Công văn thông báo thay đổi địa điểm kinh doanh

• Thread starter phamthuyanh
  • Ngày gửi
phamthuyanh

phamthuyanh

Trung cấp
1/12/05
54
0
0
Dấu chấm hỏi ???
Cty mình chuyển địa diểm kinh doanh trong cùng quận, đã làm thủ tục đổi giấy ĐKKD mới và đã được cấp. Hiện giờ mình phải thông báo với Cục Thuế về việc thay đổi này nhưng không biết viết công văn thông báo như thế nào, bạn nào có mẫu công văn đó vui lòng cho mình với nhé hoặc có thể chỉ mình đại khái là phải viết những gì ko?Nhờ mọi người giúp đỡ gấp vì thời hạn nộp chỉ có 10 ngày thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cty mình chuyển địa diểm kinh doanh trong cùng quận, đã làm thủ tục đổi giấy ĐKKD mới và đã được cấp. Hiện giờ mình phải thông báo với Cục Thuế về việc thay đổi này nhưng không biết viết công văn thông báo như thế nào, bạn nào có mẫu công văn đó vui lòng cho mình với nhé hoặc có thể chỉ mình đại khái là phải viết những gì ko?Nhờ mọi người giúp đỡ gấp vì thời hạn nộp chỉ có 10 ngày thôi.
SAO bạn ko trực tiếp lên chi cục thuế hỏi ở đó sẽ có người chi cho bạn làm
thân :leapfroga

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cái vụ này nói nhiều quá trên diễn đàn rồi bạn ah, Bạn làm theo mẫu 08-MST nhé.

phamthuyanh

phamthuyanh

Trung cấp
1/12/05
54
0
0
Dấu chấm hỏi ???
Mẫu 08 thì phải có rồi (kèm theo cả bản sao có công chứng ĐKKD nữa) -->nộp cho Cục thuế --> Cục thuế đóng dấu "đã đăng ký thuế" --> sau đó mang hồ sơ đã được đóng dấu + Công văn thông báo thay đổi trụ sở (2 bản) nộp cho Chi cục thuế quản lý. Mình cần là cần cái Công văn thông báo í đó bạn àh.

A

ATcomm

Trung cấp
25/1/07
71
0
6
Hà Nội
webtamsu.com
Em cũng đang chuyển đó nhưng là khác quận. Nội dung công văn em làm như sau:
Kính gửi: Chi cục thuế quận ...........
- Căn cứ biên bản họp HĐQT Công ty ngày ... tháng .......năm 2008;
- Căn cứ vào quyết định của HĐQT Công ty ngày ...... tháng ........ năm 2008;
- Căn cứ tình hình thực tế công ty.
Công ty chúng tôi xin được thông báo với Quý Chi cục nội dung sau:
Được sự cấp phép của Sở Kế Hoạch và Đầu Tư thành phố Hà Nội Công ty .......... chúng tôi đã thay đổi địa chỉ trụ sở chính từ địa chỉ cũ là .................tới địa chỉ mới tại ...........kể từ ngày .... tháng....... năm 2008.
Điện thoại: 04 ...... Fax: 04 ..........
Vậy xin thông báo tới Quý Chi cục được biết để thuận tiện cho quá trình giao dịch và hợp tác.
Xin trân trọng cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA