn vào file chọn page setup rồi chọn trang ngang. Khi nó nằm ngang rồi thì bạn muốn làm gì tiếp thì làm, khi làm phần việc của bạn xong thì hãy xoá hết mấy chữ đó đi nhé.
Có bác nào có kinh nghiệm thì chỉ cho tụi em biết với!

H

huyennguyen1507

Trung cấp
28/10/04
132
6
18
hanoi
Định dạng trang ngang và trang dọc trong cùng 1 file Word

Chào các bạn, mình đã đọc các bài trong đề tài này và có mấy ý kiến như sau:

Việc định dạng trang ngang - trang dọc theo cách nào còn phụ thuộc vào việc bạn muốn để header-footer giữa các trang giống nhau hay không giống nhau.

Nếu các bạn chọn theo Selection thì header - footer sẽ không thay đổi. Nếu bạn muốn header và footer thay đổi, bạn phải cắt cứng trang bằng cách vào Insert -> Break -> Section -> Next Page.

Ở section kế tiếp, bạn phải huỷ chọn "Link Previous" bằng cách click vào biểu tượng này trên thanh công cụ Header Footer, sau đó, đánh lại header mới. Nếu bạn không làm như vậy,khi bạn sửa header của section sau, header của section trước cũng sẽ thay đổi theo đó.

Các bạn có ý kiến gì thì cứ trao đổi nhé!

H

Harridan

Guest
3/4/07
26
0
1
Thái Nguyên
Nếu bạn đang dùng word 2003 thì làm theo những bước này xem:
bạn chọn trang thứ 2 rồi vào File rồi chọn Page Setup, ở mục Orientation chọn Landscape, ở mục Preview Apply to chọn This point forward, OK. Chọn tiếp trang thứ 3, chọn File rồi chọn Page Setup, ở mục Orientation chọn Portrait, ở mục Preview Apply to chọn This point forward, OK.
Chúc bạn thành công!

P

phongky2013

Trung cấp
28/5/14
92
10
8
32
Hà Nội
Ðề: làm sao để quay trang 2 nằm ngang mà trang 1 và 3 vẫn nằm dọc

Các bác cho em hỏi, khi soạn thảo VB trên M.Word có 03 trang, tôi muốn quay trang thứ 2 nằm ngang mà trang 1 và trang 3 vẫn không thay đổi, kể cả header và footer nữa. Bác nào biết giúp em chi tiết nhé.
Cảm ơn nhiều

Bạn xem video hướng dẫn này nè, đơn giản chứ không phức tạp như các bạn nói ở trên đâu

[video=youtube;E_OIuli51Aw]https://www.youtube.com/watch?v=E_OIuli51Aw[/video]

Đỗ Như Tuyên

Đỗ Như Tuyên

Guest
28/9/16
1
0
0
37
Như thế này bạn nhé rất đơn giản: Bạn vào Insert => Break => Next page xong bạn vào File => Page settup quay ngang khổ giấy là OK

mucinhanoi

mucinhanoi

Mực in Hà Nội - 04.3.211.5464
24/12/16
4
0
1
45
Break page là chuẩn đấy,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA